What's new

[Hỏi đáp] Những điểm thú vị nên đến khi đi xuyên việt, nhờ các bác tư vấn?

Oisoioi

Phượt tử
Những điểm thú vị nên đến khi đi xuyên việt, nhờ các bác tư vấn?

Tết này em định đi xuyên việt, nhờ các bác tư vấn những địa điểm nên đến khi đi xuyên việt....
Nhất là những địa điểm từ Huế trở vào trong..

Hy vong sẽ có nhiều địa điểm tham khảo của các tín đồ phượt trên khắp các tỉnh thành phố ở Việt Nam :L

Re: Những điểm thú vị nên đến khi đi xuyên việt, nhờ các bác tư vấn?

Từ Huế vào hả bác
Ghé Huế ăn bún bò cơm hến, ghé Đà Nẵng ăn Bánh tráng cuốn thịt luộc, ghé Hội An ăn Cao lầu - chè mè đen, ghé Quảng Nam ăn cơm gà Bà Luận, ghé Quãng Ngãi ăn cá bống Sông Trà, ghé Bình Định ăn bánh canh chả cá, ghé Phú Yên ăn sashimi cá bò gù, ghé Nha Trang ăn bánh xèo mực-bánh mì Ba Lẹ-bún sứa,ghé Phan Rang ăn bánh hỏi lòng heo-cơm gà, ghé Phan Thiết ăn bánh căn-gỏi cá mai, ghé Lonh Khánh ăn thịt cầy, ghé Biên Hòa ăn trứng vịt lộn hấp nước dừa-lẩu tôm Năm Ri-gà nướng Quang Trung
Tới SG bác có định về miền Tây không để mình....phọt tiếp=))
Còn chỗ chơi thì chắc bác cũng tìm hiểu nhiều rồi hỉ? Còn thắc mắc gì thì phát biểu để anh em giúp thêm nhé

Có vào miền tây bác ạ, nhờ bác tư vấn luôn :D

Nếu vào Miền Tây,bác có thể theo dõi thêm topic " Không đổ xăng mà chỉ cần ăn " của bác xichlo. Bác ấy đang đạp xe lòng vòng dưới Miền Tây để tìm hiểu Ẩm thực dân gian. Chỉ e Bác là người "Đàng ngoài", thưởng thức ẩm thực "Đàng trong" không quen miệng lắm. Bác nên đưa ra sơ lược tuyến Miền Tây của báv định đi,để mọi người hình dung và có thể tư vấn. Cá nhân mình thấy muốn đi Miền Tây,chỉ cần bám theo cung đường QL1 để đi. SG-Tiền Giang-Vĩnh Long-Cần Thơ-Sóc Trăng-Bạc Liêu-Cà Mau-Kiên Giang-An Giang-Đồng Tháp là xong. Có thêm thời gian thi ghé thêm hướng Long An-Củ Chi-Tây Ninh.
TB : Mình là dân thợ lặn nên thường đi vùng biển,có nhiều kinh nghiệm ở những tỉnh ven biển. Nếu cần tư vấn điều gì thêm,bác cứ phát biểu nhé

bac Phuongdrive la thợ lặn huh..e chưa lặn lần nào,bác có tour nào ko??

Hi bạn tommy_tuong
Đúng ạ,mình là thợ lặn Công Nghiệp của LHXN Trục vớt cứu hộ VN. Ngoài cong việc,mình cũng tham gia lặn du lịch và đào tạo diver. Mời bạn sang tìn hiểu về môn lặn biển tại Topic Môn thể thao lặn biển trong Box Khám phá nhé.

Theo mình nghĩ thì mỗi địa phương đều có những nơi tham quan và đặc sản khác nhau. Nếu bạn đi xe máy thì cứ la cà hỏi dân bản địa nơi nào ngon, giá hợp lí thi ăn thôi... chúc bạn lên đường may mắn thành công.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back