What's new

Nhờ góp ý cung đường Yên Bái - Lào Cai - Hà Giang - Cao Bằng. Đi ngày 24/9/2010

Re: Nhờ góp ý cung đường Yên Bái - Lào Cai - Hà Giang - Cao Bằng. Đi ngày 24/9/2010

+ Ở STT 6: Bạn nên xem lại một chút vì không có đường đi từ Tà Xi Láng sang Làng Nhì đâu nhé. Và đoạn đường từ Tà Xi Láng sang Làng Nhì cũng không phải là 9km. Đường vào Tà Xi Láng và Phình Hồ, Làng Nhì là hoàn toàn độc lập bạn nhé. Từ Văn Chấn bạn rẽ vào Tà Xi Láng sau đó bạn quay ngược trở lại Văn Chấn đi lên khoảng 2-3km mới có chỗ rẽ vào Phình Hồ và Làng Nhì. Từ Văn Chấn vào Tà khoảng 21km. Từ chỗ rẽ đường 32 vào Phình Hồ là 10km, từ Phình Hồ lên Làng Nhì là 12km (Nhì thấp, Nhì cao). Đoạn đường vào Tà và Phình khá là khó đi đấy nên bạn sẽ mất khá nhiều thời gian. Cả đoạn vào Háng Đề Chơ nữa. Nếu không may mà gặp trời mưa thì vất vả lắm.
+ Ở ngày thứ 6 (STT từ 29 đến 32). Ngày này bạn định chạy từ Hà Giang lên Mèo Vạc. Nếu mà để chạy thì cũng chạy được nhưng sẽ rất phí. Vì đây là đoạn đường trọng tâm của Hà Giang, nghĩa là có quá nhiều cái để bạn khám phá và thăm thú. Đoạn này 100% đường đèo, cảnh lại vô cùng đẹp mà bạn chỉ chạy lướt qua thì phí lắm. Theo mình bạn nên ngắt quãng này thành 2 cung. Cung 1: Hà Giang – Lũng Cú – Đồng Văn (Ngủ đêm Đồng Văn – Thú vị đấy), Cung 2: Đồng Văn – Mèo vạc – Bảo Lạc – Cao Bằng (sẽ là ngày thứ 7 của bạn) và mình không hiểu là ngày thứ 6 bạn đã chạy Hà Giang – Mèo vạc rồi mà sao trong lịch trình của bạn ngày thứ 7 lại để là Hà Giang – Bảo Lâm – Cao Bằng. Cũng chỉ với 2 ngày nhưng bạn nên ngắt cung như mình nói để đảm bảo thăm thú được nhiều hơn và phân phối đều thời gian hơn. Vì đoạn từ Mèo vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc – Tĩnh Túc – Cao Bằng chả có gì mà ngắm nghía mấy đâu (kém xa đoạn Hà giang – Mèo Vạc).

Vài lời góp ý nhỏ…

Re: Nhờ góp ý cung đường Yên Bái - Lào Cai - Hà Giang - Cao Bằng. Đi ngày 24/9/2010

Đây là lịch trình mình điều chỉnh theo góp ý của mọi người, các bạn xem giùm ổn chưa nhé.
Thanks all.:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back