What's new

[Hỏi đáp] Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Status
Not open for further replies.
Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Tình hình là cuối tháng 5 này mình được tham gia lớp ngắn hạn tại Paris.
Thời gian học từ thứ 2 đến hết thứ 5 nên mình chỉ có được gần 5 ngày để tìm hiểu Paris và các nước khác.

Nói là 5 ngày nhưng cũng không được trọn vẹn lắm. Kế hoạch tạm thời như sau:

_ Tối Thứ sáu: bay từ VN sang Paris
_ Thứ 7 + CN: tham quan Paris
_ Thứ 2 - 5: training
_ Thứ 6 - sáng CN: tham quan Paris (+ nước khác ?)
_ Tối CN: bay về VN

Nhờ các bác tư vấn giúp:

1) Trong 2 ngày cuối tuần thứ nhất ở Paris thì nên đi những đâu và ở k.sạn nào (1 đêm) giá rẻ ? (những đêm sau đó thì được cty book k.sạn cho)

2) Trong 3 ngày cuối tuần thứ hai có nên làm một tour ngắn: Paris - Bỉ/Hà Lan - Đức (Frankfurt) không ?
Nếu đi tour này thì chắc mình phải book vé về VN từ Frankfurt vào tối CN luôn, chứ không còn thời gian để quay lại Paris nữa.

Xin cảm ơn,

Mọi người hướng dẫn giúp em tự đi di lịch UK

Em đang tính 2 tuần nữa sẽ sang UK khoảng 1 tuần. Em vẫn chưa biết đi như thế nào là tiện lợi và đến tham quan những đâu.
Em thấy trên mạng có bán london pass. Vậy mua cái đó rồi tự đi đến những nơi tham quan hay là mua city tour thì tốt hơn mọi người. Mong mọi người lên lịch giúp em. Thanks

Day trip từ Milan

Chào mọi người,

Không biết có ai trong diễn đàn mình từng du lịch quanh Milan không cho em hỏi thăm kinh nghiệm với ạ. Sắp tới vào tháng 9 em sẽ đi công tác ở Milan trong 5 ngày. Em nghe nói ở Milan không có nhiều sightseeing mà đa số là chỗ shopping thôi nên muốn đi các thành phố lân cận để thăm thú một tí. Tìm thông tin trên mạng thì chỉ mới tìm được 2 chỗ hay ho là thành phố Turin và hồ Como. Em cũng muốn đi Rome, Venice... lắm nhưng dò tàu trên trenitalia thì thấy xa quá (single trip thôi đã 3 tiếng). Không biết mọi người có thông tin gì về địa điểm du lịch trong ngày quanh quanh Milan không ạ? Không nhất thiết phải ở Ý, mấy nước châu Âu khác cũng đc; nhưng có thể sáng đi chiều về thì mới được ạ, vì em phải có mặt ở Milan sáng và tối những ngày công tác nên không thể ở lại qua đêm.

Em xin cám ơn trước ạ. :D

Với 2 tuần ở Châu Âu, nên đi đâu?

Tình hình là em và bà xã đã có visa vào giữa tháng 10. Tụi em dự định đi 2 tuần. Chủ yếu ở Paris và Rome.
Loanh quanh Paris và Rome có những nơi nào nên đi, ngoài các điểm ở trung tâm, mong nhận được tư vấn của các bác.
Tháng 10 còn hoa Lavender kg ạ, có gần Paris kg?

Re: Với 2 tuần ở Châu Âu, nên đi đâu?

Tụi em đi trên tinh thần Ngon- Bổ- Rẻ thì nên ở House trip, Hotel hay share phòng?

Xin thông tin du lịch hy lạp

Câu hỏi Nhu trên tren topic luôn
Mình sắp đi du Lịch hy lap nên cần xin thông tin địa điểm và Phương tiện did lại
Mình did trong 4 ngày xin các Bác cho ý kiến với!!!!!!!
Cảm ơn các Bác nhiều

Du lịch Marid

Xin chào cả nhà. Đầu tháng 10 này mình có chuyến công tác kết hợp du lịch 1 mình khoảng 10 ngày tại Marid. Cả nhà tư vấn giúp mình về vé máy bay, khách sạn, đi lại, mua sắm, địa điểm du lịch, những vật dụng cần chuẩn bị... Nếu có người Việt nào quen ở đó thì càng tốt. Xin chân thành cảm ơn

Trang web booking vé máy bay từ nước thứ 3 sang Uk !

Chào a/c, không hiểu sao mình booking vé máy bay ở trang www.ba.com thì nó báo lỗi như vầy :"This transaction has been declined by your card issuer. Please use a different card to complete your booking, or call your card issuer directly."
Thẻ mình dùng để booking không phải của mình mà của chị mình, trong tài khoản không có tiền, vì ko có tiền nên nó báo lỗi vậy hả các bạn?
Cho mình hỏi thêm là các bạn còn biết trang booking vé máy bay nào khác không? từ nước thứ 3 ấy (mình ở Nhật). Cảm ơn các bạn nhiều !!!

Bảo hiểm để được cấp Visa đi châu Âu, Mỹ

Hiện nay mức bảo hiểm tổi thiểu được chấp nhận khi đi Schengen, UK, Mĩ , Úc là 30.000 EUR hoặc 50.000 USD. Bảo hiểm cho chi phí tai nạn, ốm đau khi đi nước ngoài. Việc mua bảo hiểm thực sự là cần thiết khi đi nước ngoài vì chi phí khám bệnh ở nước ngoài thực sự rất đắt đỏ.
Hiện nay công ty Bảo Việt đưa ra mức bảo hiểm được chấp nhận tại tất cả các nước.Quyền lợi lớn: chi phí y tế có thể lên đến 150.000 USD bao gồm cả bảo hiểm mất cắp hành lý...
Các bạn có nhu cầu tư vấn bảo hiểm du lịch quốc tế có thể gửi thông tin cho mình trên forum
hoặc qua Sđt : 0973.425.048 ( Nhung)

em xin kinh nghiệm và điểm tham quan tại Paris trong vòng 7 ngày

dạ em chào các anh các chị ạ.
em là phượt phơ mới, số là đầu tháng 9 này em dự định đi Paris, em đã nộp hồ sơ xin thị thực Schengen tại sứ quán pháp rồi, e đi trong vòng 7 ngày, hành trình của em HÀ NỘI-PARIS-HÀ NỘI hoặc lúc về e về từ Frankfurt Đức, chỗ ở thì e dự định ở nhờ chỗ người quen của người quen (ko có người đưa đi chơi) anh/chị giúp em tư vấn xem:
1. nếu chỉ ở Paris thôi thì nên đi những điểm nào
2. đầu tháng 9 là mùa j ở Paris
3. trong t/h em muốn đi 1 số nước lân cận thì có đủ thời gian ko ? hoặc em định 1 ngày đi 1 nước ?
4. các lưu ý khi ở Paris cũng như Đức

cám ơn mọi người nhiều !

Nhờ tư vấn đi du lịch Paris-Bern-Milan-Venice-Rome-Vienna-Praha-Brussels-paris

Chào tất cả các cao thủ phượt^^!
Em đang lên kế hoạch đi châu âu đợt từ 22/12/13 đến 07/01/2014. Lịch trình của em dự định như sau:
Ở Paris từ ngày 22/12 đến 26/12. Sau đấy đi Thụy sĩ ngày 26 đến 27, 27 đến 30 thì ở Ý, 31 ở vienna, đón năm mới tại đây, 01/1 thì sang praha, ở 1 đêm. Sau đó sang brussels ở 2 ngày rồi quay về Pháp. Mỗi nước em chỉ đi đúng một thành phố, trừ pháp và ý. Em đang băn khoăn không biết đi từ pháp sang thụy sĩ thế nào? Đặt vé máy bay trên jetcost thì đợt đấy mấy ngày đều ko có vé. Các cao thủ giúp em với. Hướng dẫn em cách mua vé, các trang web hữu ích với. Mà em đi vào đợt đó thì thời tiết có xấu lắm ko? Đang lễ noel với năm mới thì máy bay rồi tầu hỏa có dừng hết ko? Em cũng được nghỉ mỗi đợt đấy nên ko còn cách nào khác là liều đi.
Giúp em vớiTT

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back