What's new

Những cung đường Lào Cai

Đây là cung đường em vừa đi qua trong 1 dịp gần đây:

1. Hà Nội - Lào Cai - cầu bản Phiệt - Mường Khương - Lùng Khấu Nhin - Cao Sơn - La Pan Tẩn - Cốc Ly - Phìn Giàng - Lào Cai

2. Lào Cai - Bát Xát - bản Vược - Trịnh Tường - Lũng Pô - A Lù - Ngải Thầu - Y Tý - Dền Sáng - Mường Hum - bản Xèo - Mường Vi - Bát Xát - Lào Cai - Sapa - Ô Quý Hồ

Đặt gạch và mời các bác đã từng đi qua những nơi trên vào post bài post ảnh cho xôm ạ :D

Hồi Tết tớ cũng vừa đi Bắc Hà. Đoạn từ Xín Mần sang Bắc Hà thì không thấy xấu mấy. Chỉ phải cái toàn mù là mù, chả thấy cảnh gì hết. Tầm nhìn xa 2m, đường trơn trượt. Tổng cộng đi cũng mất khoảng 3 tiếng.

Thế ko hiểu cái đoạn đấy đã được sửa sang chưa nhỉ, chứ hồi tớ đi xóc long sòng sọc. Tiếc là máy tớ ko chụp cái nào :(

He,vừa đi về xong,chả khác chuyến đi hồi t11 tí nào,lần này còn vừa mưa xong,trơn vãi lúa,chưa có ảnh để post.mai vậy,

Hôm nay tranh thủ post mấy cái ảnh góp vui với bạn Rósy nhé.

Những cung đường Lào cai có những cái này đây:

Cung đường bình yên trước khi "lâm trận"

Xuống đò ngang sông Chảy:

Sang sông (con đò ngang chỉ đủ cho 2 xe máy 1 lần):

Oa, Lòng Pha Đeo đã mở đường nhớn rồi, xây cầu sông Chảy nữa là sau lại véo cái buổi sáng đã từ Lào Cai đến Simacai rồi !!!

Không biết sau bao lâu thì đường đi hòm hòm nhể ??

Oài chị imim có quả đi đò qua sông Chảy thích thế, lần sau em cũng bon chen đi đò :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back