What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

bạn ơi, mình rớt hồi tháng 2 mà k dám nộp lại, hồ sơ bạn ngoài đi với mẹ còn bổ sung gì không, có giải thích lần trước bạn rớt ntn đó bạn?

Hôm tháng 1 mình apply đi 1 mình đã bị cho rớt, lỡ lên lịch rồi nên mình quyết tâm xin lần nữa nhưng nộp chung với mẹ. Kết quả hôm nay đã được duyệt 1 năm Multiple, mừng quá xá :D
Mình Submit hôm 6/3, lấy Bio 9/3

bạn ơi, mình rớt hồi tháng 2 mà k dám nộp lại, hồ sơ bạn ngoài đi với mẹ còn bổ sung gì không, có giải thích lần trước bạn rớt ntn đó bạn?

Mình có một thắc mắc là sao cái điều kện visa của mình nó dài vậy, trong khi một số bạn thì lại rất ngắn?

Theo như trên các trang tin của Úc thì những đơn nộp sau ngày 17/11/2017 thì sẽ có thêm những điều kiện trên.

Nhưng dò hỏi thì các bạn mới có visa đợt đầu năm 2018 vừa qua chỉ có 02 điều kiện. Mình thì chỉ được visa multi 1 năm mà có tới 6 đk, trong forum này có một bạn được 03 năm thì có 07 điều kiện (06 điều kiện như mình và thêm 1 điều kiện là không ở quá 12 tháng trong vòng 18 tháng).

Điều kiện mình hỏi các bạn thì chỉ có 02 mục này

Mình cũng chỉ 2 điều kiện, multiple 1 năm :D

Đợt trước họ từ chối vì không có "strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of your compliance with the conditions attached to the visa or your return home at the end of your proposed stay in Australia".

Có thể do mình độc thân, còn trẻ nên đi 1 mình họ nghi ngờ.

Đợt này mình có up thêm 1 file word ghi lý do mình muốn du lịch ở Úc, còn hồ sơ thì vẫn như cũ.

Chào các a/c, mình là TV mới, xin nhờ các a/c chỉ giúp mình,
Mình xin visa du lịch cho gd 4ng, ( minh đi theo tour và bên tour nộp hs cho mình), da co 3ng pass visa sau 1 tuần lấy bio, còn Mẹ mình thì đến nay chưa có, 4ng đều lấy bio ngày 26/2,, mình sốt ruột quá vì lịch tour la. 26/3 đi rồi,, có ac nào chờ lâu như case của mẹ mình ko???

Mình có nên gọi đến LSQ để hỏi như 1 bạn nói ko hay là mình đợi ah, vì mình có hỏi bên vfs thì họ trả lời là hso của Mẹ mìnb vẫn đang chờ duyệt,, lo quá mọi ng ah

Mình có nên gọi đến LSQ để hỏi như 1 bạn nói ko hay là mình đợi ah, vì mình có hỏi bên vfs thì họ trả lời là hso của Mẹ mìnb vẫn đang chờ duyệt,, lo quá mọi ng ah

Chắc chờ thôi bạn, vừa rồi hồ sơ mình có chút vấn đề nên cũng hơn 30 ngày mới được cấp visa :D

Chắc chờ thôi bạn, vừa rồi hồ sơ mình có chút vấn đề nên cũng hơn 30 ngày mới được cấp visa :D

Cảm ơn bạn nhé, vì lịch là 26/3 là đi rồi, mà gd mình đi theo tour, mình, em gái và Ba thì đã có visa sau 1 tuần, gd mình ko dời tour dc vì 10/4 bame mình quay về lại mỹ,, sốt ruột quá

Mình submit cho cả 4 người trong nhóm.
Người thì thấy trang 5/20 hỏi là đã từng đi Úc chưa.
Người thì từ trang 4 nhảy sang trang 6 luôn. Mà lại đúng người đã đi ÚC mới đau. Bạn nào gặp trường hợp như mình chưa?
Sau khi lấy biometrics mình check account chẳng thấy chỗ nào có cái " I confirm" như nhiều bạn nói tới cả.

Trong hòm thư của account có cái này nhưng mình cũng ko thấy nó yêu cầu additional supporting document nào và cũng ko thấy có cái phím Information Provided nào.
Haizz.

information
Important information
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence.

Mình submit cho cả 4 người trong nhóm.
Người thì thấy trang 5/20 hỏi là đã từng đi Úc chưa.
Người thì từ trang 4 nhảy sang trang 6 luôn. Mà lại đúng người đã đi ÚC mới đau. Bạn nào gặp trường hợp như mình chưa?
Sau khi lấy biometrics mình check account chẳng thấy chỗ nào có cái " I confirm" như nhiều bạn nói tới cả.

Trong hòm thư của account có cái này nhưng mình cũng ko thấy nó yêu cầu additional supporting document nào và cũng ko thấy có cái phím Information Provided nào.
Haizz.

information
Important information
This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence.
Đúng rồi bạn ng nào đã từng apply rồi thì có ko có hỏi câu số 5 nữa với lại khi nào bạn lấy dấu vân tay rồi nó mới hiện lên chữ Imformation Provided

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,623
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back