What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

Re: Xin tư vấn những nơi phượt thú vị gần TP.HCM

Cần Giờ thì có thể đi và về trong ngày , hoặc bạn đi Mỹ Tho , Bến Tre đến đó mua vé đi miệt vườn ( giá từ 100 dến 150k thì phải) ăn trái cây , nghe đàn ca tài từ !
Đảo dừa lửa , bọ cạp vàng , bằng lăng tím cũng khá thú vị nến đi trong 1 ngày !

Re: Xin tư vấn những nơi phượt thú vị gần TP.HCM

Một Ngày ah.
Bò Cạp Vàng:
Dạng du lịch sinh thái dã ngoại, đi gần nhất là qua phà Phước Khánh (kế phà Bình Khánh đi Cần Giờ). Vé vào cổng 30k người lớn. Đồ ăn tương đối tạm ổn, Tuy nhiên lễ chắc sẽ đông đó, chú ý đi sớm không là không có lều ngồi. Kệ ra thuê bạt kiếm cái góc nào mát mát ngồi cũng thú lắm đấy. Mình thấy xuống đây kêu đồ ăn cũng đc. Hôm Chủ Nhật vừa đi (Lẩu cá điêu hồng 130k, cá lóc chiên xù 150k 2 món 2 mâm =]], bún rau đầy đủ. Ếch nướng mọi 80k/chắc đc 2 con ấy, cơm chiên 60k 1 dĩa) Trên đường đi mua thêm trái cây là ok. Vô đó nằm võng gió mát lắm, chèo xuồng, tắm sông, có mấy người chèo xuồng bán dừa nước nữa.

Thác Giang Điền:
Giống cái trên, nhưng mà là tắm thác, địa điểm ở Đồng Nai Biên Hòa gì ấy, di chuyển chắc 2-3h đó bạn. Chạy từ từ thôi nha. Đi đem theo đồ ăn ra đó đập phá, tổ chức tiệc nướng là 1 ý kiến khá hay. Tuy nhiên nên mang giày bata vì từ chỗ gởi xe lội bộ vô xa mút chỉ luôn :(( lội ra là vứt dép luôn ấy.

Cần Giờ:
Về với biển, hải sản tương đối rẻ, có thể ghé đảo khỉ chơi. Tuy nhiên biển phù sa nên không tắm được :D Dọc đường có bán dừa nước ăn đã luôn :D

Vũng Tàu:
Sáng đi chiều về, cái này thì info chắc nhiều rồi há.

Vườn xoài (Đồng Nai):
Cái này mình cũng chưa đi nên không rõ lắm, nghe đâu cũng du lịch sinh thái, có trượt cỏ, cưỡi hugo...ủa nhầm đà điểu.

Bình Dương:
Vườn Trái Cây - Đại Nam đi cả ngày lạng quạng không hết cái Đại Nam ấy. Nhưng nó là giống như suối tiên, đầm sen. Có điều là rộng hơn thôi ah :)

Về miền tây:
Cái này thì bạn phải có người quen thì về mới có cái để mình nghĩ dưỡng, còn không thì cũng khó lắm :)

Một vài địa điểm sơ qua cho bạn. Cần thông tin cụ thể hơn thì cm mình trả lời kĩ hơn cho :)

Re: Xin mọi người tư vấn về phượt SG - Châu Đốc bằng xe máy

Bạn phải cho mọi người biết bạn đi bao nhiêu ngày thì mới tư vấn được chứ @.@

chiều thứ 7 mình đi, chiều thứ 2 mình về. Mọi người tư vấn giúp mình với

Re: Cần mọi người tư vấn tour SG-Long Hải-Mũi kê gà trong 3 ngày, 2 đêm

Chào bạn !xin góp chút ý kiến để bạn tham khảo : chi phí của mỗi người như thế là ổn, nhóm đi khoảng 10 người là đẹp, đi theo ngã Cát Lái, Bà Rịa, Long Hải ra Kê Gà đường tốt (chú ý đi đúng tốc độ,làn đường !).
Chổ ăn ở thì các bạn hãy tự tin chủ động tìm,ngã giá cho hợp lý,đó cũng là một cái gì vui vui đó ( mỗi người mỗi ý các bạn tham khảo rồi tùy tình hình thực tế mà chọn theo ý mình ) vài ý mọn góp ý mong các bạn quan tâm Thân !!!
Em xin chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của bác.:)

Tình hình là mình với mấy người bạn định 2-9 này tranh thủ đi cung SG- Long Hải- Mũi kê gà trong 3 ngày, 2 đêm.
Thực sự là mình cũng có tìm hiểu trên diễn đàn nhưng mình vẫn chưa rõ 1 số chuyện mong các bạn giúp đỡ.
- Chi phí dự kiến của mình mỗi người 1tr.Trong đoàn chắc có khoảng 4 bạn nữ.Không biết chi phí như vậy đã đủ chưa?
- Là chỗ ăn ở, các bạn có ai biết chỗ ăn nghỉ tại Long Hải và Mũi kê gà thì tư vấn giúp mình.Nếu được thì cho số điện thoại cũng:D.
- Mình đi bằng xe máy, nhóm chốt đến bây giờ được 10 người, dự kiến có thể lên đến 16 người, 2 người 1 xe.
Thực sự là mình đi phượt cũng được vài lần, kinh nghiệm chưa nhiều mọi người góp ý giúp mình nhé!:) Thanks mọi người.

Em dân LH đây :D (gần LH thôi =]]) nhà nghỉ thì LH nhiều, mà dễ bị chém lắm =]] do bình thường vắng khách (chỉ có ngày lễ mới đông) nên có khách vào thì hốt cú lớn T_T (cái này em nghe nói thôi chứ nhà em gần đây nên em chả bao giờ đi nhà nghỉ đây nên cũng ko rõ lắm =]]) Bữa em có dẫn 4 khách tây đi mướn phòng, em tưởng giá đó ok, ai dè về nói chú kia (dân taxi) mới biết bị chém :'( nghĩ lại thật áy náy.

Đồ ăn thì LH khá ngon :x bánh xèo LH, 40k/cái, mỗi ng ăn 1 cái thôi, bánh ướt Long Hải, hủ tiếu nam vang (kế bên nhà thờ LH) là 3 chỗ em hay ăn :x

Chiều thứ 7 là mấy giờ bạn?
Nếu đi tầm trưa thì bạn đi thế này này
PA1
- Trưa khởi hành về thẳng Châu Đốc: Thuê Nhà trọ nghĩ(gần núi sam-chùa bà). Tối đi ăn mì bò viên 6 bảnh, hoặc thuê xích lô đi dạo lòng vòng Châu Đốc về đêm. Ghé chùa bà vào ban đêm cũng là một trải nghiệm thú vị đó. không khí mát hơn, trong lành mà ít người nữa. Rồi về nghĩ sớm, hôm đầu mệt mà.

- Sáng CN thức sớm vào rừng tràm trà sư ngắm chim, thuê xuồng bơi loanh quanh rồi chạy qua núi cấm leo núi. (Nên đi xe lên, đi bộ xuống, nếu đoàn có con gái). Trên đường đi ghé một số quán thốt nốt ven đường để mua ít đặc sản nơi đây ăn dọc đường hoặc giải khát nhé. Nếu đi từ hướng từ Chùa Bà chúa xứ-rừng tràm trà sư về núi cấm thì bên trái bạn sẽ thấy cái chùa khơ me sơn son vàng đẹp lắm. Chị đó bán ở trước chùa đấy, cách chừng 10m. Rất vui vẻ và nhiệt tình, giá cả rất là rẻ luôn.
Nhóm bạn cũng có thể sắp xếp đi trà sư trước hoặc núi cấm trước nhé, tùy các bạn định leo núi toàn phần hay ngắm bình minh hoặc hoàng hôn trong rừng. Mỗi cái có một vẻ đẹp riêng nhé.
Chiều về lại Châu Đốc nghĩ, tối ghé quán bò nướng nổi tiếng ở Châu Đốc ấy, có một quán nổi tiếng lắm, bạn search google nhé, Mình thì hay ăn ở Tư Thiên thấy cũng ok lắm.

- Thứ 2: Chạy xe lên đỉnh núi sam, ngắm cảnh, chụp hình, thưởng thức thi nước mũ gòn ngọt mát, ghé chợ châu đốc mua ít đặc sản cá mắm rồi khởi hành về lại SG.

PA2:
- Thứ 7: Bạn khởi hành đi đến Tân An, quẹo QL 62 đi về hướng Hồng Ngự nhé. Tối nghĩ đêm ở Rừng Quốc Gia Tràm Chim(nhớ book trước nha, đợt này lễ đó).

- Chủ Nhật: Thức dậy sớm ngắm chim, thuê xuồng đi tham quan rừng quốc gia chàm trim.
Di chuyển sang núi cấm, thuê xe lên, lội bộ xuống. Lần đó nhóm mình vừa lội bộ vừa nghĩ ngơi xuống mất tầm 3h đó. Bạn nên cân nhắc sắp xếp thời gian nha. Tối thì về lại TX Châu Đốc Gần Núi Sam - Miếu bà chúa xứ nghĩ qua đêm, nếu giá cao quá thì chạy ngược lại TX châu đốc luôn cũng đc. Nhưng như thế thì tối đi chùa sẽ phải chạy xe đi về ~10km. Xong thì chạy qua quán bò nướng nổi tiếng ở châu đốc thưởng thức một lần cho biết nhé.
- Thứ 2: Di chuyển vô rừng tràm trà sư sớm tham quan. Sau đó di chuyển ngược về Châu Đốc ghé chợ+chạy lên núi sam(tùy thời gian). Khởi hành về SG.

Lưu Ý: Nhà nghĩ ở gần núi sam rất nhiều, nhớ trả giá kịch liệt xíu nhé, vì có rất nhiều người bu quanh mình như kiến ấy. Coi phòng xong ok thì mướn. Không có giường đâu, chỉ trải nệm dưới đất mà ngủ thôi
:D

Chặng 1 : Sài Gòn - Vũng Tàu : nghỉ ở Vũng Tàu, ghé cơm niêu Đất Việt đường Ngô Đức Kế ăn trưa, 50k/người

Chặng 2: Vũng Tàu - Kê Gà, theo cung đường biển , vừa đi vừa ngắm cảnh, đến Kê Gà có thể nghỉ tại 1 resort bỏ hoang, nhưng vẫn có người coi, phòng Bungalow 2 giường đôi 300k/1 phòng. Hoặc vào Rock water bay thuê 1 family room, cái này thì lúc check in cứ đi đủ số người quy định, còn kéo vào ở bao nhiêu tùy ý, chẳng ai kiểm tra. ăn thì vào Bàu Mai resort, có quán cơm của resort ở cổng, 30k/người. buổi tối ăn chơi nhảy múa thì cứ vào resort chơi, hay đi dạo biển, ban ngày bơi ra hải đăng chơi.

Chặng 3: Kê Gà - Mũi Né, Mũi Né là 1 nơi chuyên chặt chém và không có chỗ nào ăn cơm bình dân cả, tốt nhất là lòng vòng Mũi Né , Bàu Sen rồi về Phan Thiết ăn hải sản đường Trần Hưng Đạo, tắm biển buổi sáng ở Bãi Dương.

Note: cái hình đình kèm là cái resort bỏ hoang, đi qua Kê Gà 2Km, Peace full resort 1 Km , bên tay phải, nhín bên ngoài như cái pháo đài. Bãi biển rất đẹp, hoang vằng, khuyến khích người thích sống gần gũi thiên nhiên, hehe

Chiều thứ 7 là mấy giờ bạn?
Nếu đi tầm trưa thì bạn đi thế này này
PA1
- Trưa khởi hành về thẳng Châu Đốc: Thuê Nhà trọ nghĩ(gần núi sam-chùa bà). Tối đi ăn mì bò viên 6 bảnh, hoặc thuê xích lô đi dạo lòng vòng Châu Đốc về đêm. Ghé chùa bà vào ban đêm cũng là một trải nghiệm thú vị đó. không khí mát hơn, trong lành mà ít người nữa. Rồi về nghĩ sớm, hôm đầu mệt mà.

- Sáng CN thức sớm vào rừng tràm trà sư ngắm chim, thuê xuồng bơi loanh quanh rồi chạy qua núi cấm leo núi. (Nên đi xe lên, đi bộ xuống, nếu đoàn có con gái). Trên đường đi ghé một số quán thốt nốt ven đường để mua ít đặc sản nơi đây ăn dọc đường hoặc giải khát nhé. Nếu đi từ hướng từ Chùa Bà chúa xứ-rừng tràm trà sư về núi cấm thì bên trái bạn sẽ thấy cái chùa khơ me sơn son vàng đẹp lắm. Chị đó bán ở trước chùa đấy, cách chừng 10m. Rất vui vẻ và nhiệt tình, giá cả rất là rẻ luôn.
Nhóm bạn cũng có thể sắp xếp đi trà sư trước hoặc núi cấm trước nhé, tùy các bạn định leo núi toàn phần hay ngắm bình minh hoặc hoàng hôn trong rừng. Mỗi cái có một vẻ đẹp riêng nhé.
Chiều về lại Châu Đốc nghĩ, tối ghé quán bò nướng nổi tiếng ở Châu Đốc ấy, có một quán nổi tiếng lắm, bạn search google nhé, Mình thì hay ăn ở Tư Thiên thấy cũng ok lắm.

- Thứ 2: Chạy xe lên đỉnh núi sam, ngắm cảnh, chụp hình, thưởng thức thi nước mũ gòn ngọt mát, ghé chợ châu đốc mua ít đặc sản cá mắm rồi khởi hành về lại SG.

PA2:
- Thứ 7: Bạn khởi hành đi đến Tân An, quẹo QL 62 đi về hướng Hồng Ngự nhé. Tối nghĩ đêm ở Rừng Quốc Gia Tràm Chim(nhớ book trước nha, đợt này lễ đó).

- Chủ Nhật: Thức dậy sớm ngắm chim, thuê xuồng đi tham quan rừng quốc gia chàm trim.
Di chuyển sang núi cấm, thuê xe lên, lội bộ xuống. Lần đó nhóm mình vừa lội bộ vừa nghĩ ngơi xuống mất tầm 3h đó. Bạn nên cân nhắc sắp xếp thời gian nha. Tối thì về lại TX Châu Đốc Gần Núi Sam - Miếu bà chúa xứ nghĩ qua đêm, nếu giá cao quá thì chạy ngược lại TX châu đốc luôn cũng đc. Nhưng như thế thì tối đi chùa sẽ phải chạy xe đi về ~10km. Xong thì chạy qua quán bò nướng nổi tiếng ở châu đốc thưởng thức một lần cho biết nhé.
- Thứ 2: Di chuyển vô rừng tràm trà sư sớm tham quan. Sau đó di chuyển ngược về Châu Đốc ghé chợ+chạy lên núi sam(tùy thời gian). Khởi hành về SG.

Lưu Ý: Nhà nghĩ ở gần núi sam rất nhiều, nhớ trả giá kịch liệt xíu nhé, vì có rất nhiều người bu quanh mình như kiến ấy. Coi phòng xong ok thì mướn. Không có giường đâu, chỉ trải nệm dưới đất mà ngủ thôi
:D

cám ơn bạn nhiều nhé.:)

em miền bắc hỏi địa chỉ phượt miền nam

tình hình là tháng 11 này, em book vé vào Nam 1 tuần, em đi có 1 mình, và ko có người thân trong đấy...nên muốn nhờ đại gia đình nhà phượt chỉ đường dẫn lỗi cho em....cho em xin cái lịch trình ở miền Nam trong 1 tuần với ạ,.E sẽ có mặt vào lúc 0h 20' ngày 22/11 tại sân bay TSN ạ, và sẽ đáp chuyến bay lúc 18h ngày 29.11 về HN. em muốn thăm quan cả Miền tây, chợ nổi, nhà vườn...và 1 số nơi nổi tiếng tại miền Nam....mong các anh chị giúp đỡ ạ...hì hì

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,694
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back