What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình nộp Visa online theo nhóm cho mẹ mình và một cô bạn của mẹ. 18/9 nộp thì 25/9 cô kia đã có kết quả đậu. Mãi đến hôm nay 28/9 mà của mẹ mình vẫn chưa có kết quả...

Có ai từng nộp nhóm mà người trước người sau vậy không? Lúc trước bản thân mình nộp nhóm thì khi có kết quả cái là có hết cùng 1 ngày. Không hiểu sao mẹ mình chưa có nữa huhu...

hình như trong form online đâu có chỗ xin single hay multi hoặc bao lâu đâu bác nhỉ?
Có mà bác, em vừa xem đơn xin năm ngoái của em

Multiple entries
Does the applicant intend to enter Australia on more than one occasion? Yes
Does the applicant know the dates of entry for each occasion after first entry to Australia? Yes
Give details of the additional entry.
.....

Chào cả nhà !
Cần ACE chỉ giúp em làm thủ tục cho người già 65 tuổi ( bà nội em) mà có thẻ xanh Mỹ mang hộ chiếu VN, sinh sống 3 tháng ở VN 3 tháng ở Mỹ, giờ muốn qua Úc đi du lịch với coa bạn bè và bà con xa bên đó. Thì tự apply Online được ko? với lại có cần người quen bên Úc bảo lãnh ko? vi mối quan hệ rất xa là con của bà thím ông chồng của con cô lớn tuổi này (tức là cô em).
Trường hợp này em xin tự túc online được ko? hay cần bảo lãnh

Mong mọi người chỉ giúp nhe!

Mình hỏi 1 chút là Sơ yếu lý lịch có cần thiết trong hồ sơ xin visa ko ah? Các giấy tờ nhân thân phải dịch thuật công chứng khi nộp online ko vậy cả nhà? Hay chỉ cần Scan bản gốc?

Mình hỏi 1 chút là Sơ yếu lý lịch có cần thiết trong hồ sơ xin visa ko ah? Các giấy tờ nhân thân phải dịch thuật công chứng khi nộp online ko vậy cả nhà? Hay chỉ cần Scan bản gốc?
1> bạn chỉ cần khai đúng các form theo yêu cầu của trang web (đợt trước mình cũng không cái form mà mọi người hay nói là sơ yếu lý lịch, chỉ khai tên các a c e khi khai online thôi )
2> các giấy tờ không cần dịch thuật, hay công chứng gì cả, bạn cứ scan bản gốc ( kể cả văn bản 100% là tiếng Việt ) upload lên thôi
bạn có thể search lại các coment lúc trước, nhân viên duyệt hồ sơ xin visa tại VN, hình như là người VN nên họ không cần dịch đâu bạn ( mình đưa ra nhận định này vì dưới các hồ sơ, mặc dù là ko có dấu nhưng có ghi là TUYET, HONG, CHAU, v.v., nên mình nghĩ là người VN )

1> bạn chỉ cần khai đúng các form theo yêu cầu của trang web (đợt trước mình cũng không cái form mà mọi người hay nói là sơ yếu lý lịch, chỉ khai tên các a c e khi khai online thôi )
2> các giấy tờ không cần dịch thuật, hay công chứng gì cả, bạn cứ scan bản gốc ( kể cả văn bản 100% là tiếng Việt ) upload lên thôi
bạn có thể search lại các coment lúc trước, nhân viên duyệt hồ sơ xin visa tại VN, hình như là người VN nên họ không cần dịch đâu bạn ( mình đưa ra nhận định này vì dưới các hồ sơ, mặc dù là ko có dấu nhưng có ghi là TUYET, HONG, CHAU, v.v., nên mình nghĩ là người VN )
Cám ơn bạn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back