What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Cho mình hỏi một chút là mình ở Hà Nội, đi nhóm 4 người gồm mình và con gái, em gái mình và con gái của em gái. Nộp hồ sơ từ 3/3. Mình đã ham hố mua vé máy bay AA (thanh toán rồi) ngày 6/4, đến hôm nay gọi điện lên VFS thì vẫn đang trong quá trình xử lý hồ sơ. Không biết mọi người hay gọi điện hỏi tình trang visa là gọi lên VFS hay gọi thẳng ĐSQ/LSQ? Mình ở HN thì hồ sơ của mình do ĐSQ ở HN xét duyệt phải không ạ? Sốt ruột quá, vì vé đã mua mất rồi.

Mirinda đi 1 mình hả? 1 mình mà đi 1 tháng hả???Mình cũng đi 1 mình hichic có plan gì ko cho mình join với, mình đi cuối tháng 3 í

Chào cả nhà,

Mình chia sẻ kinh nghiệm xin visa Úc online của 2 vc mình nhé. Sau 4 ngày làm việc đã có visa.

Các giấy tờ mình submit là:

1. Hộ chiếu (scan màu hoặc chụp ảnh đều đc). Mình mới chỉ đi các nước Đông nam á.
2. Giấy khai sinh (scan màu) - không nộp sổ hộ khẩu vì trên đó ghi nếu ko có giấy KS mới cần hộ khẩu
3. Agenda lịch trình du lịch tại Úc
4. Vé máy bay (đã thanh toán - Airasia)
5. HDLĐ
6. Giấy nghỉ phép
7. Sao kê tài khoản thẻ credit card 03 tháng
8. Sao kê tài khoản tiền gửi VCB 03 tháng, mình không có sổ tiết kiệm. Số dư của mình chỉ khoảng 80 tr, ông xã chỉ 60tr

Không có sổ đỏ hay tài sản gì khác. Không có pay slip tuy nhiên trong HDLD có ghi lương hàng tháng khoảng trên 10 tr.
Trường hợp của mình 2 vc đã tổ chức đám cưới nhưng chưa làm đăng ký kết hôn, nên vẫn khai là độc thân và đi cùng fiance thôi.

Mình nộp sáng thứ sáu 10/3, chiều t6 đi lấy vân tay. Chiều hôm qua 16/3 đã có visa gửi đến email của cả 2 vc. Không có phỏng vấn, không bắt nộp thêm relative form, chỉ sau 4 ngày làm việc đã có visa rồi. Visa của mình là visa single 3 months vì lúc điền thông tin mình cũng chỉ xin single entry thôi.

Mình nghĩ là việc xin visa online rất đơn giản, không phải chuẩn bị nhiều giấy tờ và sổ tiết kiệm nhiều tiền như bên dịch vụ yêu cầu. Có thể vì bên ĐSQ cho rằng những trường hợp nộp online đúng là chỉ đi du lịch chứ không có ý định ở lại.

Chúc cảc bạn thành công nhé.

Thông thường visa online khoảng mấy ngày có kết quả vậy các bạn ơi? gia dinh minh lấy vân tay trưa thứ 6 ngày 17/3 . Mình cứ đợi email phải kg các bạn , có bạn nào có mẫu visa UC cho minh xem tham khao.
tks all! Chuc cac ban thanh cong trong viec xin visa UC.

Thông thường visa online khoảng mấy ngày có kết quả vậy các bạn ơi? gia dinh minh lấy vân tay trưa thứ 6 ngày 17/3 . Mình cứ đợi email phải kg các bạn , có bạn nào có mẫu visa UC cho minh xem tham khao.
tks all! Chuc cac ban thanh cong trong viec xin visa UC.

Hị chị, theo qui định mới từ ngày 13/3. Visa du lịch thời gian xét duyệt 10 - 20 ngày.
Nộp hs giấy hay online: thời gian xét duyệt cũng gần giống nhau.
Chị google " Visa du lịch Úc " là sẽ có nhiều mẫu chị xem tham khảo đấy. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back