What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Mình cũng đi dạng du lịch tự túc mà, cái nộp ol là dành công dân nước ngoài hoặc cũng có thể công dân Úc đang ở ngoài Úc muốn xin visa vào Úc ( hoặc gia hạn) nó thuộc bộ quản lý gì ấy( mình quên mất tên roài) . Mình đọc trên phần hướng dẫn khi nộp hồ sơ ol mà.
Bạn cứ nộp đi :) visa Úc mình thấy thời hạn là 3 tháng và có giá trị trong vòng 1 năm kể từ ngày cấp.

Chị oi cho em hỏi, sau khi nộp và lấy vân tay, chị có phải đi khám sức khỏe k? Và các bước tiếp theo là gì? Mình cần submit gì thêm k?

Chào bạn

Cám ơn bạn chia sẻ nhé. Mình vừa nhận được visa chiều nay. Mình nộp hôm 8/6/2016. Mừng quá hihi

Cơ bản mình sợ bị gọi phỏng vấn y chang bạn nên mới hỏi thăm. Mình cũng đi du lịch tự túc 1 mình. Không bạn bè, không người thân cũng như không mua tour du lịch nào cả. Tưởng sợ pv nên sáng giờ canh điện thoại. Ai dè nó không gọi. Chiều có visa luôn.

Mình cũng từng đi các nước châu Á như bạn: Đài, Hàn, Nhật, Hong Kong và ĐNA.

Chưa biết khi nào đi nữa, do nộp Schengen mà dư hồ sơ nên qua Úc apply thử có luôn.

Ban oi minh cung vua co visa di UC, di tu tuc va con du 1 bo dinh nop schengen luon, ban cho minh hoi ban xin visa nuoc nao vay, co the share plan cho minh duoc khg? Thanks

Hi bạn saigonheart2016 , hiện mình vẫn chưa dc lãnh sự gọi yêu cầu nộp thêm gì nên mình ko submit gì cả, cũng đang lo lắng ^^

Hi bạn saigonheart2016 , hiện mình vẫn chưa dc lãnh sự gọi yêu cầu nộp thêm gì nên mình ko submit gì cả, cũng đang lo lắng ^^

Vậy hả bạn. Chắc k sao đâu. Mà bạn có đi khám sức khỏe k? Thường thì sau khi họ cho bạn đi lấy dấu vân tay va làm bio collection, rồi sau đó bạn vô lại cái immi account and click submit application hay sao á. Chứ k là họ k nhận đc hồ sơ đâu

Hi Kitkattraxanh

Chi apply visa trua 7/30 va da co approve hom 5/8. Em goi dien check thu xem tinh trang ho so cua em the nao roi? Co khi vay lai co ket qua nhanh hon

Hi Kitkattraxanh

Chi apply visa trua 7/30 va da co approve hom 5/8. Em goi dien check thu xem tinh trang ho so cua em the nao roi? Co khi vay lai co ket qua nhanh hon

Ua chi co visa nhanh vay do ha? Ho so cua chi co kham suc khoe khong? Em nop ho so ngay 30/7 luon ma me em phai di kham Suc khoe nen chua biet ra sao.

Vậy hả bạn. Chắc k sao đâu. Mà bạn có đi khám sức khỏe k? Thường thì sau khi họ cho bạn đi lấy dấu vân tay va làm bio collection, rồi sau đó bạn vô lại cái immi account and click submit application hay sao á. Chứ k là họ k nhận đc hồ sơ đâu

Vậy ah , mình ko biết nữa kiểm tra trên web thì thấy ghi vậy nè " forwarded to the Australia Visa Office,Vietnam HCMC ", thấy ghi nhận hồ sơ từ ngày đi lấy vân tay , mình cũng ko khám sk luôn tại ko thấy họ yc gì hết

Hi Kitkattraxanh

Hi chị PTL,
Chị nộp xong lãnh sự có gọi chị ko ? Hay gửi kq đến email chị luôn vậy chị?

Mình cũng đi dạng du lịch tự túc mà, cái nộp ol là dành công dân nước ngoài hoặc cũng có thể công dân Úc đang ở ngoài Úc muốn xin visa vào Úc ( hoặc gia hạn) nó thuộc bộ quản lý gì ấy( mình quên mất tên roài) . Mình đọc trên phần hướng dẫn khi nộp hồ sơ ol mà.
Bạn cứ nộp đi :) visa Úc mình thấy thời hạn là 3 tháng và có giá trị trong vòng 1 năm kể từ ngày cấp.
Bạn ơi,mình muốn hỏi visa du lịch Úc có thời hạn bao lâu? Mình nghe bảo là có 3 tháng thôi,nếu vây xin mà khôn đi được uổng lắm.Nay đọc thấy bạn nói 1 năm,mình hoang mang quá.Nếu đúng như vậy thì quá tốt.
Bạn chụp lại hình giấy visa giùm mình được không,Thanks bạn nhìu

Visa du lich cap tuy truong hop. Co the 3 thang, 6 thang hoac 1 nam. Va multiple or single entry. Nhung thoi han de den Uc la duoc 1 nam tu ngay ho grant visa cua ban.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back