What's new

[Chia sẻ] Những cung đường xanh mặt.

Tới màn tắm thác của 2 anh em.
66 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Con thác này anh em tui đã đi tới cuối thác, nước khá lạnh vì từ đà lạt chảy về.

62 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Hai em xe đạp đứng canh cho 2 anh em tắm tiên.

63 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Tắm nhưng đồ ăn phải đầy đủ vì tăm xong phải ăn cho cơ thể lấy lại thân nhiệt chứ không dễ bị cảm lắm.

65 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Hai ông tiên ở tắm thác.

44 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Trời về chiều thì hai anh em cung đến được cao độ 1500m, còn một đoạn nữa là tới Đà Lạt rồi.

45 by Phạm Vĩnh, on Flickr
46 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Nhìn những đoạn đường đèo ẩn hiện trong nhưng vạt rừng và nhớ lại những trải nghiệm 2 ngày qua của hai anh em thật tuyệt vời.

43 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Đỉnh đèo cũng là giáp ranh giữa 2 địa phần Nha Trang và Lâm Đồng.

42 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Tranh thủ chụp cho ông anh rồi biến thôi trời bắt đầu lạnh và đói bụng rồi.

89 by Phạm Vĩnh, on Flick
Ra khỏi đèo 2 anh em đạp ra tới khu vực nuôi cá hồi thì quyết định dừng lại nghỉ đêm tại đây vì ở đây có món cá lăng và cá hồi ngon tuyệt.

90 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Hai anh em với sức ăn rất là khủng khiếp mà ăn không hết được cái nồi lẩu cá lăng uống kèm với rượu sâm đất.

73 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Hôm sau hai anh em chạy về đà lạt qua khu vườn hao Thái Phiên định tìm chỗ cắm trại ở đó mà hai anh em chả đứa nào biết cả nên thôi với lại phải về tụ họp với anh em cho chương trình Đà Lạt Những Cung đường xanh.

74 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Chương trình tổ chức ở nhà bảo tàng Đà Lạt nằm trên 1 ngọn đồi ngay trung tâm Đà Lạt luôn.

91 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Tranh thủ làm một buổi buffer ngọt bù lại những ngày lặn lội trong rừng rú của 2 anh em.

94 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Từ đây anh em chúng tôi bỏ xe đạp lại và thuê xe máy để chạy theo mọi người trong đoàn.

77 by Phạm Vĩnh, on Flickr
75 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Khởi đầu chương trình là màn chạy diễu hành quanh khu bờ hồ đà lạt rồi qua bên lăng trồng cây.

76 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Những người bạn mới và một hành trình mới.

92 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Hai anh em đạp dữ quá nhưng lên đây thi đạp vịt cũng chỉ được giải khuyến khích thôi, lần đầu trong đời dạp vịt trên Đà Lạt.

78 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Nhóm mình được phân công cắm trại tại khu vực KDL Thung Lũng Vàng cũng chính là địa điểm tổ chức SN Phước lần 10 năm nay.

Hôm sau cả đoàn còn đi vào 1 thác khá hoang sơ trước khi về lại Đà Lạt để bế mạc chương trình Đà Lạt Nhưng Cung Đường Xanh 2015. Sau khi chương trình kết thúc anh em mình lại quay về với kế hoạch đổ đèo Ngoạn Mục về Phan Rang.

88 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Nhưng 1 tai nạn nhỏ xe của mình đã bị gẫy phuộc trước ngay khi anh em bắt đầu khởi hành, kế hoạch có nguy cơ bị bể cung. Thôi chia tay ông anh mình ở ĐL sửa xe còn anh tiếp tục hành trình, nhưng đúng là những kẻ rong chơi nên cuối cùng khi sửa xe xong (chỉ đi tạm thôi không dám mang ra đổ đèo) mình gửi xe về SG còn mình nhờ 1 bạn trong đoàn chở xuống Phan Rang để tiếp tục hành trình.

86 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Nghỉ ngơi giữa đoạn đèo. Khi tới Phan Rang thì tụ họp với ông anh ở đó thêm anh Tuấn mỏ nhọn và ông Văn cũng từ Đà Lạt đổ xuống. Mấy anh em kéo nhau ra cắm trải ngoài bãi biển chỗ khu du lịch Sài Gòn Ninh Chữ (50k 1 người).

Sáng hôm sau mấy anh em lại kéo nhau vượt xa mạc cát ra Mũi Dinh chơi, định ra chơi rồi về lại Phan Rang nhưng ra đến đó biển đẹp quá thế là mấy anh em mất thêm 1 ngày ngoài Mũi Dinh.

82 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Hai lão mê tắm biển nên mình đi một mình lên hải đăng mũi dinh, bữa đó ông Văn có việc phải về thành ra còn 3 anh em thôi.

83 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Biển đẹp như vậy nên ở lại mũi dinh cũng đáng.
81 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Lên núi ngắm hoàng hôn. Buổi tối thì anh em ngủ ké cô chú chủ nhà ở khu vực mũi dinh ở đây có mấy nóc nhà thôi đa phần sống bằng việc coi đàn bò và đi biển.

80 by Phạm Vĩnh, on Flickr
Viết đến đoạn này nhớ cái ghế thần thánh của lão Tuấn dễ sợ.

Đến đây coi như hành trình của mấy anh em đã kết thúc nhưng thực ra 2 anh em còn đón xe ra mũi đôi rồi trong đêm lội bộ ra mũi đôi định bụng sáng sơm ngắm bình mình ở đây rồi chia tay mỗi người một ngả. Tiếc là sáng hôm sau hai anh em đi lạc lên núi nên cuối cùng đúng trên núi nhìn mũi đôi và ngắm bình minh rồi lên tàu về lại đất liền.

Hành trình đã hết xin cảm ơn mọi người đã theo dõi.
(21-07-2016)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back