What's new

[Chia sẻ] Nhấm nháp chút kỉ niệm Santorini

Một trong những cây đinh của bản kế hoạch du ngoạn châu Âu của chúng tôi là hòn đảo mộng mơ Santorini của vùng biển Aegea huyền thoại. Một hòn đảo được tạo dựn glaji sau một vụ phun trào núi lửa khiến cả vùng trung tâm vĩnh viễn nằm lại dưới lòng biển sâu. Hòn đảo của những ngôi nhà "cave" trắng toát và mái tròn xanh biếc soi bóng bên bờ đá hùng vĩ. Quá đủ để "tên em được vào trong danh sách". Chúng tôi thậm chí gác lại Athens, không chỉ vì những đàm tiếu về tệ nạn, tình trạng ô nhiễm môi trường của nó, mà chỉ vì muốn cộng thêm một ngày - mà chúng tôi chắc chắn là sẽ rất tuyệt vời - cho hòn đảo xa xăm mà mình chỉ mới hân hạnh du ngoạn qua màn ảnh nhỏ và trong trí tưởng tượng của mình. :)
Rời Roma lúc 3.30 sáng, chiếc taxi chúng tôi đặt trước lao vun vút trên những nẻo đường quanh co của thành La Mã đang ngon giấc, trực chỉ sân bay Leonarrdo Da Vinci. Gần 1 tiếng thì cập bến, mất 250 Eu. Xót ruột ra phết :(

Last edited:
Không phải kỳ hoa dị thảo gì nhưng cũng là lạ, xinh xinh

Cây "hoa ốc" - tôi đặt tên cho nó như thế

Và nếp mái lều đan bằng mây gợi nhớ một Nha Trang, Phan Thiết quê nhà

Bác ơi bác đi ra sân bay từ đâu mà tận 250E thế. Em nhớ ở Rome các hãng có deal giá đi sân bay dán trên cửa xe chỉ 4x-5x Euros thì phải . Em đi Terravision bus có 4E/ chiều thôi, cơ mà bác phải ra sân bay sớm thế thì chỉ còn lựa chọn taxi thôi cũng phải. :shrug:

Hít một hơi gió biển cho căng lồng ngực

Vẫy tay chào ma cũ bên nhà hàng xóm.

Trung tâm Oia ở xa xa, phía cuối con đường

Chris tốt bụng đã nhanh nhảu đặt nhà hàng mang món ăn tới để ve vuốt cơn đói của chúng tôi. Sườn cừu nướng và dê xào. Lại Mythos! Nhà ta hôm nay ăn cơm khí sớm! :)

Linh đình nhỉ? Lại chỉ có 12 Eu (chưa tính bia). Sao lại "hạt dẻ" thế?

Con tàu trắng chạy bên bờ biển. Thoảng một chút Aitmatov ở đâu đây, nhỉ?

Ăn uống giá đẹp quá, hi vọng em có dịp được ghé nơi này. Để thử cả bia Mỹ Tho như ảnh nữa chứ ạ (beer)

Và nếp mái lều đan bằng mây gợi nhớ một Nha Trang, Phan Thiết quê nhà

A ! Người Nha trang ! Tôi tự nhận mình cũng là người Nha trang, có nhiều thứ để tự coi mình như vậy... Hy vọng rất nhiều sau này trong tương lai gần, Nha trang mình cũng sẽ là một trong những điểm du lịch biển nổi tiếng trong đó có Santorini.

Ăn xong, chưa kịp ngơi thì nhân viên của Vazeos mang xe tới. Chả biết trời xui đất khiến thế nào mà lại quyết định thuê con Quad này. Xe của Kymco (Taiwan), trông thì oai phong lẫm chăm, nhưng lái nặng như vác cùm và thực sự là khá nguy hiểm! Đó là lí do chỉ dám dan díu với bạch mã hoàn tử này có vỏn vẹn chưa đầy 24 h đồng hồ.

Bằng lái xe hơi plastics được chấp nhận nhưng nếu muốn thuê scooter hay xe hai bánh thì phải có bằng xe gắn máy quốc tế mới xong :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,694
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back