What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Bạn check lại luôn đi. Mình lập 1 cái group gồm 4 applications. 2 người submit ngày 12/3, 2 người submit ngày 17/3. Hôm nay là 22/3 tất cả đều nhận được grand 1 năm multi. Khi đi lấy vân tay mình hỏi mấy bạn vfs bảo là h ko phải mùa cao điểm. Làm rất nhanh.
Cảm ơn bạn nhé, mình đã email cho Lsq Úc từ hôm thứ 3 ghi là nhờ họ xem xét hs của Mẹ mình, mình gửi kèm luôn cả vé máy bay BaMe mình về lại Mỹ 10/4 này luôn, hnay mình hỏi bên Vietravel họ nói họ cũng gửi email cho Lsq Úc luôn rồi mà chưa thấy phản hồi, mình vẫn đang chờ nhưng rất sốt ruột, như xin visa Mỹ tuy rất khó pass nhưng biết liền thì đỡ lo hơn

Các bạn ơi cho mình hỏi, nếu nhận được email báo rớt visa rồi mình gửi thư giải trình với lãnh sự quán thì cơ hội được xét duyệt lại là bao nhiêu % vậy ạ?

Mình cũng bị như các bạn ở trên là nữ độc thân, đi một mình nên chắc là lý do chính bị rớt, hix, mình đã đi 16 nước, có visa Châu Âu và Nhật Bản :( . Hoang mang quá!

Cám ơn mọi người nhiều!

Các bạn ơi cho mình hỏi, nếu nhận được email báo rớt visa rồi mình gửi thư giải trình với đại sứ quán thì cơ hội được xét duyệt lại là bao nhiêu % vậy ạ?

Mình cũng bị như các bạn ở trên là nữ, đi một mình nên chắc là lý do chính bị rớt, hix, mình đã đi 16 nước, có visa Châu Âu và Nhật Bản :( . Hoang mang quá!

Cám ơn mọi người nhiều!

Sau khi có kết quả rớt visa, làm đơn giải trình hay khiếu nại thì gửi lên ĐSQ/LSQ Úc là vô giá trị bạn nhé.

Theo như bản tiếng Việt trên Web ĐSQ Úc thì khi rớt có thể khiếu nại lên Cục di trú Úc, khiếu nại việc ĐSQ ở VN xét hồ sơ rớt visa (phải nêu lý do hồ sơ tôi đẹp thế này sao lại xét rớt, hoặc trường hợp có người thân hấp hối bên Úc muốn qua bển thăm mà ĐSQ Úc không cho thì khiếu nại...). Trong đây chưa có ai làm việc này cả, mà cho dù có thì thời gian xét rất lâu và tỷ lệ pass lại là 1% (theo mình).

Rớt thì nộp lại hồ sơ mới và khắc phục những cái lần trước bị nêu ra làm cho rớt.

Đi nhiều nước không phải là lý do chính để họ xét visa, có người PP trắng vẫn pass đó thôi. Thậm chí có người đã đi Mỹ và Canada mà vẫn rớt nói chi là đi Nhật hay EU.

Mình apply ngày 12/3

Của bạn nhanh hơn mình, mình upload hồ sơ chiều ngày 09/03, đêm đó nhận đc mail đi lấy Bio, lên VFS hẹn lịch sáng 12/03. Sáng qua(21/03) nhận mail báo pass visa, multi 3 năm, hehe.
8558 - Maximum 12 months stay in 18 months
8101 - No work
8201 - Maximum three months study.

Chào cả nhà!

Mình mới nhận được visa Úc thời hạn 3 năm, multiple entries & mỗi lần 3 tháng. Mình nộp online hôm 08 Mar, đến trưa 12 Mar thì lấy dấu vân tay và chụp hình. Bữa giờ cũng check mail hoài xem có thông tin gì không, cũng định hỏi mọi người xem nếu rớt thì họ có báo qua email hay gì không thì trưa nay đã nhận được mail visa rồi. Vui quá là vui ^^!
Mình scan các giấy tờ, có mấy cái mình ko scan được thì chụp hình bằng điện thoại rồi up lên luôn (sổ hộ khẩu, passport, CMND) ^^. Nộp online được cái là khỏi công chứng nên đỡ tốn tiền khoản đó hihi. Mình chỉ nộp những giấy tờ theo yêu cầu thôi & xin Single, nhưng nhận được Multi 3 năm thì vui không thể tả ^^. Mình đi một số nước Châu Á và 2 lần đi Châu Âu rồi. Nhờ có diễn đàn mà mình cũng đọc được kinh nghiệm của mọi người nhiều. Cám ơn cả nhà!

Đọc topic thấy mọi người có visa sớm mà mừng cho các bạn, của Mẹ mình thì đến nay vẫn chưa có kết quả gì và vẫn chờ đợi, mình gọi vfs thì họ vẫn báo hs đang trong quá trình xét duyệt, mình ko hiểu dc nv lsq duyệt hs thế nào nữa, gd mình có BaMe, mình và em gái độc thân, 3ng có visa, còn Mẹ mình thì vẫn chờ,, nản lòng luôn

Các bạn ơi, có bạn nào biết số dt của LSQ Úc tại HCM để hỏi về visa ko ah? Mình chỉ có số của VFS và số LSQ Úc lad 0283 521.8260, gọi vfs thì chỉ dc trả lời là đợi, cón số LSQ kia là tổng đài hay sao áh, mìh gọi vô thì nghe hướng dẫn xong rồi off luôn, gấp lắm ah,, mong nhận dc sự giúp đỡ nếu bạn nào biết số dt ah

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back