What's new

[Chia sẻ] Nhật ký phượt châu Âu - chuyến đi một lần trong đời

Chào các bạn, đợt tháng 4 vừa rồi mình đã có một chuyến đi đáng nhớ qua 4 nước châu Âu, gồm Pháp - Tây Ban Nha - Ý - Hy Lạp. Mình ít khi viết nhật ký hành trình lắm, nhưng đây là chuyến đi khá đặc biệt, lại đi một mình, nên thi thoảng ở nước bạn tối về mình lại ngồi viết vài dòng cảm nhận về những nơi trong ngày đã đi qua. Mình sẽ post dần dần, và đồng thời cũng muốn chia sẻ kinh nghiệm với những bạn đang có niềm mơ ước bước sang trời Âu như mình, cả về việc chuẩn bị, lên kế hoạch và các kinh nghiệm thực tế của chuyến đi nữa.

Hi Anhlq,

Bài viết của bạn rất hữu ích. Mình cũng dự đinnj cuối năm nay đi Pháp và Đức. Bạn có thể gửi cho mình tham khảo lịch trình và thư bày tỏ khi xin visa dc ko? Email của mình: [email protected]

Mong sớm nhận sđc hồi âm từ bạn :)

Hồng Luyến

Hi Anhlq,

Bài viết của bạn rất hữu ích. Mình cũng dự đinnj cuối năm nay đi Pháp và Đức. Bạn có thể gửi cho mình tham khảo lịch trình và thư bày tỏ khi xin visa dc ko? Email của mình: [email protected]

Mong sớm nhận sđc hồi âm từ bạn :)

Hồng Luyến

Sorry bạn hnay mình mới vào được Phượt. Mình gửi bạn rồi nhé.

Thích nhìn cái bầu trời xanh ngắt trong ảnh của bác quá, xem ảnh mà cứ như đang ở đó vậy. Nhân tiện bác cho e xin thư bày tỏ để tham khảo với :)

Bạn ơi cho mình hỏi chút, nếu đặt vé máy bay khứ hồi HN - Frankfurt (thanh toán sau) qua VN airlines, thì chỗ cũng chỉ được giữ trong vòng 12 giờ, sau 12 giờ nếu mình không thanh toán thì chỗ đó cũng bị VNA hủy đi. Vậy mình làm sao mang tờ booking đặt chỗ đó đi nộp hồ sơ xin visa được. Mà mua vé từ bây giờ, lỡ không trúng visa thì sẽ bị mất tiền phí hoàn vé máy bay cũng tốn kém lắm :) Vậy ĐSQ họ có kiểm tra tờ booking đặt chỗ máy bay của mình xem còn giá trị hay không không bạn? Và có phải dịch booking sang tiếng anh không, mình thấy VNA là tiếng Việt. Cảm ơn bạn nhé.

Bạn ơi cho mình hỏi chút, nếu đặt vé máy bay khứ hồi HN - Frankfurt (thanh toán sau) qua VN airlines, thì chỗ cũng chỉ được giữ trong vòng 12 giờ, sau 12 giờ nếu mình không thanh toán thì chỗ đó cũng bị VNA hủy đi. Vậy mình làm sao mang tờ booking đặt chỗ đó đi nộp hồ sơ xin visa được. Mà mua vé từ bây giờ, lỡ không trúng visa thì sẽ bị mất tiền phí hoàn vé máy bay cũng tốn kém lắm :) Vậy ĐSQ họ có kiểm tra tờ booking đặt chỗ máy bay của mình xem còn giá trị hay không không bạn? Và có phải dịch booking sang tiếng anh không, mình thấy VNA là tiếng Việt. Cảm ơn bạn nhé.

ĐSQ họ vẫn chấp nhận booking máy bay chưa thanh toán như vậy bạn nhé, mình cũng ko nhớ là có phải dịch sang tiếng anh ko nhưng trc đây mình cũng lấy booking của Vietnam Airlines để đưa vào hồ sơ.

Chào bạn! Bạn có thể gửi giúp mình xin bộ hồ sơ xin visa Pháp của bạn vào mail [email protected] được không? ( Visa application form, kế hoạch cho toàn bộ chuyến đi, letter of expression...), Và phần đơn xin visa, mục khai nhâp cảnh vào khối schengen thì bạn khai nhập cảnh 1 lần hay nhiều lần vậy bạn. Mình cảm ơn bạn nhiều nhé!

Chào bạn! Bạn có thể gửi giúp mình xin bộ hồ sơ xin visa Pháp của bạn vào mail [email protected] được không? ( Visa application form, kế hoạch cho toàn bộ chuyến đi, letter of expression...), Và phần đơn xin visa, mục khai nhâp cảnh vào khối schengen thì bạn khai nhập cảnh 1 lần hay nhiều lần vậy bạn. Mình cảm ơn bạn nhiều nhé!

Mình gửi cho bạn qua mail rồi nhé. Cái form xin visa thì mình khai nhập cảnh một lần, nhưng khi cấp visa thì LSQ lại cho phép mình nhập cảnh nhiều lần luôn :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back