What's new

Nhờ tư vấn cung đường Tây Bắc + tìm bạn đồng hành 28/2. GẤP! GẤP!...

Status
Not open for further replies.
Nhờ tư vấn cung đường Tây Bắc + tìm bạn đồng hành 28/2. GẤP! GẤP!...

Hi mọi người,
Em đang lên kế hoạch du lịch một vòng Tây Bắc cuối tháng 2 này ;). Xin post lên mong mọi người tư vấn. Tiện thể em đang kiếm bạn đồng hành đây, bác nào "máu" thì tham gia với em nhé.

Phương tiện : xe máy
Thời gian : 28/2 - 25/3 ( có thể sớm hoặc trễ hơn )

Ngày 1 : HN - Hòa Bình
Ghé Thủy điện Hòa Bình
Hòa Bình - Mai Châu - Mộc Châu : 85km
Nghỉ 2 đêm

Ngày 2 : Mộc Châu - Sơn La : 135km
Nghỉ 2 đêm

Ngày 3 : Sơn La - Tuần Giáo : 80km
Tuần Giáo - Mường Lay : 86km
Nghỉ 1 đêm

Ngày 4 : Mường Lay - A Pa Chải : ???km
Nghỉ 2 đêm

Ngày 5 : APC - Mường Lay - Nậm Cấy
Nghỉ 1 đêm

Ngày 6 : Nậm Cầy - Lai Châu - Tiên Sơn : 130km
Nghỉ 1 đêm

Ngày 7 : Tiên Sơn - Sapa
Nghỉ 3 đêm

Ngày 8 : SP - Chợ Bắc Hà : 120km
Nghỉ 2 đêm

Ngày 9 : Chợ Bắc Hà - Hà Giang : 150km???
Nghỉ 2 đêm

Ngày 10 : Hà Giang - Đồng Văn : 130km
Nghỉ 2 đêm

Ngày 11 : Đồng Văn - Lũng Cú - Mèo Vạc
Nghỉ 2 đêm

Ngày 12 : Mèo Vạc - Nguyên Bình : 170km
Nghỉ 1 đêm

Ngày 13 : Nguyên Bình - Ba Bể
Nghỉ 3 đêm

Ngày 14 : Ba Bể - Thái Nguyên : 140km
Nghỉ 1 đêm

Ngày 15 : Thái Nguyên - Bắc Ninh - Hạ Long : ???km
Nghỉ 2 đêm

Ngày 16 : Hạ Long - HN

Tổng cộng : 27 ngày
Mục đích của em đi là muốn khám phá+trải nghiệm cuộc sống với người địa phương nên có lẽ thời gian sẽ hơi dài. Chắc cũng khó kiếm được bạn đồng hành đây???...hic hic...
Chi phí dự kiến : 27 ngày x 250k/ngày = 6tr750k :Dam

Lịch trình như vậy ko biết có ổn ko? Nhờ các bác tư vấn giùm em một số vấn đề sau luôn :

- Lịch trình ?
- Xe máy ( Wave RSX ) chạy có ổn ko? có bị rúp-pê ko?
- Em muốn lên cột cờ APC thì làm thủ tục gì? Có cần chuẩn bị giấy tờ gì ở nhà ko?
- Đi một mình - về phương diện an ninh có ổn ko các bác ? Ý của em là sợ....cướp đấy ạ !!!???
-...

Mong nhận được phản hồi sớm của các "cao thủ võ lâm"

Em xin đội ơn nhiều nhiều !

Last edited:
Hic hic...sao ko ai tư vấn cho em hết vậy????

Mình nghĩ bạn join cùng với bác Gr luôn đi, vì trước bạn 1 tuần thì đã đi Tây Bắc hết rồi đồ xinh. Nên không ai tham gia là điều dễ hiểu mà .

Last edited by a moderator:
Bác trungcao ơi, hay là bác rút ngắn xuống đi 2 nơi Hà Giang + Lào Cai thui. Nếu vậy em đăng kí đi liền (^_^)

Cũng căng thẳng vụ này nhỉ...??? Em chỉ có thể rút ngắn thời gian thôi, còn địa điểm thì mỗi lần đi lần khó nên...hehehe...!!!
Vì lần đầu tiên đi, mà lại đi xa + dài ngày nên em chưa biết sắp xếp thời gian hợp lý. Có lẽ sẽ rút ngắn lại thời gian một tí....
Hi vọng sẽ tìm được bạn đồng hành. Mọi thứ cần thiết em đã chuẩn bị gần như hoàn chỉnh. Nếu bác nào đi, chỉ cần mang theo đồ cá nhân + tiền thôi...hehehe

Dù Tây Bắc đẹp, 27 ngày cũng ớn tới óc. Chia đôi thời gian còn chưa chắc hợp lý. Góp ý chân tình. :)

Bạn trungcao muốn có đông bạn đồng hành thì kế hoạch chỉ nên 3-5 ngày là nhiều rồi vì mọi người đang đi làm muốn đi còn phải thu xếp thời gian. Cái kế hoạch của bạn chắc chỉ dành cho những bạn đang có thời gian rảnh rỗi thôi. Chúc bạn sẽ có chuyến đi vui vẻ.

Ac Ac dài ngày như vậy sao thu xếp công việc được ! sức khỏe lại có hạn mình chẳng đú được .

lịch trình của bác chắc chả ai theo nổi và đi nhiều thế chán lắm, nếu đã tây bắc thì chỉ tây bắc thôi, bác bao thầu cả Quảng Ninh vào làm gì? này là cả miền bắc rùi...thế ngang cưỡi ngựa xem hoa à

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back