What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Bạn cho hỏi, có cần dịch thuật các giấy tờ tiếng việt? Như giấy khai sinh, hộ khẩu, hdld....

bạn cho mình hỏi nhờ bạn nộp hồ sơ bao nhiêu lâu thi gửi mail lên lay dấu vân tay và chụp hình vậy, cám ơn

hi moi nguoi,
Cho em hoi TH của em là được 1 Cô bạn ở Úc mời sang chơi ,giúp cô đó trông em bé, chi phí cô đó lo hết ạ , cô đó là người Úc . Bản thân em là nữ, độc thân 23t, lúc trước em làm việc nhà nước lương ít tầm 2tr5 , có bhxh , giờ mới chuyển sang công ty nhà có thể chứng mình đươc lương 7tr nhưng mà trả bằng tiền mặt , chứng minh tài chính em định nhờ NH giúp ạ. Nhờ mọi người tư vấn giúp em về các giấy tờ em cần chuẩn bị ạ. cãm ơn mọi người .

Trong trang đầu mình có chia sẻ các giấy tờ cần nộp, trường hợp của bạn có giấy mời thì bổ sung thêm phần đó. trong web của đại sứ quán có nêu các giấy tờ cần nộp, mình để trong link ấy.

@bemap86: ơi, mình xem trên link apply online không có visa transit 771 hả bạn?

Về nộp visa transit online mình lại k có kinh nghiệm chia sẻ rùi, bạn lên web tìm thử thông tin xem :)

Chị bemap86 ơi phần điến form 1419 mình chèn ảnh vào luôn hay sao chị , form này điền theo dạng đánh máy dc ko chị hay viết tay rồi mình scan lên , cho em hỏi thêm phần thanh toán mình có thể thanh toán bằng tiền úc ko chị. Chị có thể cho em xin địa chỉ email được ko ah, em làm lần đầu bối rối ghê >"<

Em điền online hay điền giấy vậy ???? vì c làm ol nên thanh toán qua mạng, còn đến nơi nộp tiền vnd cho phí lấy dữ liệu sinh trắc học thôi.
E gửi email : [email protected] nhé.

Bạn cho hỏi, có cần dịch thuật các giấy tờ tiếng việt? Như giấy khai sinh, hộ khẩu, hdld....

Như mình đã chia sẻ các giấy tờ duy nhất mình để tiếng anh là : Giấy Nghỉ Phép, Playslip, Giấy xác nhận số dư ( song ngữ do NH cấp) thôi.

bạn cho mình hỏi nhờ bạn nộp hồ sơ bao nhiêu lâu thi gửi mail lên lay dấu vân tay và chụp hình vậy, cám ơn

Mình chưa hiểu câu hỏi: ý bạn là sau bao lâu thì t nhận dc mail báo lên lấy dấu vân tay và chụp hình hay mail họ gửi về báo lên lấy dấu vân tay ???
Ý 1: Ngay khi mình submit hồ sơ, mail được gửi đến luôn và bạn có thể lên bất cứ lúc nào từ sáng đến trước 3h chiều.
Ý 2: Mail họ gửi về ngay khi vài phút mình submit hồ sơ.

Chào ban, cám on bạn dã trã lời tin của mình, sao minh nộp cũng lâu rồi mà vẫn chưa thấy nhấn được mail lên lấy vân tay nhỉ.minh nô.p hơn 10 ngày rồi.

Mail bõ minh như vậy nè :
The applicant has not agreed to receive electronic correspondence for this application.
Note: Electronic correspondence for this application is sent only if the applicant agreed to communicate via email in the application.
No correspondence is available for the selected application.

Bạn có gì chia sẽ giúp mình với nhe, cam ơn

Last edited:

Chào ban, cám on bạn dã trã lời tin của mình, sao minh nộp cũng lâu rồi mà vẫn chưa thấy nhấn được mail lên lấy vân tay nhỉ.minh nô.p hơn 10 ngày rồi.

Mail bõ minh như vậy nè :
The applicant has not agreed to receive electronic correspondence for this application.
Note: Electronic correspondence for this application is sent only if the applicant agreed to communicate via email in the application.
No correspondence is available for the selected application.

Bạn có gì chia sẽ giúp mình với nhe, cam ơn

Bạn có chắc là đã submit thành công k vậy ?theo như trong mail thì báo là người nộp đơn k đồng ý nhận thư điện tử cho ứng dụng này. Bạn contact với VFS xem sao, chứ k có lâu như vậy đâu.

Chao bạn
Cám ơn bạn mình đã gọi lsq uc và hỏi việc của mình rồi, mình cũng đã đi chụp hình và lấy dấu vân tay. Ban cho mình hỏi là từ lúc chụp hình và lấy dấu vân tay khoảng bao nhiêu lâu họ hẹn bạn lên phỏng vấn vậy và phỏng vấn ở đâu? Cám ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,111
Latest member
SpecialityValve
Back