What's new

Nha trang mãi xanh

Không biết Nha Trang mùa thu đẹp tự khi nào , thế nhưng cứ nhắc đến Nha trang là lời bài hát " Ôi nha trang mùa thu lại về ...." lại ngân nga không dứt

Thế nhưng thời gian đến Nha Trang tuyệt nhất có lẽ là những ngày hè , khi cái nắng bừng lên , những chùm hoa Osaka như sự kết tinh của nắng tan chẩy trên những tán lá xanh làm mát dịu đi những con đường của thành phố Nha Trang , thành phố nhỏ xinh nằm bên bờ biển hiền hoà ...
Đôi khi duyên gặp gỡ đến thật bất ngờ...

Nơi con sông đổ mình vào biển cả ...

Cù lao chàm ??

Người lái xe ôm ở nha trang kiên nhẫn chờ tôi bên đường , còn tôi loay hoay nửa tiếng đồng hồ , cứ đứng ngửa mặt dưới gốc cây Osaka để ghi lại sắc vàng long lanh như những gọt thuỷ tinh trong sớm mai, nhưng tay máy còi quá thể, nên không thể có được bức ảnh như ý muốn đành bực mình bỏ đi , nhưng tôi không bực mình được lâu vì dường như khi sống ở thành phố này con người ta không dễ gì nổi cáu.....
Mọi thứ đều rất dịu êm ....

Từ khách sạn Xinh chúng tôi ở đến con Đường Trần Phú uốn mình bên bờ biển , , dù mới lần đầu đến đây nhưng tôi luôn có cảm giác về sự biến đổi mạnh mẽ .
Ấn tượng về Nha trang dù khác xa với những gì tôi vẫn hằng tưởng tượng nhưng ở một chừng mực nào đó , Nha trang luôn mang lại cảm giác bình yên, thư thái đến lạ kỳ , có lẽ cảm giác ấy đến bắt đầu từ những ngôi nhà với mầu sơn nhã nhặn và những bình minh tuyệt đẹp khiến tôi bất ngờ và tự nhiên suy nghĩ rất nhiều ...

Đây là kết quả của ba buổi sáng chết lặng trên ban công của khách sạn

tụi em định làm một chuyến ra NT vào cuối tháng này. Em cũng muốn ghé Hải Đăng nên muốn hỏi ý kiến mọi người về phương tiện để ra Đại Lãnh. Có xe để đi DL không? Nếu đi xe máy thì có thể về kịp NT trong ngày không? Nếu đi taxi thì khoảng bao nhiêu $? Thanks mọi người.

Khoảng cách là 120 km bạn nhé - Đường đẹp - Đi về trong ngày được nhưng chắc phải thuê xe ô tô , Mình không biết có xe khách qua đấy không

Nhưng theo mình nên bỏ ra 1.5 ngày thuê xe máy - Ngủ ở hải đăng một đêm - Đêm biển rất đẹp và tắm biển ở đấy chắc thích hơn ở NT ấy

Sáng ra về qua ghềnh đá đĩa ( Phú Yên ) rồi về NT - Tham khảo quãng đường ở trang 1 nhé !

Thanks bạn! Tụi mình đã quyết định đi xe máy và ở lại hải đăng một đêm :D. Còn ghềnh đá đĩa có lẽ để dịp sau mới có thể đi được.

Mình đang định đi lặn ngắm san hô ở Nha Trang, có bạn nào có kinh nghiệm về vụ này không, hướng dẫn mình với. Nhóm của mình sẽ khoảng 10-15 người.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back