What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Jetstar có bay thẳng từ SGN đi MEL mà bạn. Nhưng họ chỉ có các ngày thứ 3, thứ 5 và Chủ nhật thôi. Các ngày khác phải nối chuyến.
Mình mua HAN-SYD và MEL-HAN của AirAsia nối chuyến ở KUL cho đợt Tết này giá 10.500.000 không có hành lý. Ngày thường thì rẻ hơn

Mình check lại rùi, có bay thẳng vào T2, T3 & T7 (còn ngày nào nữa mình chưa check) nhưng ko fai T5 & CN nha bạn

Nhân tiện cho mình hỏi sao bạn mua vé ko có hành lý vậy? 7kg là đủ luôn ah?

Last edited:
Mấy bạn ơi cho mình hỏi chút ạ, mình apply visa online gồm 2vc và 1 bé 5 tuổi theo diện du lịch thăm thân, ghi xét từ 37-51 ngày, tính đến hôm nay là 40 ngày rồi vẫn chưa có kết quả, mình có nên email cho lãnh sự quán hỏi ko ạ, có bạn nào xét lâu như trường hợp của mình ko tư vấn giúp mình với.

Uh dĩ nhiên mình cũng prefer bay thẳng chứ, nhưng mình check thì chặng SGN-MEL hoặc MEL-SGN đều phải transit ở SIN hết trơn.

MÌnh so sánh giá nào cũng tính cí hành ký hết (đi 20kg về 25kg)

Mà ban nói JS bay thẳng hả? Đâu fai đâu, vẫn phải transit mà, thậm chí trên đường bay đi MEL thì vẫn transit & tự lấy hành lý

Chắc bạn chọn không đúng ngày có chuyến bay thẳng. Theo mình check sơ bộ qua thì SG-Mel có chuyến bay thẳng vào CN-T3-T5 và bay chuyến MEL-SG vào Thứ 2-5-7.

Còn chuyến SG-Syd có chuyến bay thằng T6 và CN (bạn có thế check thêm các ngày khác...), tại mình năm ngoái và năm nay mình luôn đi và về từ Sd vào 02 ngày này. Các ngày khác chưa check.

Dựa vào trên nếu bạn đi 1 - 2 tuần thì canh tối thứ 6 đi bay qua Syd chơi, rồi lúc về canh thứ 7 về từ Mel.

Chắc bạn chọn không đúng ngày có chuyến bay thẳng. Theo mình check sơ bộ qua thì SG-Mel có chuyến bay thẳng vào CN-T3-T5 và bay chuyến MEL-SG vào Thứ 2-5-7.

Còn chuyến SG-Syd có chuyến bay thằng T6 và CN (bạn có thế check thêm các ngày khác...), tại mình năm ngoái và năm nay mình luôn đi và về từ Sd vào 02 ngày này. Các ngày khác chưa check.

Dựa vào trên nếu bạn đi 1 - 2 tuần thì canh tối thứ 6 đi bay qua Syd chơi, rồi lúc về canh thứ 7 về từ Mel.
Mình có check thử thì thấy chặng SGN-MEL bay thẳng có ngày T2-T3-T7 bạn ui (mình check cụ thể ngày cuối tháng 4 luôn), nhưng giá T7 mắc hơn 2 ngày T2 & T3 gần 7tr (mình nhấn mạnh lại là giá "mắc hơn" chứ hok fai giá 7tr 1 chiều nghen).
Mà giờ phải chờ đợi đến tháng 3 mới apply visa đc, xong coi kết quả ntnao mới tính típ vé mbay, hix, chán ghê, do đứa bạn đi cùng mình ko apply ngay bgiờ được.

Mình có check thử thì thấy chặng SGN-MEL bay thẳng có ngày T2-T3-T7 bạn ui (mình check cụ thể ngày cuối tháng 4 luôn), nhưng giá T7 mắc hơn 2 ngày T2 & T3 gần 7tr (mình nhấn mạnh lại là giá "mắc hơn" chứ hok fai giá 7tr 1 chiều nghen).
Mà giờ phải chờ đợi đến tháng 3 mới apply visa đc, xong coi kết quả ntnao mới tính típ vé mbay, hix, chán ghê, do đứa bạn đi cùng mình ko apply ngay bgiờ được.

Mỗi thời điểm nó đổi lich bay, mình mới check lại đợt t4 như bạn nói (ở trên mình check tháng 2).

Mình đã mua vé giữa cuối tháng 4 bay tối thứ 6 đi Syd là 4.730k, bay về đầu tháng 5 vào trưa CN là 3.030k.

Bạn nên cố bay vào cuối tuần để tận dụng được ngày nghỉ t7-cn (nếu có đi làm, chứ bay vào t7-CN mất hết 1 ngày rồi), còn làm tự do thì cứ vé rẽ mà đi khỏi đắn đo ngày giờ.

Mình check lại rùi, có bay thẳng vào T2, T3 & T7 (còn ngày nào nữa mình chưa check) nhưng ko fai T5 & CN nha bạn

Nhân tiện cho mình hỏi sao bạn mua vé ko có hành lý vậy? 7kg là đủ luôn ah?

Đúng rồi bạn ơi, tháng 4, tháng 5 thì từ SGN đi MEL có các chuyến bay thẳng vào thứ 2, thứ 3 và thứ 7. Mình check các tháng 2 và 3 bên chuyến bay thẳng vào các ngày thứ 3, thứ 5 và Chủ nhật .
Mình đi gọn nhẹ chỉ 7kg thôi bạn ơi, vì thế ko mua thêm hành lý ký gửi.

Bạn thử check vé của AirAsia xem, mình thấy cuối tháng 4 giá vé dưới 200$/ 1 chiều SGN-AVV (Melbourne) chưa bao gồm hành lý.

Đúng rồi bạn ơi, tháng 4, tháng 5 thì từ SGN đi MEL có các chuyến bay thẳng vào thứ 2, thứ 3 và thứ 7. Mình check các tháng 2 và 3 bên chuyến bay thẳng vào các ngày thứ 3, thứ 5 và Chủ nhật .
Mình đi gọn nhẹ chỉ 7kg thôi bạn ơi, vì thế ko mua thêm hành lý ký gửi.

Bạn thử check vé của AirAsia xem, mình thấy cuối tháng 4 giá vé dưới 200$/ 1 chiều SGN-AVV (Melbourne) chưa bao gồm hành lý.

Mình đi là 20kg hành lý mới đủ :D Shopping dữ lắm, hị hị, kinh nghiệm mấy lần trc đi Nhật, Châu Âu này kia ko khi nào về mà dưới 25kg :ROFLMAO:

Mỗi thời điểm nó đổi lich bay, mình mới check lại đợt t4 như bạn nói (ở trên mình check tháng 2).

Mình đã mua vé giữa cuối tháng 4 bay tối thứ 6 đi Syd là 4.730k, bay về đầu tháng 5 vào trưa CN là 3.030k.

Bạn nên cố bay vào cuối tuần để tận dụng được ngày nghỉ t7-cn (nếu có đi làm, chứ bay vào t7-CN mất hết 1 ngày rồi), còn làm tự do thì cứ vé rẽ mà đi khỏi đắn đo ngày giờ.

Mình đi làm vp nên cũng muốn tranh thủ đi T7&CN, cụ thể như đợt 30/4 này nếu bay đc T7 (27/4) rồi về ngày CN (5/5) là quá đêp vì cty mình đc nghỉ nguyên tuần đó luôn. Nhưng cũng muốn chọn bay thẳng để đỡ mệt.

nếu đến lúc mua vé mà gia cũng chênh lệch như bgio (bay T7 mác hơn bay T2-T3 khoảng 6-7tr) thì sẽ cân nhắc lại, vì nếu bay T3 cho rẻ đc 6tr8 mà lại phải nghỉ thêm 3 ngày 6-7-8/5 (T2-T3-T4) thì tính ra tiền công 3 ngày còn nhìu hơn, hị hị.

giờ là ưu tiên bay khỏe trc đã chứ nhớ cảnh transit oải quá o_O

Mình hỏi lung tung đủ thứ nhưng chính thức thì tối qua mới chính thức submit cả nhà ạ. Tuy nhiên, mình choáng váng quá vì định ngày kia rảnh sẽ đi lấy bio, ai dè đến tận 31.1 mới available.
Nhà mình có ai phải đợi hẳn 8 ngày như mình không?

Last edited:
Mình hỏi lung tung đủ thứ nhưng chính thức thì tối qua mới chính thức submit cả nhà ạ. Tuy nhiên, mình choáng váng quá vì định ngày kia rảnh sẽ đi lấy bio, ai dè đến tận 31.1 mới available.
Nhà mình có ai phải đợi hẳn 8 ngày như mình không?
Hiện giờ apply visa có cần giấy khám sức khỏe ko bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back