What's new

Nhật Bản 21/04 >> 06/05/2017 Golden week Ngắm tá lả hoa (Anh đào, tử đằng, baby blue)

Nhật Bản 21/04 >> 06/05/2017 Golden week Ngắm tá lả hoa (Anh đào, tử đằng, baby blue)

Nhóm mình gồm 2 nữ từ HCM đã book được vé bay đi Nhật từ....Kuala Lumpur transit HCM với giá siêu rẻ 4tr3 khứ hồi của VN airline giờ ngồi canh book thêm vé HCM-Kul ngay 20/04/2017 tầm 700k đến 1tr nữa là ok.

Đường bay ban đầu vòng vèo tí nhưng thế nó mới rẻ nhưng ưu điểm la chặng về mình có thể yên tâm bay thẳng từ Japan về HCM với giá ko tưởng 2tr hơn.

Đường bay sẽ khái quát thế này

-HCM-Kul (AirAsia)
-Kul-Hcm (Vn airline) về nhà ngủ 1 đêm (về tới HCM lúc 2h chiều)
-Sáng hôm sau lại ra Sb bay đi Nhật (Mình chọn chuyến transit HCM dài để có thời gian về nhà ngủ lấy sức he he)
- Chặng về khoẻ hơn nhiều bay từ Nhật về HCM lun (bỏ chặng HCM-Kul)

Mùa mình chọn là cuối mùa hoa anh đào nhưng chớm đầu vào mùa hoa tử đằng cũng như Baby blue để đi ngắm cho đã. Lịch trình thì chưa cụ thể vì còn phải canh dự báo hoa nở nhưng mình sẽ up lịch trình khai quát tạm thời với các phương án ABC thay thế để có biến về thời tiết thì lịch trình cũng biến ảo theo cho phù hợp để ngắm đc hoa nhiều nhất he he.
Về phần chi phí vì vé MB bọn mình quá tiết kiệm nên sẽ có khả năng chơi sang quất lun cái JR pass 14 ngày đi cho đỡ lăn tăn (tầm 10tr cho bạn vé này) Công chi phí chính đi lại gồm Vé MB + JR pass là 15tr bạn nào chọn di it ngày hon thì mua JS pass 7 ngày đc rồi giá tấm 6tr

Chi Phí KS thì ngay sau khi book ve MB mình bỏ bom book 1 mớ KS tren booking truoc để giữ chố. Đúng là Golden Week có khác y chang dip le 30-4 1-5 ở VN phòng hết gần cạn sạch từ thời điểm này nhưng mình nghĩ có khả năng có nhieu bác book bỏ bom như mình nên mới hết nên mọi người cứ ngồi rình canh book vẫn có phòng khi gan ngày co bạn cancel nhả ra. Chi phí KS mùa ngày khá chat nhat la mấy chỗ tiện lơi gần ga tàu nên co thể tìm phòng cabin cho re (rẻ rẻ ở đây cũng đã la 800k đến 1tr 1 người á hic hic mình hớt đc vài cái phòng cabin giá 500k ở Tokyo) tong tiền ở tầm 10- 12tr bạn nào ở ít hơn thì it tiền hơn.

Ăn uống và chi phí linh tinh như vé vào cổng các nơi tham quan... mình tam thời cho la 14tr (1tr/ngày) Dĩ nhiên se có nhiều phương án tiết kiệm hơn như mua đồ an KM cua sieu thị vào giờ trễ để chuẩn bị cho bữa sáng hôm sau. mang theo đồ ăn VN sang... Nhưng dĩ nhiên vẫn sẽ có lúc vung tay chứ mình cung ko thích bóp mồm bóp miệng quá thì ko có sức mà đi tham quan.

Bạn nào quan tâm va liều như bọn mình thì book ve từ giờ cho rẻ. Còn ko thì chờ có visa rồi canh mua sau. Bọn mình chấp nhận rủi ro nên chơi liều mua vé lun vì nó...rẻ quá he he

Re: Nhật Bản 21/04 >> 06/05/2017 Golden week Ngắm tá lả hoa (Anh đào, tử đằng, baby b

Bạn chia sẻ cho mình kinh nghiệm xin visa với nhé, cảm ơn bạn

Re: Nhật Bản 21/04 >> 06/05/2017 Golden week Ngắm tá lả hoa (Anh đào, tử đằng, baby b

Mình gửi lịch trình cho mọi người tham khảo nha (ngày 1-2 có thể bỏ qua vì có thể các bạn mua vé không giống bọn mình)

Day 1- 20/04: Fly HCM – Kuala Lumpur- Full day Kuala Lumpur travel sightseeing

Day 2- 21/04: Fly Kuala Lumpur - HCM -Take a night rest

Day 3- 22/04: Fly HCM – Japan. Sight seeing Tokyo stay Tokyo

Day 4- 23/04: Tokyo 6:35 Hitachi park if flower blooming soon or Izu-kogen for Omuro mount and go to Aomori. Stay at Aomori

Day 5- 24/04: Goshogawara Early morning-Hirosaki Sakura evening and night, Stay at Kitakami

Day 6- 25/04: Kitakami early morning-Morioka–Kakunodate sakura night -back to Tokyo

Day 7- 26/04: 06:16 Tokyo to Toyama 08:26 Snow wall Tateyama (Alpine Route) Toyama to Shirakawago –Stay at Shirakawa Gassho Village.

Day 8- 27/04: Goto history village with Gokayama-Shirakawago morning. Shin-Takaoka to Tonami with tulip festival Tonami to Iiyama station. Go to Nozawa Onsen

Day 9- 28/04: Half day Ski and Go to Nanohana Park afternoon. Go to Kyoto stay at Kyoto

Day 10- 29/04: Kyoto Arashiyama early morning - Bus day tour go around Kyoto

Day 11- 30/04: Kyoto - Fushimi Inari). From Kyoto to Kokuka

Day 12- 01/05:(Kawachi garden) Early morning- Cong viên ánh sáng Nabana no Sato : Winter Illumination. Go to Kakegawa Station

Day 13- 02/05: Kakegawa to Senzu bắt xe buýt đi Sumatakyo onsen. Yume bridge. Go to Fuji station stay here

Day 14- 03/05: Stay at Go to Imamiya tea farm early morning. (Fuji Shibazakura festival)evening. Stay at Kawaguchiko

Day 15- 04/05: Fuji five lakes morning. Stay at Tokyo or Atami

Day 16- 05/05: Hitachi seaside park (nếu hoa nở trễ) or Izu for Omuro mount Go to Tokyo. Stay at Tokyo

Day 17- 06/05: Go Around Tokyo to shopping and sight seeing
Check out Hotel: Fly to HCM

Lịch trình thế này thì ngon rồi mà chắc chắn phải mua JRP rồi vì chạy từ Trung lên Bắc rồi xuống Nam thế kia. Aomori thì hoa nở khá muộn chỉ trước Sapporo thôi, như năm rồi là 17 Apr nó nở rồi nên bác nhớ check lịch kỹ, ko khéo lại tong. Mà bác đã xin được visa chưa ?

Lịch trình mình post rồi mà bạn bạn xem lại nha

Lịch trình thế này thì ngon rồi mà chắc chắn phải mua JRP rồi vì chạy từ Trung lên Bắc rồi xuống Nam thế kia. Aomori thì hoa nở khá muộn chỉ trước Sapporo thôi, như năm rồi là 17 Apr nó nở rồi nên bác nhớ check lịch kỹ, ko khéo lại tong. Mà bác đã xin được visa chưa ?

Visa co thời hạn 3 tháng giờ mình mà xin roi tới lúc đó đâu còn hạn đâu bạn hi hi. Phải tầm tháng 2 moi xin bạn ạ

Mình cũng có plan đi vào thời gian trên gồm 2 nữ ở TPHCM. Có thể liên lạc để đi cùng cho vui k?

Ok bạn càng đông càng vui mà, bạn tính xin visa trước hay canh ve gia re trước

chào bạn, mình thấy chuyến này hay quá, làm sao có thể liên lạc với nhóm các bạn? Mình ở HCM.

Bạn cứ inbox cho mình rồi minh gửi contact cho bạn nha

Bạn ơi.

Cho mình join từ 23/4 đến 26/4 nha, Mình cũng tính đi như lịch trình bên dưới. Mình 1 nữ, từ SGN, đã có Visa đến 3/5 mới hết hạn.
Làng cổ Gokayama-Shirakawago mình đi rồi nên không đi nữa. Mình cũng muốn đi ngắm Shibazakura nhưng chắc mình không ở Nhật dài vậy đâu.

Day 4- 23/04: Tokyo 6:35 Hitachi park if flower blooming soon or Izu-kogen for Omuro mount and go to Aomori. Stay at Aomori

Day 5- 24/04: Goshogawara Early morning-Hirosaki Sakura evening and night, Stay at Kitakami

Day 6- 25/04: Kitakami early morning-Morioka–Kakunodate sakura night -back to Tokyo

Day 7- 26/04: 06:16 Tokyo to Toyama 08:26 Snow wall Tateyama (Alpine Route) Toyama to Shirakawago –Stay at Shirakawa Gassho Village.

năm ngoái mình cũng tính đi kiểu này giống bạn, mà thấy tự nhiên bay qua KUL rồi vòng về SG transit 22h nên hog đi, với lại như bạn nói là hành lý check-in lúc làm thủ tục từ SG, mình băn khoăn vụ này vì thường transit thì ng ta cũng gửi thẳng hành lý tới destination luôn mà, bạn ktra thông tin chưa? mình quan tâm vụ này vì cũng có plan đi trùng time với bạn, mà mình định bay quá cảnh Thượng Hải, vé đợt rồi bạn mình đi là 7,5tr khứ hồi Tokyo luôn

Hóng các bạn bay transit kiểu này, mình cũng đang kế hoạch vụ thu lá đỏ tháng 11 này, vé kul - narita (transit HCM) khoảng hơn 4tr cho 2 chiều, quá rẻ ah.

Last edited:

Hành trình có bạn nào đi xuống khu Hiroshima không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,623
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back