What's new

Nhật Bản 2/9 đến 5/9

Vừa ngó thấy a Viettravel có tour đi Nhật 4 ngày với giá cả cạnh tranh nhất vịnh bắc bộ là 21 củ khoai. Có bạn nèo muốn đi cho để ngắm cảnh nước Nhật và hộ chiếu đẹp để vào Hàn và Đài miễn phí thì lên đường cùng tôi nào. Mại zô mại zô. Via [email protected] nhé. Cần thông tin cứ vào web của Viettravel mà ngó nhé.

chắc pác mua vietravel phía bắc nên có giá đó chứ trong nam mắc hơn nhiều nhưng đi nhiều chổ hơn, tour rẻ có giá tour rẻ hehehe

Nhật,Hàn và Đài thì tự đi cho đã bạn ạ. Đặc biệt là Nhật thì đi khắp nơi bằng phương tiện công cộng rất thuận tiện, sạch sẽ và dễ book. Người dân thì nhiệt tình. Bạn chỉ cần plan lịch trình, sâng đến SB thì lấy bản đồ free để khoanh các điểm bạn muốn tham quan rồi cứ đến ga tàu/bus thì nhắm quầy thông tin (phòng có icon dấu hỏi chấm) và giơ bản đồ đánh dấu điểm đến thăm là được hướng dẫn rất cụ thể cách đi đến đó như thế nào - lưu ý chỉ ở quầy thông tin mới có cơ hội hỏi đk bằng tiếng Anh, còn hỏi người đi đường thì hên sui, nhưng đk cái người Nhật họ nhiệt tình, họ cứ bấm GPS trên smart phone và dẫn bạn đi tân nơi luôn đó.

Nhật,Hàn và Đài thì tự đi cho đã bạn ạ. Đặc biệt là Nhật thì đi khắp nơi bằng phương tiện công cộng rất thuận tiện, sạch sẽ và dễ book. Người dân thì nhiệt tình. Bạn chỉ cần plan lịch trình, sâng đến SB thì lấy bản đồ free để khoanh các điểm bạn muốn tham quan rồi cứ đến ga tàu/bus thì nhắm quầy thông tin (phòng có icon dấu hỏi chấm) và giơ bản đồ đánh dấu điểm đến thăm là được hướng dẫn rất cụ thể cách đi đến đó như thế nào - lưu ý chỉ ở quầy thông tin mới có cơ hội hỏi đk bằng tiếng Anh, còn hỏi người đi đường thì hên sui, nhưng đk cái người Nhật họ nhiệt tình, họ cứ bấm GPS trên smart phone và dẫn bạn đi tân nơi luôn đó.
Cảm ơn bạn. Tiện cho mình hỏi thủ tục visa tự túc có lưu ý gì quan trọng để có tỉ lệ đậu cao ko bạn.

Xin visa du lịch tự túc bạn cứ nộp thẳng tại ĐSQ Nhật ở Liễu Giai nhé nếu bạn ở HN, bạn cứ chuẩn bị đầy đủ form và giấy tờ theo đúng yêu cầu trên website: http://www.vn.emb-japan.go.jp/itpr_ja/Vn_Ryouji_XinVisa.html. Quan trọng nhất là lịch trình chi tiết, vé máy bay khứ hồi HAN-Tokyo hoặc Osaka, booking khách sạn đúng theo lịch trình. Vé máy bay bạn đặt ở đại lý của VNA để có thể hủy đk vé. Bạn book KS trên agoda.com hoặc AB và book loại phòng cancel free nhé.

Xin visa du lịch tự túc bạn cứ nộp thẳng tại ĐSQ Nhật ở Liễu Giai nhé nếu bạn ở HN, bạn cứ chuẩn bị đầy đủ form và giấy tờ theo đúng yêu cầu trên website: http://www.vn.emb-japan.go.jp/itpr_ja/Vn_Ryouji_XinVisa.html. Quan trọng nhất là lịch trình chi tiết, vé máy bay khứ hồi HAN-Tokyo hoặc Osaka, booking khách sạn đúng theo lịch trình. Vé máy bay bạn đặt ở đại lý của VNA để có thể hủy đk vé. Bạn book KS trên agoda.com hoặc AB và book loại phòng cancel free nhé.

Xin hỏi bạn không có đơn xin nghỉ phép có được không bạn.

Nếu bạn đang làm (cho GVN, NGO, businesses) thì chắc chắn phải có giấy nghỉ phép+ Hợp đồng lao động/quyết định bổ nhiệm hoặc thư xác nhận bạn đang làm việc ở đâu. Giấy tờ mình nộp bao gồm:
1. Form - load trên website trên và điền, ký, dán ảnh
2. Sổ HK và Giấy đăng ký kết hôn (mình còn dịch công chứng vì tiện làm khi xin visa HQ) nhưng khi đến nộp thì không cần sổ HK và cũng chỉ cần bản copy của giấy đăng ký kết hôn
3. Hợp đồng lao động + giấy nghỉ phép+ thư xác nhận lương hiện tại (vì HDLD của mình từ năm 2005 và mỗi năm VP mình đều có ký lại phụ lục lương hàng năm đk tăng % theo work merit)
4. Lịch trình chi tiết kèm booking KS (Agoda - sau khi bạn book xong Agoda sẽ gửi confirm booking KS qua email cho bạn, bạn in ra và đính kèm theo lịch trình) và booking vé máy bay (đại lý của VNA).
5. Copy giấy đăng ký xe ô tô ( chỉ là xe Kia Morning bé xinh thôi)

Nộp xong sau 1 tuần thì đến lấy visa. Nộp 650k khi nhận visa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back