What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Visa ghi như vậy có nghĩa là thời hạn visa của em là 6 tháng (22/6/2017 - 22/12/2017), em thoải mái chọn đi ngày nào cũng được. Nhưng phải về (xuất cảnh khỏi Úc) trước 23h59p ngày 22/12/2017. Còn việc em được ở bao lâu từ ngày nhập cảnh thì có ghi ở phần Stay Period (3 hoặc 6 tháng).

Mình hơi thắc mắc một chút chỗ câu trả lời này của bạn Hoang11b2 "phải xuất cảnh khỏi Úc trước 23h59 ngày 22/12/2017". Như vậy có nghĩa là phải xuất cảnh trước ngày visa hết hạn. Nhưng theo mình hiểu thì ngày hết hạn visa là ngày cuối cùng mình có thể đặt chân/nhập cảnh vào Úc. Còn ngày xuất cảnh cuối cùng thì phụ thuộc vào thời hạn visa cho ở tính từ ngày mình nhập cảnh. Nếu mình hiểu đúng thì mình vd visa của Linh0711 cho ở Max 3 tháng thì bạn ấy vẫn có thể đến Úc vào trước 11h59 ngày 22/12/2017 và phải xuất cảnh trước 22/03/2017 (chứ k phải xuất cảnh trươc 22/12/2017).

ACE nào rành về vấn đề này thông não giúp mình với. Cảm ơn mọi người.

Mình hơi thắc mắc một chút chỗ câu trả lời này của bạn Hoang11b2 "phải xuất cảnh khỏi Úc trước 23h59 ngày 22/12/2017". Như vậy có nghĩa là phải xuất cảnh trước ngày visa hết hạn. Nhưng theo mình hiểu thì ngày hết hạn visa là ngày cuối cùng mình có thể đặt chân/nhập cảnh vào Úc. Còn ngày xuất cảnh cuối cùng thì phụ thuộc vào thời hạn visa cho ở tính từ ngày mình nhập cảnh. Nếu mình hiểu đúng thì mình vd visa của Linh0711 cho ở Max 3 tháng thì bạn ấy vẫn có thể đến Úc vào trước 11h59 ngày 22/12/2017 và phải xuất cảnh trước 22/03/2017 (chứ k phải xuất cảnh trươc 22/12/2017).

ACE nào rành về vấn đề này thông não giúp mình với. Cảm ơn mọi người.

Bạn hiểu đúng ý đấy. Ngày 22/12/2017 chính là ngày cuối cùng được nhập cảnh vào Úc, còn xuất cảnh ngày nào thì phụ thuộc vào stay period kể từ ngày mình nhập cảnh. Cái này là mình hỏi đúng ĐSQ và có được thông tin trả lời như vậy, giống visa New Zealand và Visa schengen.

Visa ghi như vậy có nghĩa là thời hạn visa của em là 6 tháng (22/6/2017 - 22/12/2017), em thoải mái chọn đi ngày nào cũng được. Nhưng phải về (xuất cảnh khỏi Úc) trước 23h59p ngày 22/12/2017. Còn việc em được ở bao lâu từ ngày nhập cảnh thì có ghi ở phần Stay Period (3 hoặc 6 tháng).

Rất xin lỗi mọi người, không biết hôm đó ăn phải cái gì mà viết sai như vậy, đúng ra là "phải nhập cảnh trước 23h59p ngày 22/12/2017". Xin tạ lỗi lần nữa. (S)

Cho mình hỏi Xin visa online cho bé dưới 14 tuổi đc k mọi người..?

Tình hình là mình xin visa cho mình và cháu và đã có nhưng lần đầu xin k hiểu nên giấy ủy quyền anh mình ghi chỉ từ 20/6 đến 2/7, stay 13days, nên bên Úc người ta mới cấp visa từ ngày 24/6 đến ngày 2/7 :( giờ cận thời gian quá, cứ nghĩ Úc sẽ cấp ít nhất 3 tháng.

Mình thừ hỏi bên VFS thì họ bảo No Choice, fai làm lại hồ sơ xin lại.

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Bạn ơi, tớ không thấy cái nút "Information provided" đâu nhỉ? Cứ thấy tình trạng "Information requested" mãi!

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Bạn ơi, tớ không thấy cái nút "Information provided" đâu nhỉ? Cứ thấy tình trạng "Information requested" mãi!

Bạn bấm vào dòng mã hồ sơ (Reference no. ví dụ: EGOVFCREN8 ) là sẽ có nút Information provided bên tay phải đấy

Cho mình hỏi mình đang ở mỷ. Có thẻ xanh vậy mình cần nhửng gì để có thể Apply visa úc online được. Cám ơn bạn nhiều

HELP!!!!!!!!!!!!APPLY VISA ONLINE
Các bạn ơi cho mình hỏi chút minh apply visa online cho mẹ và dì mình đi du lịch, dì mình thì có visa rồi còn mẹ mình thì chưa có, vé máy bay của mẹ mình mua bay ngày 04/07. Mình gọi điện hỏi VFS thì họ nói họ không biết , họ không quản lý hay kiểm tra được những hồ sơ online. Giờ mình có thể hỏi ở đâu được các bạn nhỉ.

HELP!!!!!!!!!!!!APPLY VISA ONLINE
Các bạn ơi cho mình hỏi chút minh apply visa online cho mẹ và dì mình đi du lịch, dì mình thì có visa rồi còn mẹ mình thì chưa có, vé máy bay của mẹ mình mua bay ngày 04/07. Mình gọi điện hỏi VFS thì họ nói họ không biết , họ không quản lý hay kiểm tra được những hồ sơ online. Giờ mình có thể hỏi ở đâu được các bạn nhỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back