What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình vừa nhận được visa Úc rồi,multiple 1 năm
*23/11: nộp online
*4/12: đi lấy biometrics
*6/12: nhận mail được cấp Visa.
Vui quá xá vui. Vía Úc nhanh thật, không phài chờ đợi lâu. :)

Chúc mừng bạn nha, vậy là người ta sẽ tính từ ngày mình apply chứ ko phải tính từ ngày mình đi lấy Bio, lúc m hỏi trên VFS người lấy Bio cho mình cũng nói vậy. Mình nộp 27/11, lấy Bio 1/12 và vẫn đag đợi kết quả

Chúc mừng bạn nha, vậy là người ta sẽ tính từ ngày mình apply chứ ko phải tính từ ngày mình đi lấy Bio, lúc m hỏi trên VFS người lấy Bio cho mình cũng nói vậy. Mình nộp 27/11, lấy Bio 1/12 và vẫn đag đợi kết quả
Cảm ơn bạn. Chắc bạn sẽ có trong tuần này thôi. Lúc đầu mình cũng lo là lấy vân tay trễ thì sẽ bị chậm thời gian xin visa. Vậy là họ xem xét hồ sơ từ ngày mình apply và khi hoàn tất lấy vân tay là thủ tục cuối cho đủ hồ sơ.
Bạn ráng chờ thêm nhé. Mong bạn có visa để vi vu.

Chúc mừng bạn. Quá nhanh và nguy hiểm. Mình nộp từ ngày 16/11 đến nay vẫn chưa thấy hồi âm. thôi đành đợi chờ là hạnh phúc vậy
Mình làm lịch trình khởi hành là 20/12, có lẽ họ thấy gần ngày đi, cấp visa nhanh cho mình có cơ hội thăm Úc. ;))

Chúc mừng bạn nhé! Mình lấy Bio cùng ngày với bạn nhưng nộp hồ sơ muộn hơn 1 tuần. Chắc tuần sau mới có thông tin.
Có khi nào chúng ta xếp hàng cùng nhau sáng hôm ấy mà không biết. Hihi. Mình nghĩ bạn sẽ có visa sớm thôi.

Cảm ơn bạn. Chắc bạn sẽ có trong tuần này thôi. Lúc đầu mình cũng lo là lấy vân tay trễ thì sẽ bị chậm thời gian xin visa. Vậy là họ xem xét hồ sơ từ ngày mình apply và khi hoàn tất lấy vân tay là thủ tục cuối cho đủ hồ sơ.
Bạn ráng chờ thêm nhé. Mong bạn có visa để vi vu.

Hihi uk mình cũng mong có visa nhg mà bg công việc lại đang có vấn đề nên ko biết có đi được không nữa hic. Mà mình cũng đã mua vé đi ngày 20/12 trùng ngày bạn đó, mình cũng attact cái vé đã book lên

Chào các anh chị và các bạn, sau bao ngày mong mỏi, kể cả đã quá hạn đi dự kiến của mình, mình đã đc Đsq gửi thư báo Grant visa chiều nay. Tròn 3 tuần ạ. Mừng hết biết, cứ nghĩ là FAIL rồi ạ. Cảm ơn mọi người đã tư vấn, đặc biệt là bạn Saigonn_2, bạn Sữa đã rất nhiệt tình và động viên trường hợp của mình.

Chào các anh chị và các bạn, sau bao ngày mong mỏi, kể cả đã quá hạn đi dự kiến của mình, mình đã đc Đsq gửi thư báo Grant visa chiều nay. Tròn 3 tuần ạ. Mừng hết biết, cứ nghĩ là FAIL rồi ạ. Cảm ơn mọi người đã tư vấn, đặc biệt là bạn Saigonn_2, bạn Sữa đã rất nhiệt tình và động viên trường hợp của mình.

Chúc mừng con thần gió nhé :T

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back