What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình đã lấy sinh trắc học ở VFS và có một vài lưu ý như sau.

1. Biometrics bắt buộc phải đặt hẹn, ko chấp nhận walk in nữa.
2. Tuy nhiên, bạn nên đến sớm hơn giờ hẹn khoảng 20-30 phút người ta vẫn check in cho mình vào.
3. Thời gian chờ đóng tiền và lấy vân tay rất lâu. Mình mất hơn 1 tiếng mới xong, ngồi đợi rất bực mình vì họ viết trong appointment letter là 15:15-15:30 làm mình hiểu nhầm là chỉ mất khoảng 15 phút. Để tránh việc này bạn nên làm điều số 2.
4. Mình phát hiện ra là nộp on line và nộp VFS thì cũng ko chênh lệch phí lắm. Hic hic...
5. Bên Lãnh sự cập nhật Biometrics của mình rất nhanh. Trưa thứ sáu mình lấy thì tối khuya về check đã thấy ko còn yêu cầu đi lấy Sinh trắc bên VFS nữa. Sáng thứ 7 lên xem lại Status đã thành "In progress" rồi.
6. Bạn vẫn có thể add thêm giấy tờ nếu thấy cần thiết trên IMMI.

Nói chung giờ đang hồi hộp từng giây từng phút chờ thông báo mới :((

Dear everyone,
Sáng nay lò mò lên IMMI online kiểm tra nửa thì trong email báo về có thư của IMMI. Lật đật mở ra xem thì nhận được VISA GRANT NOTIFICATION, có nghĩa là đã đậu VISA Úc. Mừng không thể tả, mà sao quá nhanh quá nguy hiểm. Đúng 1 tuần.

Mình nộp hồ sơ hôm 2/11/2017
Lấy sinh trắc 4/11/2017
Hôm nay 9/11/2017 có visa không yêu cầu bổ sung hay phỏng vấn gì cả.

Huraaa....

Cám ơn mọi người đã chia sẻ!

Thông tin của các bạn cung cấp rất hữu ích, bạn nào chưa biết thì chịu khó đọc hết 77 trang thì sẽ biết mình cần phải làm gì.
Mình đã submit hồ sơ ngày 06/11/2017. Lịch hẹn làm Biometrics lúc 11h ngày 09/11/2017, vùa làm xong về (từ lúc vào đến lúc ra khoảng 40 phút, nói chung là cũng không lâu lắm), giờ ngồi chờ kết quả thôi. Mình xin multiple entries visa cho 3 năm luôn nên chắc sẽ đợi hơi lâu một tí. Bạn nào dự định đi Úc vào khoảng thời gian từ 14/02/2018 đến 28/02/2018 thì inbox mình để cùng đi nhé.

Dear everyone,
Sáng nay lò mò lên IMMI online kiểm tra nửa thì trong email báo về có thư của IMMI. Lật đật mở ra xem thì nhận được VISA GRANT NOTIFICATION, có nghĩa là đã đậu VISA Úc. Mừng không thể tả, mà sao quá nhanh quá nguy hiểm. Đúng 1 tuần.

Mình nộp hồ sơ hôm 2/11/2017
Lấy sinh trắc 4/11/2017
Hôm nay 9/11/2017 có visa không yêu cầu bổ sung hay phỏng vấn gì cả.

Huraaa....

Chúc mừng chị! Đợt này đúng là quá nhanh, quá nguy hiểm.
Mà IMMI nó ko gửi mail đến hộp mail of chị ạ?

Chúc mừng chị! Đợt này đúng là quá nhanh, quá nguy hiểm.
Mà IMMI nó ko gửi mail đến hộp mail of chị ạ?

Thực ra mình là ANH, chứ ko phải CHỊ, 33t. Ý mình là trong lúc vào check IMMI ONLINE thì thấy điện thoại báo có thư mới trong Yahoo Mail, mở ra thì thấy granted rồi. Mình ko nghĩ là nó nhanh đến như vậy, đúng 1 tuần. Chắc mình hên!

Thực ra mình là ANH, chứ ko phải CHỊ, 33t. Ý mình là trong lúc vào check IMMI ONLINE thì thấy điện thoại báo có thư mới trong Yahoo Mail, mở ra thì thấy granted rồi. Mình ko nghĩ là nó nhanh đến như vậy, đúng 1 tuần. Chắc mình hên!

Thật sự có may mắn, visa được cấp nhanh hơn thời gian qui định trên web của Lãnh Sự.

Visa của bạn được cấp bao lâu?

Ây da, em xin lỗi!
Hồi visa của em cũng chỉ 7 từ ngày submit online và đóng phí. Chắc đợt này ngta rảnh :D
Bao giờ anh đi vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,147
Latest member
inhopgiaymem
Back