What's new
Status
Not open for further replies.
Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại box Thông tin du lịch châu Á)

Xin chào các bạn, ngày 14/2 đoàn gia đình mình xuất phát từ phnompenh - shihanouk và 16/2 về lại phnompenh, mà gia đình đi khoảng 12 người, nên định thuê 1 xe 16 chổ đi luôn. Bạn nào biết cách thức thuê xe và giá cả chỉ mình với, Cám ơn.

Re: [Myanmar] Bus từ Bagan đến Mrauk U? Mrauk U đến Yangon? Help me !

Mình có sách hướng dẫn đi lại Myanmar, trong đó có ghi thế này:
-Từ Yangon đến Mrauk-U mất 20 tiếng bus, giá tầm 25-30k, VIP bus nối các thành phố đặc định.
-Từ Mandalay mất 18 tiếng.
-Từ Magway mất 11 tiếng. Từ Bagan đến Magway mất 4-5 tiếng.
Hình như rất ít người đi kiểu vầy, nên mình nghĩ bạn hỏi trực tiếp các hãng bus bên đó thử xem. Điển hình là nhắn tin trực tiếp hỏi JJ Express xem có chạy đến Mrauk U không.
Ngoài ra còn có cách đi bus từ Yangon đên Sittway, rồi sau đó đi đường thủy đến Mrauk U.

Xin thông tin về Lăng Tần Thuỷ Hoàng, Thiểm Tây (Trung Quốc)

Mình đang định làm chuyến khám phá qua khu vực Tây An, Thiểm Tây, TQ, nơi có lăng mộ Tần Thuỷ Hoàng
có ace nào đã đi rồi thì có thể cho mình ít thông tin, lịch trình, các điểm đi chính được không ạ
Tôi xin cảm ơn!!! :)

Re: Xin thông tin về Lăng Tần Thuỷ Hoàng, Thiểm Tây (Trung Quốc)

- Bạn lên trang Lonely Planet, vào phần Asia chọn China rồi chọn chapter là ShaanXì (Thiểm tây) giá khoản 4USD. Vì với file đó bạn có tất cả thông tin và giá cả từ hostel, hotel, chỗ ăn uống trạm xe bus, điểm tham quan ... Ngoài ra họ cũng tư vấn 1 số cung đường cho bạn. Sau đó bạn vào mấy trang mấy công ty du lịch ở VN tìm cái lịch trình nào thích nhất.
- Tìm vé máy bay thì vào Skyscanner để tìm vé giá rẽ nhất.
- Vào mấy trang như, Agoda, Hostelbookers, TRipAdvisor ... để book khách sạn và nếu đi đông và muốn đi xe riêng thì hỏi cái khách sạn bạn book có cho thuê xe hoặc tìm giúp bạn. So sánh giá cả và cuối cùng xách balo lên và đi. Enjoy your trip.

Vé máy bay đi Osaka (Nhật Bản) giá rẻ

Osaka là thành phố lớn thứ 3 nằm trên đảo Honshu của xứ sở hoa anh đào hội tụ đầy đủ những nét văn hóa truyền thống cho tới hiện đại. Osaka được biết đến với nhiều biệt danh như “thành phố sương mù”, “thành phố nước”, “cửa ngõ quốc gia” hay “nhà bếp của Nhật”.

Các hãng hàng không khai thác chuyến bay tới Osaka bao gồm China Airlines, Vietnam Airlines, Japan Airlines, All Nippon Airways, v.v. Trong số đó, hãng hàng không China Airlines luôn đảm bảo cung cấp vé máy bay đi Osaka giá rẻ cùng chất lượng dịch vụ chuyến bay tốt nhất.

Hành khách Việt Nam đi Osaka xuất phát từ sân bay quốc tế Nội Bài (HAN) và sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất (SGN) với điểm đến là sân bay quốc tế Osaka hoặc cảng hàng không quốc tế Kansai (KIX).

Vé máy bay đi Osaka (KIX) giá rẻ nhất tại Việt Nam của hãng hàng không China Airlines chỉ từ 419 USD áp dụng cho hành trình bay nối tuyến từ Việt Nam đi Kansai, quá cảnh tại sân bay quốc tế Taiwan Taoyuan (Đài Bắc).

Sân bay quốc tế Kansai là sân bay chính phục vụ những chuyến bay thương mại tại Osaka. Hành khách của hãng China Airlines làm thủ tục check-in tại quầy H, nhà ga số 1.

Thời điểm thích hợp để du lịch Osaka là mùa xuân từ tháng 3 đến tháng 4 vì có khí hậu mát mẻ, đặc biệt đây là thời điểm hoa anh đào nở rất đẹp. Từ tháng 10 và tháng 12 khí hậu mát mẻ dễ chịu với nhiệt độ khoảng 15 đến 20 độ C và có thể có tuyết rơi.

Phương tiện lý tưởng để đi lại ở Osaka là tàu điện ngầm, tàu điện JR hoặc các loại tàu điện khác như Kintetsu. Bạn nên chuẩn bị một tấm bản đồ thành phố và bản đồ các tuyến đường tàu điện ngầm để tiện khám phá thành phố.

Một số khách sạn, bình dân ở Osaka:

1. Sauna & Capsule Spadio Hotel – 2-1-1, Sakuragawa, Naniwa-ku, Namba, Osaka – Có giá từ 37,90 USD
2. Mimatsuso – Takamatsukita 1-4-30, Sân Bay Kansai, Osaka – 49,14 USD
2. Hotel Raizan South – 1-3-3 Taishi Nishinari-ku, Tennoji, Osaka – 50,76 USD
4. Hotel Carnet – 5-15-22 Higashinaniwa-cho,Amagasaki-shi, Amagasaki, Osaka – 54,15 USD
5. Osaka Tsuruhashi Rezidensi Private Apartment – 7 – Rezidensi 307, Tsuruhashi 2-10-18, Ikuno-ku, Tennoji, Osaka – 73,07 USD

GỌI NGAY TỔNG ĐÀI ĐẶT VÉ 08 3925 9858 ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN CHUYẾN BAY TỐT NHẤT ĐẾN OSAKA!

Nếu chưa có ý định mua vé ngay, bạn cũng có thể gọi đến tổng đài trên để được tư vấn miễn phí về hành trình bay, các điểm tham quan cũng như các quy định về di chuyển bằng đường hành không.

Chúc bạn có chuyến đi Osaka vui thú và đáng nhớ !

Hỏi đáp về việc lái oto qua Campuchia

chào anh chị. dịp lễ 30/4 năm nay đc nghỉ 4 ngày nên em cùng nhóm bạn dự kiến đi Koh Rong Samloem bằng oto. có anh chị nào từng đi bằng oto chưa ạ. em vẫn đang thắc mắc về vấn đề hải quan. với cả đường bên Cam có dễ đi hay không? thanks cả nhà

Re: Hỏi đáp về việc lái oto qua Campuchia

đường bên Cam vắng hoe à, dễ đi thôi, cơ mà bạn ra đảo thì ô tô để đâu?
theo mình nếu ko có nhu cầu đi lại trên đất liền thì bắt xe khách mà đi cho khỏe :)

Cho mình xin kinh nghiệm về du lịch indonesia

Tháng 4 này mình có dự định làm 1 chuyến du lịch và mình thấy indonesia cũng có những bãi biển đẹp và mình cũng chưa đặt chân đến đó bao giờ. Mọi người có ai đi qua rồi có thể chia sẻ mình kinh nghiệm về du lịch indonesia tự túc ko? Mình cũng có search thấy nó cũng toàn chỉ chung chung. Nên ai có kinh nghiệm có thể chia sẻ mình về hãng máy bay giá rẻ, những điểm đáng để đi ( mình dự định sẽ đi 1 tuần ) và trên hết là có thể ước lượng chi phí cho 1 chuyến đi indonesia tầm cỡ nhiêu ko
Thanks mọi người, mình chỉ là dân nghiệp dư mới tập tành đi du lịch tự túc dc 2 tour thôi nên mong mọi người thông cảm

Re: Cho mình xin kinh nghiệm về du lịch indonesia

Indo có hơn 10,000 đảo lớn nhỏ. Bạn phải tìm hiểu, khoanh vùng và xác định là sẽ đi vùng nào thì mới chia sẻ thông tin được chứ. 1 tuần chắc đủ để đi Bali thôi. Cụ thể hơn nữa đi nha bạn.

Re: Cho mình xin kinh nghiệm về du lịch indonesia

Indo có hơn 10,000 đảo lớn nhỏ. Bạn phải tìm hiểu, khoanh vùng và xác định là sẽ đi vùng nào thì mới chia sẻ thông tin được chứ. 1 tuần chắc đủ để đi Bali thôi. Cụ thể hơn nữa đi nha bạn.

có lẽ mình đi đến Jakarta, đảo Bali và nếu được thì có thể là núi lửa Bromo. Do mình search các bài review cho indonesia ít quá nên mình cũng ko biết sẽ đi thế nào chỉ thấy dc những điểm chính mà đến thôi.

Re: Hỏi đáp về việc lái oto qua Campuchia

Đường Cam dễ đi như khó về bạn ạh. Nếu qua đó thì đường đi vắng thì càng không nên đi 1 mình mà phải đi rất nhiều mình và có kèm hàng nóng. Bên đó ban đêm họ xài hàng nóng không đấy.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back