What's new

(Nhờ tư vấn) Hai ngày đi chơi ở Sài Gòn

Chào đại gia đình phượt

Em sống ngoài Bắc, vừa rồi em có book vé vào Sài Gòn chơi. Em đi tối thứ 6, tối CN về HN, tính ra ở Sài Gòn được 2 ngày.

Em tháng 4 mới đi nên chưa lên kế hoạch cụ thể đi chơi 2 ngày như thế nào.

Em nhờ các anh, các chị đang ở Sài Gòn hoặc đã đi rồi tư vấn cho em địa điểm đi chơi, ăn uống nghỉ ngơi ntn hợp lý ạ.

Em đi 1 mình nên cũng hơi lo.

Em cảm ơn mọi người.

Khu balo ngay trung tâm nên đi bộ thăm khu nhà thờ Đức Bà, Dinh Thống Nhất, cách đó bảo tàng Chiến tranh ở đường Võ Văn Tần giao với Pasteur. Dạo phố thì đường Đồng Khởi, Đường Lê Duẩn. Nhà hát TP trên dg Đồng Khởi, cạnh đó tòa nhà UBND TPHCM (ở PARIS PHÁP có 1cái tương tự nhưng to hơn tí). Sau đó...
Bus nhé xuất phát từ trạm buýt chợ Bến Thành hỏi xe nào đi đâu đi đâu. Nhân viên ở đây họ tốt bụng... đi Chợ lớn. Đi địa đạo Củ Chi. Đi Phú Mỹ Hưng đễ thấy SG đẹp, đi Cần Giờ đễ biết rừng sinh thái Unesco và được tắm biển có qua phà ở Nhà Bè trải nghiệm sông rộng bao la sẽ không có được khi ở ngoài í.
Ăn hả, SG nổi tiếng là Thượng vàng Hạ cám mắc thì cũng mắc nhưng rẻ thì cũng là rẻ nhất. Đủ các khẩu vị vùng miền mà ngoài í không dễ kiếm được. Good trip and good taste!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back