What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Chào mọi người, mình nộp hôm 14/1, lấy sinh trắc học hôm 17/1.
Tới hôm qua (23/1), mình mới để ý thấy "Information requeted", đọc lại các bài trang trước, mình mới biết phải ấn nút "Information provided"
Thế là 3 h chiều hôm qua (23/1) mình mới ngồi ấn cái nút đấy, hu hu.
Trưa hôm nay mình nhận được kết quá 3 tháng visa 1 lần.
Mình mong 1 năm, nhưng mà 3 tháng cũng được, mình chỉ đi chơi mấy ngày rồi về thôi mà.

Mọi người nhớ lấy sinh trắc học về phải ấn ngay cái nút "Information provided" nhé, kết quả sẽ lấy được nhanh lắm đấy ạ.

Bạn ơi sao mình không thấy nút "information provided" ở đâu nhỉ. Liệu có phải cái nut "I confirm I have provided information as request" trong phần attached documents không?

Bạn ơi sao mình không thấy nút "information provided" ở đâu nhỉ. Liệu có phải cái nut "I confirm I have provided information as request" trong phần attached documents không?

Mình cũng không thấy cái nút "information provided" ở đâu cả, mà sau khi lấy biometrics xong thì toàn bộ thông tin biometrics không còn hiện trong menu nữa

Mình cũng không thấy cái nút "information provided" ở đâu cả, mà sau khi lấy biometrics xong thì toàn bộ thông tin biometrics không còn hiện trong menu nữa

Mình thấy có dòng này trong phần "Important information" mà không thấy cái nút "information provided" ở đâu để click cả

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence

Mình chia sẻ với cả nhà kinh nghiệm nộp visa Úc online nhé. Mình nộp hôm 6/6 và đến hnay 16/06 ( đúng 10 ngày) là đã có kết quả rồi.
Hồ sơ mình chuẩn bị đầy đủ như hồ sơ giấy nhưng lúc upload tài liệu thì không cần nhiều đến thế. Đây là lần đầu tiên nộp mà lại nộp online, lúc tìm thông tin không thấy có bạn chia sẻ nên giờ mình tạo để giúp các bạn nộp sau.

1. Bản scan hộ chiếu
- File 1: Scan trang đầu tiên của hộ chiếu ( cái mà có ảnh mẹt của mình ấy)
- File 2: Scan những trang còn lại mà có dán visa hoặc dấu đóng vào/ra 1 nước khác
2. Bản scan màu Sổ hộ khẩu + Giấy Khai sinh
3. Bản scan Hợp đồng lao động ( hoặc quyết định bổ nhiệm)
- File 1: Scan hợp đồng lao động
- File 2: Scan Giấy Nghỉ Phép
4. Bản scan về chứng minh tài sản
- File 1: Scan giấy xác nhận số dư / sổ tiết kiệm
- File 2: Scan Pay slip 3 tháng của công ty/ sao kê ngân hàng 3 tháng gần nhất

Mình k có up các giấy tờ khác, sáng nay họ có gọi điện báo mình bổ sung thêm relatives form ( up vào phần chứng minh thân thế) và booking máy bay ( up vào phần hồ chiếu) nên các bạn up thêm luôn vào nhé.

Bạn vào link sau để tạo acc : http://www.border.gov.au/immiaccount
Sau đó điền các thông tin, nếu chưa xong bạn cứ lưu và lúc nào đăng nhập lại để hoàn thành và upload hồ sơ. Thông tin để điền k kém cạnh form giấy đâu ạ. Hi vọng giúp được các bạn nộp sau.

Các bạn cứ tự tin nộp hồ sơ nhé, trường hợp của mình là có phỏng vấn, sáng phỏng vấn chiều có email thông báo luôn. PP của mình từng đi Hong Kong, Hàn, Nhật.

Bạn ơi, có thể cho mình xin lịch trình được không ạ

Mình cảm ơn

Mình thấy có dòng này trong phần "Important information" mà không thấy cái nút "information provided" ở đâu để click cả

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence

Mình vào mục Attach documents để bổ sung thêm bản scan rõ hơn của 1 loại giấy tờ và bấm vào "I confirm I have provided information as requested". Sau đó, trạng thái hồ sơ từ Initial Assessment chuyển thành Further Assessment

Mình vào mục Attach documents để bổ sung thêm bản scan rõ hơn của 1 loại giấy tờ và bấm vào "I confirm I have provided information as requested". Sau đó, trạng thái hồ sơ từ Initial Assessment chuyển thành Further Assessment

Cám ơn bạn, mình thì nghĩ là biomestric chưa được update, vì vẫn còn thư y/c lấy bio mà không hề có dòng trạng thái bio đã được cập nhật. Có thể vì vậy mà vẫn bị yêu cầu bổ sung giấy tờ? Các file mình uploaded đều rất rõ ràng
Các bạn làm thế nào biết là biomestric đã được updated nhỉ? Bên visa Canada thì có update rất rõ là đã nhận được bio hay vẫn đang chờ bio

Cám ơn bạn, mình thì nghĩ là biomestric chưa được update, vì vẫn còn thư y/c lấy bio mà không hề có dòng trạng thái bio đã được cập nhật. Có thể vì vậy mà vẫn bị yêu cầu bổ sung giấy tờ? Các file mình uploaded đều rất rõ ràng
Các bạn làm thế nào biết là biomestric đã được updated nhỉ? Bên visa Canada thì có update rất rõ là đã nhận được bio hay vẫn đang chờ bio

Sau khi hoàn tất biometrics, ngay màn hình ngoài thông tin của mỗi application đã không còn dòng chữ yêu cầu biometrics và thời gian updated cũng thay đổi với ngày của hoạt động lấy biometrics.

Bạn chờ qua ngày lấy biometrics xem

Sau khi hoàn tất biometrics, ngay màn hình ngoài thông tin của mỗi application đã không còn dòng chữ yêu cầu biometrics và thời gian updated cũng thay đổi với ngày của hoạt động lấy biometrics.

Bạn chờ qua ngày lấy biometrics xem

Hiện tại trạng thái hồ sơ của mình đang là Further assessment, sau khi đã click vào nút "I confirm...", tuy nhiên trong phần message vẫn còn nguyên email y/c lấy biomestric với đầy đủ attached file. Nhiều bạn bảo sau khi lấy bio thì ko còn thông tin về bio nữa, mình thấy hồ sơ của mình còn nguyên. Mình lấy biomestric từ sáng hôm qua 7/3 rồi
Sao mà thấy hồ sơ mình chẳng giống case nào ở đây hết á

Hiện tại trạng thái hồ sơ của mình đang là Further assessment, sau khi đã click vào nút "I confirm...", tuy nhiên trong phần message vẫn còn nguyên email y/c lấy biomestric với đầy đủ attached file. Nhiều bạn bảo sau khi lấy bio thì ko còn thông tin về bio nữa, mình thấy hồ sơ của mình còn nguyên. Mình lấy biomestric từ sáng hôm qua 7/3 rồi
Sao mà thấy hồ sơ mình chẳng giống case nào ở đây hết á

Bạn click view details của application, menu bên tay trái đó, không còn mục Biometrics collection nữa đâu

Mình lấy bio sáng nay, giờ này vẫn còn nguyên thông tin yêu cầu lấy BIO.
Mình chưa click I confirm, vì muốn chờ cái bio này nó biến đi :T

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,146
Latest member
sportifiles
Back