What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

À, mình nói luôn trường hợp của mình để các bạn có them tự tin khi nộp visa. Mình 29t, độc thân, nghỉ việc ko làm gì từ 3/2016 tới nay rồi. Khi nộp hs online mình cũng nộp đầy đủ những giấy tờ yêu cầu trừ mấy cái hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, bảng lương, và thư mời của người thân là mình ko có thôi. Lúc đó nó hiện cái ô ghi à lý do vì sao ko có dủ giấy tờ thì mình có ghi là dl tự túc, nghỉ việc 1 năm để đi dl.

Chị ơi, em cũng nghỉ làm 4 tháng nay rồi. Vậy trong phần nghề nghiệp mình để unemployed đúng ko chị?
Ngoài ra em có thu nhập 6triệu/tháng từ căn nhà em đang đứng tên và cho thuê. Nếu vậy phần này mình có cần chứng minh không và chứng minh sao chị?

Bạn ơi,mình muốn hỏi visa du lịch Úc có thời hạn bao lâu? Mình nghe bảo là có 3 tháng thôi,nếu vây xin mà khôn đi được uổng lắm.Nay đọc thấy bạn nói 1 năm,mình hoang mang quá.Nếu đúng như vậy thì quá tốt.
Bạn chụp lại hình giấy visa giùm mình được không,Thanks bạn nhìu

Họ gửi qua mail, lâu quá cũng k động lại nữa, bạn cho email để mình chụp cho. Như có bạn saigonheart trả lời rùi đó, trong trường hợp của mình là như sau : ngày họ cấp 10/06/2016 ngày hết hạn visa 10/06/2017, và trong khoảng thời gian trên mình nhập cảnh vào ÚC thì được ở lại tối đa là 3 tháng đó.

Các bác ơi, cho mình hỏi nếu nộp hồ sơ online thì chẳng có giấy tờ gì cần photo công chứng hay dịch thuật gì nhỉ? Chỉ mang 2 ảnh 6x4 đem theo nộp hôm lấy sinh trắc học phải không ạ?

Ủa, mình có mang gì tới đâu, có mang thôi mỗi giấy hẹn in trong mail ra thôi mà.

Mình đang điền đơn visa online có câu "Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia", có phải mình phải ghi chi tiết lịch trình thời gian ở Úc không ạ?
K cần chi tiết quá đâu, mình ghi ngày mình đến Úc , và lý do tại sao cần ở ÚC vào ngày đó thôi ấy

Bạn mình người Singapore đã apply visa trước đó và hiện đang du lịch Úc. Nó rủ mình sang chơi nên mình tính xin visa để đi qua tháng 10 này. Vậy khi đăng kí online mình có nên ghi là đi với bạn hay là không?

Bạn mình người Singapore đã apply visa trước đó và hiện đang du lịch Úc. Nó rủ mình sang chơi nên mình tính xin visa để đi qua tháng 10 này. Vậy khi đăng kí online mình có nên ghi là đi với bạn hay là không?

Theo mình là không, bạn đâu có xin visa chung nhóm mà bạn kia lại đang ở đó nữa :)

Cho mình hỏi khi nộp hồ sơn online thì các tài liệu tải lên có được chấp nhận Tiếng Việt không hay là phải dịch sang Tiếng Anh, Cám ơn

Cho mình hỏi khi nộp hồ sơn online thì các tài liệu tải lên có được chấp nhận Tiếng Việt không hay là phải dịch sang Tiếng Anh, Cám ơn

nếu bạn ở VN thì nộp tiếng Việt cũng dc, mình nộp không cần dịch gì hết.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back