What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mn cho mình hỏi,
Chị mình đc grant visa vào ngày 15/5 single. Last day of arrival là 15/8. Chị mình tính đi ngày 2/7 và ở đến 25/9 ( dưới 3 tháng) Thông thường thời gian đc lưu trú tại úc là 3 tháng tính từ ngày nhập cảnh. Vậy thig ko sao Nhưng có 1 nv bên lsq nói mình là nếu xuất cảnh sau ngày last day ghi trên visa thường sẽ gặp khó khăm khi xuất cảnh.
Mn có ai đã gặp case này chưa ạ? Mình cảm ơn

bạn có đoạn email mà Nhân viên LSQ gởi không? Theo mình nghĩ quy định là được ở tối đa 3 tháng (nếu visa 3 tháng) kể tử ngày nhập cảnh. Trừ phi trong VIsa Grant có quy định thêm về ngày cuối cùng được phép ở lại.

Thường thì mình thấy họ khuyên là mình đừng để tới ngày gần cuối mới xuất cảnh. VD như trường hợp của bạn là ngày 14/11 chẳng hạn vì đôi khi rủi ro chuyến bay bị trục trặc sẽ ảnh hưởng đến việc xuất cảnh đúng quy định.

Mn cho mình hỏi,
Chị mình đc grant visa vào ngày 15/5 single. Last day of arrival là 15/8. Chị mình tính đi ngày 2/7 và ở đến 25/9 ( dưới 3 tháng) Thông thường thời gian đc lưu trú tại úc là 3 tháng tính từ ngày nhập cảnh. Vậy thig ko sao Nhưng có 1 nv bên lsq nói mình là nếu xuất cảnh sau ngày last day ghi trên visa thường sẽ gặp khó khăm khi xuất cảnh.
Mn có ai đã gặp case này chưa ạ? Mình cảm ơn

Bạn nhập cảnh trước ngày 15/08 là ok nha. Bác mình dc cấp single entry - 2 months - must not arrival afrer 25/12/2017. Bác mình nhập cảnh Úc ngày 22/12/2017 và về lại VN ngày 14/02/2018.

Mọi người thông thái cho mình hỏi thăm. Visa Úc của mình có hạn đến 1/9/2018. Vì có nhu cầu xin visa Canada 10 năm nên mình đã đổi pp mới. Như vậy mình có còn sử dụng được visa Úc với thông tin của pp cũ không? Hay mình phải xin cái mới cho phù hợp với pp mới?

Cảm ơn mọn người rất nhiều!

Visa Úc của mình có hạn đến 1/9/2018. Vì có nhu cầu xin visa Canada 10 năm nên mình đã đổi pp mới. Như vậy mình có còn sử dụng được visa Úc với thông tin của pp cũ không? Hay mình phải xin cái mới cho phù hợp với pp mới?

Bạn login vào Immi account. Trong menu có mục "Update details", chọn "Change of passport details" rồi bạn nhập thông tin passport mới là Australian Immigration họ sẽ cập nhật được thông tin hộ chiếu mới của bạn, khi đi chỉ cần mang hộ chiếu mới thôi. Đây chính là điểm ưu việt của hệ thống visa online vì hằng ngày rất nhiều người mất hộ chiếu hoặc hộ chiếu hết hạn là cái visa dán gây kha khá phiền hà.

Mọi người có ai bị như mình không .mình xin visa úc online. Khi xuất nhập cảnh vào úc mà hải quan không đóng bất kì mộc nào cả không.mình muốn có mộc hoặc bằng chứng để dễ xin visa mỹ .

Mọi người có ai bị như mình không .mình xin visa úc online. Khi xuất nhập cảnh vào úc mà hải quan không đóng bất kì mộc nào cả không.mình muốn có mộc hoặc bằng chứng để dễ xin visa mỹ .

m thấy bảo giờ úc ko đóng dấu nữa rồi.bạn xin visa thì cứ khai có đến úc r và nộp kèm visa là đc
bạn mới đi úc về à, b đi 1 mình hay cùng ai, lúc qua hải quan có dễ k có bị hỏi nhiều ko bạn

Bạn ơi úc không đóng dấu xuất nhập cảnh đâu b. B làm visa nước khác thì in visa grant notice của úc đó

Mình nghĩ các nước tiếng bộ đều liên kết hệ thống visa với nhau.

Như Mẽo EU nhật Hàn... bạn đã đibUsc thì họ cũng check ra không cần cái mộc

Mình mới đi úc về, lúc mình nhập cảnh thì hải quan hỏi mình là mình ở đâu, mình đi đâu, tham quan cái gì, có bạn bè ở úc không, mua vé máy bay có chiều quay về ko, cầm bao nhiêu tiền, khi nào mình về.chắc tại mình là du học sinh canada , độc thân, nhỏ tuổi nên nó hỏi nhiều. Cho mình hỏi Mình có thể tự in cái visa grand note và bấm vào passport dc không ta

Mình mới đi úc về, lúc mình nhập cảnh thì hải quan hỏi mình là mình ở đâu, mình đi đâu, tham quan cái gì, có bạn bè ở úc không, mua vé máy bay có chiều quay về ko, cầm bao nhiêu tiền, khi nào mình về.chắc tại mình là du học sinh canada , độc thân, nhỏ tuổi nên nó hỏi nhiều. Cho mình hỏi Mình có thể tự in cái visa grand note và bấm vào passport dc không ta

Bạn bị hỏi nhiều nhỉ, mình cb đi mà cũng sợ bị hỏi nhiều nghe ko rõ tại m nghe t.anh hơi kém.bạn đi du lịch 1 mình hay với ai có ng quen bên đó ko

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back