What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Ôi cái vụ information request này hài quá, k đọc topic thì cũng k bit mà làm lun
nó có ảnh hưởng đến time xét duyệt visa hay không nhỉ, mình nộp từ ngày 13/12 vừa rồi

Hi, Mình nghĩ k có ảnh hưởng gì đâu, bản thân mình sau khi nộp online, đi lấy sinh trắc học về cũng k đả động gì vào web để check nữa. Có 1 anh cũng nộp rùi bảo mình phải click vô cái đó rồi nó mới chuyển trạng thái sang asessment in progress nên chắc sau khi click hồ sơ mới dc xét duyệt nhưng cuối cùng chỉ sau 10 ngày ( kể từ ngày đi lấy vân tay) thì a ấy có visa tức là sau khi click information request có 1-2 hôm thôi :). Nhiều bạn cũng có click vô đâu mà nên bạn đừng lo :)

Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn rất nhiệt tình. Vợ chồng mình nộp online ngày 23/11, lấy sinh trắc học ngày 28/11. Mình gọi lên LSQ hỏi kết quả 2 lần, và hôm qua 03/01 thì có email multiple 1 năm cho cả 2 vợ chồng. Lúc mình tra hồ sơ trên web thấy information requested không biết ntn nên không bấm vào provided gì cả. Chia sẻ kinh nghiệm các bạn nộp sau chắc bấm vào mục này để họ xét duyệt chắc sẽ nhanh hơn.

Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn rất nhiệt tình. Vợ chồng mình nộp online ngày 23/11, lấy sinh trắc học ngày 28/11. Mình gọi lên LSQ hỏi kết quả 2 lần, và hôm qua 03/01 thì có email multiple 1 năm cho cả 2 vợ chồng. Lúc mình tra hồ sơ trên web thấy information requested không biết ntn nên không bấm vào provided gì cả. Chia sẻ kinh nghiệm các bạn nộp sau chắc bấm vào mục này để họ xét duyệt chắc sẽ nhanh hơn.

Chúc mừng hai vc bạn nha :)

HI cả nhà, mấy hôm nay mình liên tục apply online nhưng toàn bị báo từ chối không rõ nguyên nhân. Mình có gọi tới sứ quán Úc thì họ nói ko thấy thông tin của mình trên hệ thống, nghĩa là mình chưa up được hs lên. Mình đã đi nhiều nước, có visa schengen...hồ sơ cũng ok và khai minh bạch ( theo đúng như những gì mình có) nhưng không hiểu sao chỉ đến 3,4 trang đầu đến phần confirm thông tin trên là đúng thì nó luôn báo passport của mình không đủ điều kiện xin online. Hôm đầu tiên thì mình điền tới tận mục payment thì bị từ chối. Mình không rõ ĐK passport là gì? Hạn passport của mình tới tháng 9/2021 mới hết hạn. Có bạn nào bị tương tự không tư vấn giúp mình với? Tks :(

À mình xin theo diện du lịch, form 600

HI cả nhà, mấy hôm nay mình liên tục apply online nhưng toàn bị báo từ chối không rõ nguyên nhân. Mình có gọi tới sứ quán Úc thì họ nói ko thấy thông tin của mình trên hệ thống, nghĩa là mình chưa up được hs lên. Mình đã đi nhiều nước, có visa schengen...hồ sơ cũng ok và khai minh bạch ( theo đúng như những gì mình có) nhưng không hiểu sao chỉ đến 3,4 trang đầu đến phần confirm thông tin trên là đúng thì nó luôn báo passport của mình không đủ điều kiện xin online. Hôm đầu tiên thì mình điền tới tận mục payment thì bị từ chối. Mình không rõ ĐK passport là gì? Hạn passport của mình tới tháng 9/2021 mới hết hạn. Có bạn nào bị tương tự không tư vấn giúp mình với? Tks :(

À mình xin theo diện du lịch, form 600

Bạn chụp hình ảnh màn hình phần lỗi đó để mọi ng cùng xem, chứ mình chưa thấy ai có lỗi này cả :(

Hi cả nhà,
Mình vửa nộp hồ sơ và lấy dấu vân tay sáng ngày hôm qua xong. Trạng thái đã chuyển qua "Assessment in progress"
Hồ sơ nộp theo danh sách bemap86 và các bạn đã hướng dẫn.
Lấy dấu vân tay cũng nhanh, hẹn 8h30' mà 9h đã làm xong (chắc cuối năm ít người xin Visa).
Giờ hồi hộp ngồi chờ, chắc phải qua Tết mới có kết quả.

Các bạn ơi cho mình hỏi lấy dấu vân tay xong thì mình có cần phải làm gì với hồ sơ đã nộp online không vậy ạ? Mình lấy sáng nay, đến giờ check thì vẫn thấy application status là "ìnormation requested", không biết khi nào họ update nữa. Giờ ngồi rung đùi chắc qua Tết mới có kết quả >.<

Hi cả nhà,
Mình mới nhận được email Visa, xin Single nhưng được cấp Multi, ở được 3 tháng.
Vậy là chỉ cần 4 ngày làm việc là được cấp Visa (mình lấy dấu vân tay sáng thứ tư tuần trước).

Cám ơn cả nhà nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back