What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

[ hỏi đáp ] hỏi kinh nghiệm cung Ma nới - Tà nôi - Tà năng

Lễ 2/9 này mình dự kiến đi cung này ka đô , ma nới , tà nôi , tà năng bằng xe đạp . Ka đô xuống Ma nới thì đã đi rồi , còn đi tiếp qua Tà nôi , Tà năng thì mình chưa đi lần nào, không biết anh chị em nào từng đi cung 9 suối Tà nôi có thể chia sẻ kinh nghiệm được không. Nghe nói mùa này qua suối vô Tà nôi rất nguy hiểm. Còn đường từ Tà nôi qua Tà năng tìm không có Thông tin, ngoại trừ track tự vẽ trên ridewithgps . Xin cám ơn

Re: Lần đầu đi phượt!

Cứu Dữ Liệu WMware , Cuu Du Lieu XenServer Citrix , Cứu Dữ Liệu Máy Chủ Ảo Hóa, Cứu dữ liệu VMware ESXi; VMware vShere, Citrix XenServer, MS Hyper-V , Cứu dữ liệu Raid 0,1,5,6,10... , Cứu Dữ Liệu Raid/NAS/SAN , Cứu Dữ Liệu ổ cứng bad nặng , Ghost nhầm 3 ổ thành 1

Cứu Dữ Liệu Máy Chủ/Server ảo hóa (Virtual Private Server - VPS)chạy VMware ESXi; VMware vSphere; Citrix CenServer; Microsoft Hyper-V; Parallel; VMKD; VMFS...Hỗ trợ tất cả các cấu hình Raid 0,1,5,6,10. Khôi phục tận nơi theo yêu cầu của khách hàng, cứu dữ liệu gấp trong 1 giờ. Khi bị mất dữ liệu xin liên hê 0907.232462 - 0932191083 Mr Huấn

1. Khôi phục dữ liệu tất cả các trường hợp hdd bị cháy, bốc khói, hdd gõ lọc cọc, kẹt motor, hdd không quay, chết đầu đọc, không nhận hoặc nhận sai

2. Cấp cứu dữ liệu hdd bị bad sector, bad track 0, bad toàn ổ, ổ cứng lúc nhận lúc không, ổ cứng đòi format khi truy xuất, bad head.. chắc chắn cứu toàn bộ data với phương pháp map image

3. Cứu dữ liệu RAID Server / NAS/ SAN bị lỗi vì bất kỳ lý do gì (Hỗ trợ tất cả các chuẩn Raid như: Raid 0; Raid 1; Raid 0 + 1; Raid 5; Raid 6; Raid 10…)Call 24/7, cứu dữ liệu theo yêu cầu của khách hàng, cứu tận nơi, cứu trong vòng 24h

4. Cấp cứu dữ liệu hệ thống máy chủ ảo hóa chạy VMware; Citrix; Hyper-V; VMFS ; VMKD; ESXi...chạy Raid 0,1,5,6,10

5. Cứu dữ liệu trên USB, thẻ nhớ bị format, không nhận, nhận chập chờn

6. Cứu 100% dữ liệu ghost nhầm , deleted, formatted, recovery, cứu dữ liệu ổ cứng, usb, sd card; hdd chết cơ, cháy board mạch, thay đầu đọc, thay mâm đĩa…cứu dữ liệu từ xa, cứu dữ liệu qua mạng, cứu dữ liệu tận nơi

7. Khôi phục dữ liệu đối với tất cả các đòng ổ cứng bị mất dữ liệu như chết cơ, gõ đầu đọc, kẹt cơ, chết motor, lỗi firmware, bị kiến, côn trùng tấn công, bị vô nước,hdd bị bad sector nặng, can thiệp trong phòng sạch

8. Cứu dữ liệu 100% dữ liệu ghost, recover còn 1 ổ C…đảm bảo cứu toàn bộ dữ liệu, khôi phục trả các phân vùng về tình trạng trước khi ghost.Tất cả đều có thể cứu qua mạng

9. bẻ khóa password (ổ cứng hdd tất cả các dòng Seagate, Western Digital, Samsung, Toshiba, Fujitsu, Hitachi, IBM, Maxtor…Ngồi chờ lấy luôn (những nơi quảng cáo chuyên nghiệp nhưng ngày sau mới lấy được thì toàn là bỏ chỗ khác làm)chuyên sửa ổ cứng, up firmware

(Thiên Tân với đầy đủ trang thiết bị và kỹ thuật khôi phục dữ liệu tiên tiến, sử dụng phòng sạch Class room 100 để thay mâm đĩa , thiết bị xuất dữ liệu chuyên nghiệp đảm bảo can thiệp và cứu dữ liệu các lỗi ổ cứng bị gõ đầu đọc, chết cơ, cháy board, lỗi firmware, hdd không nhận…)
-------------------------------------------------
Công ty Cấp Cứu Dữ Liệu Thiên Tân
167 Tân Phước P.6 Q10 TPHCM
Đt: 08.2214-8091; 08.6685 1419
thientankt ; Skype: thientankt
www.phuchoidulieu.net
Mr Huấn - 0907.23 24 62 or 0908.821 903 (24/7)
-------------------------------------------------​

Phòng sạch can thiệp đầu đọc ổ cứng tại Thiên Tân

Cần tư vấn phượt 7 núi Châu Đốc cho newbie

Chào các bác! Em đã 25t đầu mà chưa lần nào đi phượt xa 1 mình:(,vào đây thấy topic review của mấy bác nên máu quá muốn làm 1 chuyến đi để mở mang tầm mắt cũng như tiếp thu ít kinh nghiệm sống về cho bản thân. Địa điểm em nhắm đến là 7 núi của vùng Châu Đốc-An Giang vì em cũng là dân miền tây (Vĩnh Long) và cũng rất máu me leo núi,nay em lập topic này mong các bác đã có kinh nghiệm phượt Châu Đốc hoặc là thổ địa ở đó làm ơn cho em xin ít thông tin như:
-Từ Bình Minh,Vĩnh Long đi xuống thì ghé nơi nào trước.
-Các địa điểm cần đến để tham quan.
-Ngủ nghỉ ở đâu giá rẻ nhất,1 đêm tầm 150k...v.v
-Cần chuẩn bị gì cho chuyến phượt.
Về tài chính thì em chi trong khoảng 1tr5 vậy đủ ko các bác? em đi chủ yếu leo núi tham quan chứ ăn uống thì ăn cho no thôi còn việc ăn đặc sản hay mua đồ về thì e ko quan trọng vì e cũng là dân miền tây;)với lại em tính đi bằng google Maps dc ko vậy ạ?
Xin cám ơn các bác trước,khi nào đi e sẽ viết bài review đầy đủ cho các bác(BB).

Re: Cần tư vấn phượt 7 núi Châu Đốc cho newbie

núi Sam. núi Cấm. núi Sập. núi Cô Tô. núi Két.... đi hết nhiêu đây là đủ oải rùi bạn..

Trà Vinh đi Bạc Liêu

Chào mọi người, có một thắc mắc nhỏ mong mọi người hổ trợ về cung đường đi tuyến Trà Vinh - Bạc Liêu.
Mình bắt đầu đi Bạc Liêu vào khoảng 14:30 sau khi tìm hiểu cách làm cốm dẹp BaSo xong, Cầu Ngang - QL 60 - Cầu Quan - phà Đại Ngãi - QL 60 - Sóc Trăng - QL 1A - Bạc Liêu. (1)
hoặc phà Đại Ngãi - QL Nam Sông Hậu - Bạc Liêu (2)
Hông biết là giữa hai đường (1) và (2) đường nào nhanh hơn, và về tới Bạc Liêu khoảng nhiêu giờ, có tối quá k?? Mình muốn đi Nam Sông Hậu coi đường thế nào vì chưa đi lần nào. Nhưng mình đi cùng bạn gái nên bị eo hẹp về thời gian và k thể lầy được. Mong mọi người góp ý! Cảm ơn!

Re: Trà Vinh đi Bạc Liêu

Nếu bạn đi từ Trà Vinh lúc 14h30 thì nên đi theo QL1 mới kịp thời gian đến BL.
Còn nếu thời gian thư thả thì nên đi theo đường Nam Sông Hậu thì đường này chạy dọc sông Hậu và có 1 số đoạn dọc biển ( thể gặp 1 bãi biển đẹp - mình quên tên rồi - nhưng còn rất hoang sơ), cảnh đẹp nhưng vắng, dọc đường rất ít nhà dân chỉ có vuông tôm và ruộng trồng hành tỏi.
Chúc bạn có chuyến đi thú vị

Hỏi nơi có lẩu cá linh ở Châu Đốc

Tình hình là mình đang ở Châu Đốc và có ước mơ cháy bỏng là được ăn 1 cái lẩu cá linh bông điên điển. Hỏi khắp nơi mà người ta toàn chỉ chỗ bán cá linh, chứ lẩu oánh chén luôn thì chả ai biết.
Phuot nhà mình có ai thổ địa giúp mình cái, mai đã về rồi, hic từ Hà Nội vô đúng mùa cá linh điên điển mà ko đc ăn thì tức chết mất.
Đội ơn các bạn.

phượt Bình Ba

xin chào mọi người ... tình hình là em đang định đi phượt Bình Ba , nhưng lại chưa có kinh nghiệm , có bác nào đã đi rùi thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với được không ah ... hihi ... về chỗ ăn nghỉ , tàu ra đảo , phương tiện di chuyển trên đảo v.v.v tất cả mọi thứ luôn ah :D . Em xin cảm ơn trước nha

Re: phượt Bình Ba

Bạn cho mình biết bạn xuất phát từ đâu mình sẽ tư vấn cụ thể cho bạn. Bình Ba thì rất đẹp và dịch vụ du lịch chưa phát triển quá nhiều cho nên rất thích hợp để khám phá và nghỉ dưỡng

[HELP] Cần các ACE hướng dẫn bãi tắm ở Ba Động - Trà Vinh

Tình hình là em định làm một chuyến từ Sa Đéc - Đồng Tháp đi Ba Động - Trà Vinh 2 ngày 1 đêm mà thông tin về đường đi hay các nơi tham quan, ngủ nghĩ mù mờ quá nên mạo muội mở topic này mong các ACE hướng dẫn giúp em vì lần đầu tham gia diễn đàn.

Nhóm bọn em có 6 người cũng là sinh viên nên chi phí cũng không nhiều:D, chủ yếu bọn em đi để tắm biển nên mong các pro chỉ giáo giúp em nơi ăn chốn ở và bãi tắm giá cả hợp lí. Nếu có thể các pro cho em xin một số địa điểm du lịch để cả bọn cũng đi luôn thể. Em cảm ơn mấy pro nhiều nhiều!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,899
190,258
Latest member
thanhha192005
Back