What's new

[Chia sẻ] Nơi nghỉ, quán ăn ở Đà Nẵng-Huế-Hội An mình mới đi cuối 3/2014 kèm ảnh, giá cả ^^

Re: Nơi nghỉ, quán ăn ở Đà Nẵng-Huế-Hội An mình mới đi cuối 3/2014 kèm ảnh, giá cả ^^

Các bạn tham khảo thử vài nhà nghỉ ở đường Hồ Nghinh xem, đợt tết dương vừa r mình đi ĐN thì ở homestay Đăng Việt, địa chỉ ở Hồ Nghinh, ko nhớ rõ là bn Hồ nghinh, có để giá ngoài cửa là 150k/đêm nhé, đa số mấy homestay hay nhà nghỉ ở đg này đều để giá ngoài cửa. Bọn mình ở 4 người hết 450k 2 đêm. Ở đó nói chung là tạm đc, wifi đầy đủ, nóng lạnh có nhưng bị cái là lúc mở vòi nc thì nó cứ nóng lạnh đan xen nhau chứ k fai nước ấm, nước nóng hay nc lạnh nên cũng hơi khó chịu. Mình chỉ thuê để ở qua đêm còn ban ngày đi chơi suốt nên giá rổ ở đó mình thấy là phù hợp. Địa điểm ở đó thì gần bãi tắm, còn muốn vào trung tâm thì đi xe máy tầm 5ph qua cầu rồng là tới khu trung tâm.

Re: Nơi nghỉ, quán ăn ở Đà Nẵng-Huế-Hội An mình mới đi cuối 3/2014 kèm ảnh, giá cả ^^

Chào snow online 91,
Hè này mình đã book được ticket giá rẻ cho gia đình đi nghỉ mát DN-Hue-HA 4 ngày 4 đêm. nhưng mình vẫn chưa biết lịch trình thế nào cho hợp lý và tiết kiệm.
Bạn có thể lên cho mình lịch trình cụ thể đi lại, địa điểm thuê phòng, thuê xe oto tự lái và các địa điểm vui chơi, ăn uống. Cảm ơn bạn

Phan Hanh 0905818899
Mail: [email protected]

Chào snow online 91,
Hè này mình đã book được ticket giá rẻ cho gia đình đi nghỉ mát DN-Hue-HA 4 ngày 4 đêm. nhưng mình vẫn chưa biết lịch trình thế nào cho hợp lý và tiết kiệm.
Bạn có thể lên cho mình lịch trình cụ thể đi lại, địa điểm thuê phòng, thuê xe oto tự lái và các địa điểm vui chơi, ăn uống. Cảm ơn bạn

Phan Hanh 0905818899
thuê oto tự lái bạn search Thuận Chiến hỏi xem sao,còn phòng ks bạn muốn ở gần biển có thể tham khảo ks Dáng Hạ,giá phòng bình dân lắm,300-400k/1 đ,gần biển,sạch sẽ.Đà Nẵng mới mở Helio center cũng hay lắm

Chào snow online 91,

Phan Hanh 0905818899

Nhà bác cũng đi 4 ngày 4 đêm ạ, ko biết có cùng ngày với em ko, tiếc là em đi 1 mình, đi được cả gia đình như nhà bác thì thích thật

Đợt cuối tháng 4 này e đi ĐN-Huế-HộiAn-Lí Sơn, mà đi 1 mình, kinh phí hạn hẹp nên có thông tin về phòng ốc mấy nơi này mà rẻ , k cần tiện nghi lắm, có chỗ ngủ là đc r :v chỉ cho e với nhá c Tuyết :L
chỗ homestay k có passport thì nàm sao :(

Mình khá rõ về điểm ăn uống chơi bời ở Huế . Mình là người Bắc nhưng đã từng sống ở Huế Ai cần thông tin gì thì inbox cho mình

Mọi người cho em hỏi, vào Huế thuê nhà nghỉ chỗ nào để tiện đi lại nhỉ?
Em đi 1 mình, phòng có từ 200k trở lại thì tốt, tầm 150-200k là hợp lý ạ.
Em cảm ơn!

Em cảm ơn!

recommend cho bác nhà nghỉ Ngọc Bình (6A/34 Nguyễn Tri Phương), gần khu phố tây, cầu Tràng Tiền. theo em thấy là sạch sẽ, phòng ốc ở một mình thoải mái, tuy rằng hôm em ở phòng không có xà bông hay kem đánh răng gì nhưng em đi cũng có chuẩn bị từ trước và với mục đích tiết kiệm thì chẳng nhằm nhò gì
Em ở hồi tháng 11 là 140k.

Em cảm ơn!

Bạn vào khu các đường Nguyễn Công Trứ, Đội Cung, Đập Đá... nhé. phòng 150-200k đó :)

Re: Ăn, nghỉ ở Hội An

*Nghỉ: Trưa hôm đó đến Hội An, ghé 2 mini hotel ở phía xa phố cổ, là phía đường đi Cửa Đại í, thì họ đều nói 400k/ phòng 2 người; mình vào trong gần phố cổ, hỏi 1 nhà homestay, cũng bảo còn đúng 1 phòng và giá 400k. Quẹo ra 1 xíu, gặp nhà homestay Cosy House, họ kêu 300k, xem phòng thấy ổn thì ở luôn. Chỗ này mình rất ưng.
Vị trí: ở số 22 La Hối, gần sát chợ đêm Nguyễn Hoàng, ven sông Hoài và chùa Cầu luôn.
Chất lượng phòng: Homestay nên họ chỉ dc phép cho thuê 5 phòng. Cầu thang gỗ đẹp, phòng ốc rất ổn, nhà này mới làm dịch vụ dc nửa năm nên mọi thứ còn khá mới, tv điều hòa mới cứng, nói chung là phòng đẹp hơn cả khách sạn í. Mình ở phòng 2 giường đơn, ngó phòng bên cạnh là phòng family, đẹp lung linh luôn, các bạn mà đi nhóm, có thể chọn phòng đấy.
Thái độ: Quá nhoẹt tềnh. Anh chủ thì mình đi đâu là dắt xe lên xuống cho. Mình thấy có bảng ghi Dịch vụ laundry, mình mang váy và áo dài nhờ họ ủi, í là ủi theo dịch vụ hết nhiêu thì mình gửi tiền, chị chủ ủi xong mang lên tận phòng, nói chị ủi giùm cho em chứ ko tiền nong j đâu nha. Nhà có bà cụ già và mấy đứa nhóc cũng dễ thương :)
Phòng mình ở đây:
[/URL][/IMG]
Đây là hành lang

Bảng giá phòng, nhưng chị chủ bảo là làm kiểu nhân $ lên cho hợp lệ thôi, chứ giá thiệt thì thấp hơn, và có thể deal, như mình ở là phòng Deluxe twin room đó, 300k/ ngày đêm. Cái phòng family bên cạnh giá cũng thế nếu ở 2 người (đi nhóm thì các bạn deal cụ thể vs họ) nhưng thấy rộng rãi quá ở cũng phí, 2 đứa mình ở cái phòng xinh xắn kia cũng dc rầu :p
[/URL][/IMG]
Đây là bên ngoài "Ngôi nhà ấm áp" nè:
[/URL][/IMG]

Note: Homestay có 1 điểm cần nhớ là bạn ở bao nhiêu người thì phải xuất trình chừng ấy cái CMND để họ dky với CA phường, ko như hotel hay nhà nghỉ có thể "lách" là ở nhóm thì "đại diện" 1-2 cái CMND thôi. Mình nhắc thế vì nếu bạn đã đặt CMND để thuê xe ở ĐN rồi thì nên lưu ý, có passport thì mang theo.

Cho mình hỏi máy cái homestay trong phòng có tolet riêng ko, hay phải dùng chung. tks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back