What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: chứng minh mối quan hệ dì-cháu

Thanks bạn nhé, à cho mình hỏi thêm là lúc bổ sung hồ sơ online, vậy mình chụp hình giấy tờ lại hay sao vậy bạn?

Dịch thuật công chứng là bắt buộc nhé bạn. Mình vừa làm xong visa.
Mình nộp online. Chứng minh tài chính là chủ yếu. Giấy khai sinh mình không có úp lên.

Mình cũng vừa làm visa online tháng trước cho một số người bạn mình và toàn bộ giấy tờ là tiếng Việt, không có giấy tờ nào dịch công chứng nhưng vẫn pass bình thường bạn ạ, nên mình nghĩ đây không phải là yêu cầu bắt buộc mà là ưu tiên.

Re: Nộp visa Úc online

Mình đang lo hồ sợ đi úc mà đi tour, thấy lo quá, chỉ có 1 số tk 200tr, lương 8,5tr ở cty có hợp đồng lao động + sao kê giao dịch mỗi tháng làm freelance qua thẻ 8tr4 + 2 thẻ tín dụng
là nữ đi 1 mình, đã từng đi Sing,Cam ,Thái,Hong Kong, Macau, Hàn Quốc ( visa đoàn) thì ko biết khả năng đậu visa cao ko

Last edited:

Hồ sơ là bạn chụp hình úp lên trên immi account hay sao vậy bạn?

Em scan màu tất cả giấy tờ cho rõ ràng và ngay ngắn rồi tải lên thôi. Không cần công chứng nếu giấy tờ là bản gốc. Không cần dịch giấy tờ viết bằng tiếng Việt.
http://vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/20170413 VISITOR visa document checklist VN.pdf
("Quý vị không cần nộp bản dịch của những giấy tờ bằng tiếng Việt")

Last edited:

Mình đang lo hồ sợ đi úc mà đi tour, thấy lo quá, chỉ có 1 số tk 200tr, lương 8,5tr ở cty có hợp đồng lao động + sao kê giao dịch mỗi tháng làm freelance qua thẻ 8tr4 + 2 thẻ tín dụng
là nữ đi 1 mình, đã từng đi Sing,Cam ,Thái,Hong Kong, Macau, Hàn Quốc ( visa đoàn) thì ko biết khả năng đậu visa cao ko

Vậy cuối cùng là bạn đi tour hay đi tự túc 1 mình? Hồ sơ của bạn như vậy là Ok rồi, (công việc ổn định có sổ tiết kiệm là được, nếu nhờ bố mẹ viết tay được cho cái giấy sang tên sổ đỏ thì càng hay).

Vậy cuối cùng là bạn đi tour hay đi tự túc 1 mình? Hồ sơ của bạn như vậy là Ok rồi, (công việc ổn định có sổ tiết kiệm là được, nếu nhờ bố mẹ viết tay được cho cái giấy sang tên sổ đỏ thì càng hay).

mình đi tour bạn ơi, nhưng dù sao cũng độc thân chưa chồng, bên tour họ đòi đi làm giầy chứng nhận độc thân nữa, rồi họ nói nếu có giấy tờ nhà đất của ba mẹ càng tốt, còn giấy tờ nhà đất mang tên mình thì chưa làm kịp, nên chỉ nộp của ba mẹ thôi

Bạn đi tour sao còn phải lo nhỉ?
Bên tour chắc muốn cái gì cũng nhiều thật nhiều mới nhận ha. Chứ tự apply dễ lắm bạn ơi, độc thân hay ko cũng ko phải lo đâu. Bạn có công việc với 1 ít tiền tiết kiệm là xong rồi đó, ko phải sổ đỏ nhà đất gì nữa đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,469
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back