What's new

nhờ các bạn tư vấn giúp

taydoc

Phượt thủ
Mình hiện đang ở Đà Nẵng, mình dự định sẽ đi Quảng (Quãng) Nam và Quãng Ngãi. Tuy nhiên mình không tìm thấy thông tin nhiều trên Phuot va hai địa điểm này. Các bạn tư vấn giúp mình nhé. Mình có 2 ngày nghỉ vào cuối tuần. Phương tiện thì cái gì cũng được, trừ tàu bay.
Mình tìm box Hỏi Phượt mà không thấy, nên mình hỏi luôn ở đây. Nếu không đúng chổ thì các bạn move giúp nhé.
Taydoc cảm ơn:)

Mình hiện đang ở Đà Nẵng, mình dự định sẽ đi Quảng (Quãng) Nam và Quãng Ngãi. Tuy nhiên mình không tìm thấy thông tin nhiều trên Phuot va hai địa điểm này. Các bạn tư vấn giúp mình nhé. Mình có 2 ngày nghỉ vào cuối tuần. Phương tiện thì cái gì cũng được, trừ tàu bay.
Mình tìm box Hỏi Phượt mà không thấy, nên mình hỏi luôn ở đây. Nếu không đúng chổ thì các bạn move giúp nhé.
Taydoc cảm ơn:)

Lâu quá mới thấy bác taydoc vào diễn đàn, bỏ Sài gòn ra ĐN định cư luôn à?

Thế bác muốn Phượt luxury hay bụi? Em nghĩ chắc bác Luxury quá, :)) ở Quảng Nam thì rất nhiều chổ để đi, bác phải nói bác đi dạng nào thì tụi này mới chỉ được.

Chưa được uống ly beer với bác.

Chào tí chuột. Công ty mình đang làm việc chuẩn bị có cơ sở mới ở Đà Nẵng, gần Ngũ Hành Sơn. Mình được chuyển ra đây để chuẩn bị một số việc và tuyển dụng nhân sự ngoài này. Thật sự thì mình không thích Đà Nẵng lắm vì mọi thứ ở ngoài này (không biết viết như thế nào) ý mình là như thế này. Đà Nẵng một nữa giống thành phố (megalopolis) nhưng một nữa lại không giống vậy. Mọi thứ ở đây đều một nữa như thế. Mình rất nhớ Sài Gòn. Mình sắp về lại rồi, khoảng 2 tuần nữa thôi. Cách đây 1 tháng mình có vào và mua tour ở Sinhcafe đi Mekong. Rất xin lỗi bạn là khi mình về lại Đà Nẵng rồi mình mới chợt nhớ đến bạn. Beer thì dễ thôi, sẽ có dịp mà mình chỉ thích beer saigon special thôi nhé.
Đi Quảng nam và quảng ngãi mình không quan trọng chuyện tiện ích thế nào, miễn là đừng mất thời gian quá và an toàn. Bạn hãy tư vấn mình theo cách của bạn thôi. Vừa rồi mình gặp rắc rối với mấy ông police Vietnam ở Quy Nhơn, nên ngại những chuyện như vậy ở những thành phố lạ .
Mình sẽ vào một đêm ở SaiGon vào ngày 13th November và về ngay trong đêm. Bạn có rảnh ghé qua chơi. Hôm đó là chương trình Taittinger Purple Night Tour 2009 tại REX Hotel. Nếu bạn qua được thì liên lạc với người này cho thuận tiện
[email protected] .
Đừng quên tư vấn giùm mình Quang Nam va Quang Ngai nhé.
Sincerely

Ở cùng một địa điểm và văn hóa, mỗi người có một cảm nhận riêng, có người thích, có người không thích. Nhưng với tớ thì ở Đà Nẵng thì con người và cảnh vật nơi ấy khá hay và dễ mến.

Với tớ thì beer hay rượu đều chơi hết ( mà beer thì chỉ uống Sài gòn, rượu thì rượu đế, or Vang) chứ mấy thứ kia thì không hợp gu lắm. :), thồng thường thì chiều thứ 6 sau khi rời công ty là tớ trốn cái ồn ào náo nhiệt của Sài gòn, và tuần này cũng không ngoại lệ, tớ lại lang thang về Miền Tây sông nước. Nên không cùng Tây độc cụng ly. Nhà tụi mình gần nhau thì thời gian cứ vô tư thôi. ( Nếu như Tây độc vẫn sống ở PMH).

Còn về Quảng Nam thì Tây độc tham khảo đường link này https://www.phuot.vn/showthread.php?t=316 , bác Chitto nói rỏ về Quảng Nam lắm, và hầu hết các nơi cần đến thì cũng viết rất rỏ và chi tiết nữa. ( Với 2 ngày thì tớ nghĩ là quá ít cho Quảng Nam)

Nhắc đến Quảng Nam tớ lại thèm món Mì quảng, chả Bò, và đỉnh núi Ngọk Linh mà chưa có cơ hội chinh phục. :shrug:

Tớ thì cứ xe máy mà đi, không cần tour, cứ thế mà đi và đến. Lúc đó mới trải nghiệm và tận hưởng những cảm giác sung sướng.

Chúc bạn có chuyến đi thú vị. Đi về nhớ chia sẽ với anh em nhé.

có một số chỗ bạn viết sai chánh tả đó nhé. Nhất định là mình uống bia với bạn một lần. Sao nhà 442 lại không tổ chức leo phanxipan? taydoc đang tìm group để đi, thời gian từ lúc Tết âm lịch là tốt.
Cảm ơn Tý về link Quang Nam. mình sẽ nghiên cứu thêm thông tin về nơi này. Đi chơi vui nhé.

có một số chỗ bạn viết sai chánh tả đó nhé. Nhất định là mình uống bia với bạn một lần. Sao nhà 442 lại không tổ chức leo phanxipan? taydoc đang tìm group để đi, thời gian từ lúc Tết âm lịch là tốt.
Cảm ơn Tý về link Quang Nam. mình sẽ nghiên cứu thêm thông tin về nơi này. Đi chơi vui nhé.

442 leo Fanxipan hết rồi bạn ạ, và sẽ làm lại chuyến vào năm 2010 nhưng chưa xác định thời gian.
Tết Âm lịch bọn này sẽ ra Bắc để gặp gỡ bạn bè, rồi lên Lũng Cú, Đồng Văn, nếu có thêm thời gian rảnh nữa thì leo Fan luôn. Đang book vé máy bay ( mắc quá).

Việc bọn này đi phượt thì toàn là ăn bờ ở bụi không hà, chỉ sợ Taydoc không theo nổi thôi. Nhưng nếu có dịp thì chúng ta lại chung cung đường ;).

Tớ là nổi tiếng viết sai chính tả mà, vì chưa bao giờ được 6 điểm môn văn =)).

Chúc bạn đi chơi vui vẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back