What's new

Nhờ tư vấn siêu cung từ Đà Nẵng vào đến Cà Mau

Cảm ơn bạn nhiều. Mình cũng tin là các phượt thủ trên này đều có lòng tốt cả, chỉ là tại mình chưa có thông tin lịch trình địa điểm cụ thể nên người ta không biết thôi. Dịp đi này có 1 mục đích nhỏ khác là tranh thủ cai những món FB, game linh tinh mà mình đã tốn không ít thời gian vào, nên mình e là trên đường thiên lí sẽ không có nhiều cơ hội post bài cập nhật lên phuot.vn để nhờ mọi người giúp đỡ. Nếu có thể, mình muốn xin SĐT của bạn & bác Dom, để khi chuẩn bị đi đến đâu thì nhờ 1 người post lên đây, sau đó sẽ nhận lại thông tin phản hồi. Tất nhiên mình cũng tự thấy yêu cầu này hơi quá đáng khi 2 người phải lo chuyện bao đồng cho 1 thằng lạ hoắc, nên nếu bạn hay bác Dom có từ chối thì cũng không sao đâu :)

Sẵn lòng nếu trong khả năng...

3,4 tháng mà chỉ sơ sài vậy thì thua. Nếu có thể nên:

1. Lên google => lên 1 chương trình cơ bản phù hợp với tg đi.
2. Liệt kê danh sách điểm tham quan, làng nghề, .... nhu cầu điểm đến.
3. Lên cái dự trù kinh phí=> nếu tiếc kiệm thì nên làm gì để kinh phí nhỏ nhất.
4. Từ cái nhu cầu => đưa ra vật dụng cần thiết cho chuyến đi.
5. Dự trù càng chi tiết càng tốt.

Ơ? Mấy cái đấy em làm hầu hết rồi mà bác? Đây nhé:
1. Em đã google đau cả tay suốt mấy hôm mới lọc được 32 điểm đến cộng với thời gian 100 ngày phù hợp (quên mất, phần này em post rõ hơn ở box Đồng hành ngoài kia :p)
2. Danh sách rõ rồi mà bác, còn thiếu Đăk Nông là chưa ra thôi. Nhu cầu thì chỉ cần có nhà trọ hoặc chùa chiền trong bán kính 10km.
3. Em nghĩ kinh phí khoảng 20tr là OK. Sẽ cố hết sức để xin vào nhà dân để giảm chi phí.
4. Vật dụng thì chỉ có quần áo, bảo hộ, đồ lặt vặt như đèn pin, dao, kính, khăn, túi, sạc... & sách :)
5. Còn gì nữa bác giúp em phần này với...
Phần danh sách thì tuy search được như thế nhưng từng chặng di chuyển thế nào cho ngắn & ít tốn sức nhất, nên đi 1 lượt hết hay chia đôi, 1 nửa lúc đi vào 1 nửa lúc đi ra, v.v... nói chung là cách đi như thế nào thì nhờ bác Dom & mọi người lên cung giúp em phát.

8-12: HP => Bỉm Sơn
9: Vinh
10: Phong Nha
11: Đông Hà
12: Đà Nẵng
Ở làng Non Nước 3 ngày => 15: Quảng Nam.
Ở tiếp nông trại rau 3 ngày => ...
còn lại thì bác Dom lập cung giúp em. "Giúp bạn lập cung" là box của bác mà :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back