What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Lần nào cũng phải lấy hết nha. Sao bạn nộp gì tận 30 cái docs vậy? Ngắn gọn súc tích thôi, các giải trình hoặc lịch trình cũng chỉ nên ngắn gọn trong 1 trang.
Mình mang theo con nhỏ nên muốn giải trình 1 chút + giấy kết hôn và giấy khai sinh của các con. Mình chỉ thiếu đúng cái hộ khẩu. Thế mà nó trả lời là giả vờ là genuine tourist.

Mình nộp hs ngay 11/4 lay bio ngay 13 co ket qua ngày 20 , nhung ngay 23 ho moi gui email cho mình. Hs của mình có sao ke luong , hd ld cong ty uy tin cua vn , co so tiet kiem , so hong nha dat noi chung la day du lam cty hien tai gan 7 nam . ....lương k duoi con số 20 .... vẫn rớt. Ly do họ đưa ra là mình k có khả năng quay lại vn . . Mình nghĩ có nhiều hs rớt chẳng qua mọi ng không đưa lên đây thôi.
Bạn đã nộp lại hồ sơ chưa? Mình cũng định mang con đi chơi như bạn. Mình thực sự rất hoang mang không biết bổ sung giấy tờ gì nữa vì mình đã cố gắng nộp đủ các thứ họ yêu cầu, nhưng mà tài sản thì mình ko có sổ đỏ hay tài sản gì khác ngoài sổ tk (mình để 2 tỉ, ko biết có hợp lý không, nhân viên ngân hàng tư vấn mình vậy)

Bạn đã nộp lại hồ sơ chưa? Mình cũng định mang con đi chơi như bạn. Mình thực sự rất hoang mang không biết bổ sung giấy tờ gì nữa vì mình đã cố gắng nộp đủ các thứ họ yêu cầu, nhưng mà tài sản thì mình ko có sổ đỏ hay tài sản gì khác ngoài sổ tk (mình để 2 tỉ, ko biết có hợp lý không, nhân viên ngân hàng tư vấn mình vậy)

Theo mình sổ tiết kiệm 2 tỷ là quá nhiều, sẽ gây nghi ngờ cho nhân viên xét hồ sơ.
Mình là freelancer nên mình làm sổ tiết kiệm 200 triệu. Còn bạn mình có công việc ổn định lương tháng 10-12 triệu nên sổ tiết kiệm chỉ 100 triệu thôi.
Bọn mình cũng ko nộp sổ đỏ gì cả.

Theo mình sổ tiết kiệm 2 tỷ là quá nhiều, sẽ gây nghi ngờ cho nhân viên xét hồ sơ.
Mình là freelancer nên mình làm sổ tiết kiệm 200 triệu. Còn bạn mình có công việc ổn định lương tháng 10-12 triệu nên sổ tiết kiệm chỉ 100 triệu thôi.
Bọn mình cũng ko nộp sổ đỏ gì cả.
Vậy tài chính của bạn là tiền thật của bạn hay bạn làm qua dịch vụ tài chính của ngân hàng?
Mọi viêc đều phải hợp lý, để có 2 tỉ tk thì lịch sử công việc, thu nhập hàng tháng nó phải khớp.

Vậy tài chính của bạn là tiền thật của bạn hay bạn làm qua dịch vụ tài chính của ngân hàng?
Mọi viêc đều phải hợp lý, để có 2 tỉ tk thì lịch sử công việc, thu nhập hàng tháng nó phải khớp.
Mình hình như thật thà quá, cái gì cũng thật, lại giải trình tỉ mỉ quá nên họ nghi ngờ hồ sơ của mình hay sao ý. Thu nhập của mình qua tiền mặt là chính, chuyển khoản chỉ là phần cứng thôi, có giải trình mà không ăn thua.

Mình mua vé của AirAsia 2 chiều: HAN-SYD và MEL-HAN nối chuyến ở KUL vào dịp Tết này tổng hết 11tr chưa bao gồm hành lý bạn ạ.
Mình đi Qantas tới Mel tối nay và nó đang delay 24 tiếng...
Không biết yêu cầu bảo hiểm du lịch bồi thường có rắc rối không nhỉ...

Em cảm ơn anh ạ!
Sổ đỏ đứng tên bố mẹ em nhưng em cứ cho vào có được không ạ? Có giấy khai sinh để chứng minh quan hệ ạ
Em quên mất không viết thông tin quan trọng là em bị Canada từ chối visa 1 lần. Liệu em có cần khai báo khi apply ko ạ? Vì trong form có mục đấy ạ :(

Bạn ơi bạn sumit chưa? Nếu chưa thì trường hợp của bạn, bạn viết kèm theo một đơn giải trình nội dung tập trung vào các lý do buộc bạn trở lại vn như gia đình, cv ổn định, có tài sản..... Tài chính bạn submit kinh tế và Job của bạn, ba mẹ, và bđs do ba mẹ đứng tên, submit thêm một thư thừa kế (có công chứng càng tốt), rồi giải thích vói họ bạn sẽ là người thừa kế khối tài sản của ba mẹ trong tương lai. Mình k giống trường hợp bạn nhưng bên topic Châu Âu có bạn từ chối vì trẻ và k có tiền nhiều sau viết thư giải trình dạng như mình nêu trên thì đậu lần hai, nên bạn muốn chắc bạn viết thư giải trình kèm lun nhé!

Mình hình như thật thà quá, cái gì cũng thật, lại giải trình tỉ mỉ quá nên họ nghi ngờ hồ sơ của mình hay sao ý. Thu nhập của mình qua tiền mặt là chính, chuyển khoản chỉ là phần cứng thôi, có giải trình mà không ăn thua.
Bạn ơi trường hợp của bạn bạn ko thưa kiện đc đâu, khả năng thưa kiện đc duyệt là thấp, bạn hãy đợi thời gian submit lại cái mới. Mình khuyên bạn nên tìm Education Network ngta tư vấn cho hồ sơ rồi trả it tiền phí, bạn gởi thư từ chối cho ngta lun, mình cũng bị từ chối lần một rồi cũng nhờ bạn bè giới thiệu mình thì hồ sơ sau submit cái có visa liền lun. Mình k có ý quảng cáo hay gì đâu nhé, vì quan điểm xem hồ sơ của cá nhân bọn mình và đại sứ quan rất khác nhau, nên nếu bị rớt rồi thì tốt nhất nên đến các trung tâm tư vấn visa uy tín để họ tư vấn, họ có đội ngũ luật sư chuyên về các ca khó đậu sẽ tư vấn rõ cho mình bik hồ sơ mình yếu ở điểm nào.

ko ban nhe. Cu chup bang dien thoai roi up len thoi. Khoi can scan luon.

Anh ơi cho em hỏi lấy bio xong rồi mình có phải vào immiacc click confirm gì không? Vì lúc submit xong em đã vào click confirm attached documents rồi, lấy bio sáng nay vào lại account thì không thấy chỗ nào để click nữa. Em có nhớ mang máng trên group mọi người bảo lấy bio xong phải lên confirm gì nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back