What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Chắc chỉ khai là friend thôi. Muốn khai chi tiết hơn chắc phải làm cái thư giải thích em ạ
Cho e hỏi các giấy tờ liên quan đến người mời ( ảnh chụp chứng minh mối quan hệ và các chứng minh tài chính) thì upload cùng mục thư mời hay ở mục nào khác ạ?

Mình nộp hồ sơ cho 2 bé sinh năm 2002 và 2006. Ba mẹ 2 bé đã được cấp Visa Úc cách đây 2 tháng. Tuy nhiên, sau khi submit hồ sơ vào tối nay thì không nhận được bất kỳ Thư yêu cầu cung cấp dấu vân tay nào cả (trong email và cả trong hệ thống Immi). Mình đã gửi email cho LSQ tại HCM thì nhận được thư tự động. Mọi người có gặp trường hợp này bao giờ chưa và cách giải quyết ntn?. Thanks!

Mọi ng cho e xin ý kiến về case của e với ạ:
E là nữ 27t, độc thân, có hdld, lương ck 12tr, cmtc tầm 150tr, từng đi Thái (3 lần), Sing, Hàn.
E dự định đi Úc cùng ny e ( là ng Úc nhưng sống và làm việc ở Việt Nam, có thẻ tạm trú) với mục đích du lịch và thăm mẹ của ny, thì e nên xin du lịch kiểu tự túc hay là mẹ ny viết thư mời thì khả năng xin dc visa cao hơn ạ.
E hơi phân vân vì thực ra chưa gặp mẹ ny bao h liệu họ có yêu cầu ảnh chụp chung hay chứng minh mối quan hệ với ng mời như thế nào ko ạ. Theo e tìm hiểu thì ny e hiện tại ko sống ở Úc nên ko viết thư mời dc đúng ko ạ?
Mình nghỉ nếu bạn nộp đi du lịch tự túc sẽ ok hơn nếu thủ tục bảo lãnh rắc rối, xin visa Úc khá đơn giản, chỉ cần bạn chứng minh mình đi du lịch và có khả năng trở về VN là được

Mình nghỉ nếu bạn nộp đi du lịch tự túc sẽ ok hơn nếu thủ tục bảo lãnh rắc rối, xin visa Úc khá đơn giản, chỉ cần bạn chứng minh mình đi du lịch và có khả năng trở về VN là được
Mình cũng nộp tự túc và trong thư mời ghi rõ là sẽ ở nhà bác ý. Bây giờ đợi đến 27.5 đi lấy bio nữa.

Chào group phuot.vn. Mình mới tham gia group nên mong mọi người giúp đỡ. Case mình như sau mọi người tư vấn giúp.
Mình là Nam,32t.Tháng 9/ 2014 mình có làm visa sang Úc du lịch. Sau đó minh xin gia hạn visa lần 1 thang 12/2014. Sau đó gia hạn lần 2 tháng 8/2015. Đến tháng12 /2015 mình làm visa du Học tại Úc Luôn.Nhưng sau đó đến thang 9/2016 bi rớt.lý do là lãnh sự ko tin mục đích du học của mình. Sau đó mình tiếp tục kháng cáo toà AAT và đi học bình thường chờ kết quả kháng cáo. Khóa học đến thang 4/2019. Lúc bấy giờ visa minh giữ là Bridging Visa A. Đến thang 7/2018 kết quả toà AAt không thành công. Lý do là toà cũng ko tin mục đich Học của mình.Nên mình phải về Vietnam. Mình ko bị bất cứ vi pham hay lệnh cấm gì.
Bây Giờ mình muốn làm visa du lịch sang úc khoang 2 tuan để thăm chị gái là sinh viên được ko vậy?
Cảm ơn

Chào cả nhà mình có làm visa cho mẹ mình, để đi nhiều lần 12 tháng,
Sau khi xác nhận ,
làm Biometric lại VFS, mình chụp ảnh gửi vào giấy tờ add thêm.
Làm chụp ( X-quang) Xray chét và khám theo yêu cầu, cũng chụp giấy tờ gửi lên

Sao màn hình yêu cầu vẫn còn hiện nội dung
Action requied
+Arrange Biometrics Collection
Thì còn phải làm gì nữa không mọi người

Attachments

399.2 KB · Views: 92
Mình cũng bị giống bạn nè mà trên trang chủ có ghi là đang có lỗi đó bạn

Action Required flag still showing:
Please disregard the action required flag if you have already provided the following information and it is still showing as required on your application summary page:
  • Health Assessment
  • Character assessment
  • Biometrics
  • Additional payment requirement
This is a known system issue that is currently being investigated by technical teams.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back