What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Cám ơn bạn đã chia sẻ, cho mình hỏi mình đã làm về tài chính kế toán cho 2 công ty trong 6 năm rồi, mới nghỉ việc giữa tháng 5 vừa rồi, cho mình hỏi khả năng nộp hs du lịch có dễ xin visa không, hiện tại mình muốn đi du lịch 1 thời gian rồi mới đi làm lại. Các khoản khác như sổ TK, tài sản mình có đủ.

Rất cám ơn nếu nhận được chia sẻ thêm từ bạn.

Chào bạn bemap86 ^^
Mình đang ngộp trong đống thông tin bên topic Kinh nghiệm xin visa Úc thì vớ đc cái này của bạn quả thật là như cá gặp nước :X.
Thông tin bạn đưa ra cực kỳ dễ hiểu luôn ý.
Nhưng mình xin phép hỏi thêm 1 chút là. Theo mình đọc trên web của sứ quán thì dạng đi đu lịch/ thăm thân không thấy ghi là có thể nộp hồ sơ online?
Thứ 2: Visa úc người ta không dán lên pass mình hả bạn? :(. Mình như kiểu thèm sưu tập visa nữa ý. Kể ra có con visa dán vào pass nhìn nó vẫn uých hơn nhỉ :p

Chào bạn bemap86 ^^
Mình đang ngộp trong đống thông tin bên topic Kinh nghiệm xin visa Úc thì vớ đc cái này của bạn quả thật là như cá gặp nước :X.
Nhưng mình xin phép hỏi thêm 1 chút là. Theo mình đọc trên web của sứ quán thì dạng đi đu lịch/ thăm thân không thấy ghi là có thể nộp hồ sơ online?
Thứ 2: Visa úc người ta không dán lên pass mình hả bạn? :(. Mình như kiểu thèm sưu tập visa nữa ý. Kể ra có con visa dán vào pass nhìn nó vẫn uých hơn nhỉ :p

NẾu bạn muốn Visa dán lên thì tốn thêm tiền thôi. Chả oách gì đâu vì bạn vẫn có thể in cái Visa trên trang A4 kẹp vào PP còn oách hơn...
Mà khi bạn đã đi Úc rồi thì con dấu mới quan trọng, visa đến mà ko cho nhập cảnh vào thì cũng đâu có dấu :( . Với mình đỡ tốn 1 trang PP :p

Đúng là "ông già khó tính" :p. Mình thì nghĩ có visa dán cố định trong passport rồi thì sau này xin đi đâu cũng dễ hơn. Căn bản sau chuyến đi Úc 1 tháng thì mình đi Đài Loan. Mà nếu visa Úc còn hạn thì mình có thể xin visa online của bọn Taipei. Nchung mình thích PP kín visa mà :p

Cám ơn chị bemap86 nha, em sẽ nộp online theo chị luôn cho tiện hehehe. Em có thư mời từ bạn ở Úc (bạn í là citizen luôn) nhưng không bảo lãnh gì cả, mình cũng có thể submit cái thư mời ấy theo kiểu online được luôn đúng không ạ?

Cám ơn bạn đã chia sẻ, cho mình hỏi mình đã làm về tài chính kế toán cho 2 công ty trong 6 năm rồi, mới nghỉ việc giữa tháng 5 vừa rồi, cho mình hỏi khả năng nộp hs du lịch có dễ xin visa không, hiện tại mình muốn đi du lịch 1 thời gian rồi mới đi làm lại. Các khoản khác như sổ TK, tài sản mình có đủ.

Rất cám ơn nếu nhận được chia sẻ thêm từ bạn.

Mình hơi tiếc khi bạn nghỉ việc mà chưa xin visa Úc :) bạn cứ thử làm như mình đi,nộp online xin ngắn ngày, nếu bạn k nộp HDLD thì theo mình bạn nên up cai Quyết định nghỉ việc, kèm theo 1 lá thư trình bày v.v....
MÌnh cũng k rõ khả năng xin được không ? nhưng cứ thử thì mới biết vậy :) họ dựa rất nhiều vào mối quan hệ và công việc hiện tại của bạn ở VN, giờ bạn nghỉ việc rồi mất đi 1 lý do then chốt để c/m bạn sẽ quay vể ấy.

Chào bạn bemap86 ^^

Mình cũng đi dạng du lịch tự túc mà, cái nộp ol là dành công dân nước ngoài hoặc cũng có thể công dân Úc đang ở ngoài Úc muốn xin visa vào Úc ( hoặc gia hạn) nó thuộc bộ quản lý gì ấy( mình quên mất tên roài) . Mình đọc trên phần hướng dẫn khi nộp hồ sơ ol mà.
Bạn cứ nộp đi :) visa Úc mình thấy thời hạn là 3 tháng và có giá trị trong vòng 1 năm kể từ ngày cấp.

Mình cũng đi dạng du lịch tự túc mà, cái nộp ol là dành công dân nước ngoài hoặc cũng có thể công dân Úc đang ở ngoài Úc muốn xin visa vào Úc ( hoặc gia hạn) nó thuộc bộ quản lý gì ấy( mình quên mất tên roài) . Mình đọc trên phần hướng dẫn khi nộp hồ sơ ol mà.
Bạn cứ nộp đi :) visa Úc mình thấy thời hạn là 3 tháng và có giá trị trong vòng 1 năm kể từ ngày cấp.

OK cảm ơn bạn nhé. ^^. Mà mình vừa quay lại topic Thông tin du lịch Hàn Quốc thì hóa ra là vụ đi Hàn Quốc mình cũng làm theo những gì bạn hướng dẫn. Duyên quá đi mất hehe

CÓ cái này thiệt là tiện lợi quá. Cảm ơn bạn đã chia sẻ

Last edited:

Bemap86 ơi, cho mình hỏi, khi log-in vào ImmI, mình chọn new application, sau đó chọn visitor. Vietnamese thì ko apply eVisitor(651), nên mình chọn Visitor Visa (600) đúng ko?
Cho mình hỏi lệ phí cho Visitor visa (600) bạn đóng là bao nhiêu thế?
Thanks bạn nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back