What's new

Nigeria nhìn qua cửa kính.

Nigeria nhìn qua cửa kính.

Vòng vèo qua vài hãng hàng không mới tóm được QatarAirways, bay từ Saigon tới Lagos (Nigeria) với giá vé khá mềm !

Chỉ phải transit ở Doha, trong khi bình thường là cứ dừng 2 phát, nhiều khi là 3.

Ở đây có người Việt

Lagos, ấn tượng đầu tiên: hệ thống đường sá, cầu vượt rất hoành tráng (do người Anh xây dựng). Cây cầu này dài khoảng 8km, vượt qua eo biển !

Đường cao tốc, chạy trên 100km/h êm ru.

Binhđinh hoành tráng như Nữu Ước

Tây đen chấp hành luật nghiêm lắm, đi đúng đường !

Lại nhà cao tầng, san sát

Một bãi đỗ xe. Xe phần lớn được nhập khẩu từ châu Âu, hỏng nhẹ thì sửa còn hỏng nặng thì bỏ.

Cầu vượt, chụp từ tầng 2.

bác Pri ơi, sao cháu không xem được mấy cái ảnh đầu.
Cháu mới hỏi bác vụ Angola. Nhưng cháu bị lỡ mất vụ Châu Phi rồi :((.

Tôi muốn đi chết :((

oầy đừng chết, chờ tớ tí vì tớ cũng muốn dành dụm thêm ít đạn sang châu phi tranh thủ vãi , we will go together :gun

Mọi người thường đánh đồng Tây đen là giống nhau, nhưng cũng như Đông Nam Á chúng mình mỗi nước một khác, thì châu Phi cũng vậy. Dân phía Bắc Phi có vẻ căn cơ hơn, chịu khó hơn. Lười nhất là dân Angola !!!

thấy bài của bác lại nhớ thằng nhẻm bạn em quá xá, nó cũng có vẻ tình cảm chả khác gì người việt mình, luôn nói kèm theo bằng chứng.

Nhớ có lần em với nó buôn chuyện về vụ buôn bán ma túy của bạn nhẻm nó ở khắp Asia, nó liền dẫn chứng người việt nam mày buôn ma túy và trồng thuốc phiện khắp nước Anh thì sao, ngày trước người việt nam mày mặc quần áo Rô Bốt đánh hàng sang Đức và Nga bán thế nào, bọn mày lập băng đảng oánh nhau toét đầu chẳng kể ra mà cứ chê nhẻm bọn tao, cũng giống nhau cả thôi, chẳng qua chúng mày may mắn sinh ra không bị màu da đen bao phủ khắp thân thể, hề hề , em tặng nó nụ cười của nàng monaliza , bách nhục, toàn thằng nghèo chê trách thằng thằng hèn , khà khà, vốn sống của bon nhẻm khá . Suy cho cùng cuộc đời cũng công bằng, ông trời cho mình nhiều cái mà mình không thích rồi lại thúc giục mình đi tìm cái mà mình mong muốn, tức vật.

Mười thằng nhẻm thì tám thằng rưỡi khôn như ma cô, nó biết tất cả các trò ma cô trên đời, chúng nó dạy nhau và cứ như ngấm vào máu vậy, nếu ai tốt nó cũng đối tốt, nếu ai khinh nó, nó cũng chơi đểu ngay mà. Bọn nó sống theo kiểu cộng đồng, thằng giàu làm bưởng , thằng nghèo yếu đi theo làm tớ, nhiều đứa sau một thời gian cắp tráp theo hầu đại ca cũng trưởng thành ra phết. Cộng đồng nhẻm sinh sống khắp nơi trên thế giới, nơi đâu làm ăn được là tụi nó hú nhau đến sinh sống làm ăn, càng thấy giống ông Việt Nam mình à. Mỗi tội người Việt Nam mình có tính tự tôn dân tộc và quân tử Tầu tí xíu, điểm này công nhận bọn nhẻm nó thua mình, nếu như gặp troulbe, thẳng nhẻm có thể cúi xuống lạy mình như tế sao, khóc mếu như trong phim hàn quốc nhé, vậy là mủi lòng, nhẻm thắng được những gì nó muốn, ức vật.

Cũng có một thiểu số nhẻm hiểu biết và vươn lên để thoát khỏi số phận nhẻm, biết điều , tự chấp nhận và tiết kiệm. Đi đâu cũng chăm chăm saving money, năm ngoái bọn nhẻm tụ tập rồi hú em qua chơi, tưởng vụ gì, hóa ra nó bảo là ăn mừng tổng thống mỹ da đen đắc cử, bọn nó hý hửng ra mặt cứ như là bố nó vậy, đến giờ vẫn buồn cười

Ảnh mình post qua photobucket vẫn hiện tốt mà.

Ôi dồi ôi bạn kame kazuya lại gọi mình bằng bác xưng cháu thế này ngượng quá cơ. Mình không phải là cái anh trong ảnh nhưng cũng na ná như thế:

Last edited:
Acc inactive mà bác, cháu có nhìn thấy gì đâu. Hy vọng gặp bác trong tương lai không xa tại Châu Phi. Mà bác đang ở nc nào của Châu Phi thế ạ? Bác làm cho tổ chức phi CP giống cô Angielina Jolie đúng không ạ?
Chắc Sếp cháu cho cháu ở nhà đợt này vì thấy khả năng cháu ở lại sống giữa muông thú là rất cao ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,553
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back