What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Cả nhà cho mình hỏi mình mới đi thử việc cty mới được hơn 1 tháng. chưa tiện xin giấy nghỉ phép thì mình chỉ nộp hợp đồng thử việc và một lá thư giải thích lí do tình hình cv của mình thì có ok k?
Background mình thì đi USA, Canada, Japan và các nước châu Á khác. Visa US còn hạn đên tháng 5, Visa Canada còn hạn đến 2020.

Trong forum mình có ai không nộp thư nghỉ phép mà vẫn pass thì share kinh nghiệm cho mình với. Mình định sang tuần apply visa sẵn va bắt đầu canh vé máy bay từ bây giờ. Dự kiến cuối tháng 8 đi. Thank all

Cả nhà cho mình hỏi mình mới đi thử việc cty mới được hơn 1 tháng. chưa tiện xin giấy nghỉ phép thì mình chỉ nộp hợp đồng thử việc và một lá thư giải thích lí do tình hình cv của mình thì có ok k?
Background mình thì đi USA, Canada, Japan và các nước châu Á khác. Visa US còn hạn đên tháng 5, Visa Canada còn hạn đến 2020.

Trong forum mình có ai không nộp thư nghỉ phép mà vẫn pass thì share kinh nghiệm cho mình với. Mình định sang tuần apply visa sẵn va bắt đầu canh vé máy bay từ bây giờ. Dự kiến cuối tháng 8 đi. Thank all

Mình mới có visa hôm 24/02, mình ko nộp đơn nghỉ phép nha.

Mọi người ơi,
Trong phần chứng minh thu nhập bank , mình đính kèm file xong mình rút ra được không? (Đuơng nhiên là ko rút hết)
Hay là đợi approved xong hết rồi mới được rút ạ ?

các bạn cho mìh hỏi VD khi mình khai form là ko quen biết ai ở Úc( sợ phiền họ làm giấy tờ) và ý định du lịch 10 ngày
nhưng sau khi có Visa và minh sẽ đi 3 tháng, chỉ book 1way và accommodation sẽ ở nhà người quen thì liệu khi gặp Hải quan Úc có bị làm khó ko nhỉ :(

các bạn cho mìh hỏi VD khi mình khai form là ko quen biết ai ở Úc( sợ phiền họ làm giấy tờ) và ý định du lịch 10 ngày
nhưng sau khi có Visa và minh sẽ đi 3 tháng, chỉ book 1way và accommodation sẽ ở nhà người quen thì liệu khi gặp Hải quan Úc có bị làm khó ko nhỉ :(

Theo mình biết, visa du lịch khi book vé phải có vé khứ hồi mới làm thủ tục check in được. Trừ khi bạn có vé bay từ Úc đến 1 nước khác. :D

Theo mình biết, visa du lịch khi book vé phải có vé khứ hồi mới làm thủ tục check in được. Trừ khi bạn có vé bay từ Úc đến 1 nước khác. :D

book giử chổ của VNA trong vòng 24h nó gửi mình 1 file PDF, cái đó dùng đc ko bạn :D

book giử chổ của VNA trong vòng 24h nó gửi mình 1 file PDF, cái đó dùng đc ko bạn :D

Bạn sẽ đi đến du lịch 1 nước tiến tiến. Bạn nghĩ mình có thể " qua mặt " được HQ với file booking vé đó sao? =))

Nếu bạn thấy tự tin thì làm vậy :D

Hi mọi người! cho mình hỏi thăm thêm chút là mình đang đupload document online thì mục "Work Experience - Overseas, Evidence of" mình upload những gì? hợp đồng lạo động cũ (nếu có) và hợp đồng lao động hiện tại hả mọi người? vì mình thấy no ghi "work experience" Thank mọi người nhiều trước

Last edited:

@ Rider 2017. Bạn không biêt booking number và ticket number nó khác nhau à mà trình cái booking với hải quan. Mà sao bạn lại hỏi vậy hay là đi không trở lại Viêtnam nam nữa mà mua vé 1 chiều?
Bạn sẽ đi đến du lịch 1 nước tiến tiến. Bạn nghĩ mình có thể " qua mặt " được HQ với file booking vé đó sao? =))

Nếu bạn thấy tự tin thì làm vậy :D

Tớ apply ngày 18/2 mà đến tận hôm nay 13/3 mới vừa có visa. Lâu quá!
Giờ mút chỉ đợi nốt visa New Zealand, apply từ đầu tháng 2 giờ chưa có thông tin.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,430
190,079
Latest member
Quynh258
Back