What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Mình đang chuẩn bị xin visa Úc online. Trong quá trình đọc thông tin mình thấy có bạn nói rằng không nên xin visa theo nhóm vì sau đó nếu không đi cùng nhóm trưởng thì sẽ không được nhập cảnh

Mình xin visa để đi cùng nhóm bạn của mình. Nhưng cũng không ngoại trừ trường hợp là tới đó mình có việc bận và phải đi sau vài hôm.

Như vậy mọi người cho mình hỏi thăm là thông tin trên có chính xác không để mình biết mà điều chỉnh là xin cá nhân hay xin theo nhóm như dự định nhé. Vì mình nghĩ rằng xin theo nhóm dễ pass hơn nhưng nếu phiền quá theo kiểu phải dính sát vào nhau thế kia thì thà xin một mình cho tiện

Cảm ơn mọi người!

Mình chia sẻ với bạn một chút về trường hợp của mình xin. Mình không biết xin theo nhóm thì nhóm trưởng được phân công cụ thể thế nào để mọi người biết là nhóm trưởng :D.

Bọn mình xin nhóm 8 người. Trước hết là tạo 1 nhóm (trong đó chỉ có thông tin tên nhóm thôi và code nhóm), sau đó mỗi người vẫn làm kê khai visa online riêng. Khi kê khai online riêng đều có mục bạn có đi với ai/nhóm nào không thì mình chọn tên nhóm đã được lập sẵn, và liệt kê chi tiết các thành viên đi cùng. Và kết quả là mọi người đều pass, chẳng có ai là nhóm trưởng cả :). Mình là người tạo nhóm đó, nhưng trong thông tin mình không thấy mục lựa chọn ai là trưởng hay ko? Với lại, tất cả thành viên đều có account riêng để kê khai thông tin, nhưng riêng phần upload thì những giấy tờ chung sẽ được upload giống hệt nhau (ví dụ: booking vé máy bay, booking khách sạn, lịch trình...), còn các thông tin cá nhân thì của ai upload người đó. Visa cấp là mỗi người một visa riêng nhé.

Hy vọng thông tin này có thể giúp thêm cho nhóm bạn.

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Cám ơn bác chia sẻ rất chi tiết.

Em chỉ tiếc mỗi cái là bác chứng minh sổ tiết kiệm hoặc tài chính nữa thì chắc sẽ được multi bác ạ.

Cảm ơn bác. Em nghĩ chắc không phải tại tài chính đâu bác ạ. Vì có người 3 sổ đỏ, mỗi người còn lại 2 sổ đỏ + 1 sổ tiết kiệm 300 triệu. Em nghĩ sai lầm của em là ở chỗ trong thư mời chỉ viết đúng khoảng thời gian dự lễ tốt nghiệp. Em chủ quan nghĩ là đi chơi xem tennis thì đâu cần mời làm gì. Ai ngờ...

Qua đây biết thêm là mấy anh chị Immigration này không đùa được bác ạ, tính khí thất thường lắm, nên sau có nộp hồ sơ thì hi vọng ít thôi để bớt thất vọng nhiều (NO)

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Anh ơi, em chưa đi ra nước ngoài bao giờ. Đây là lần đầu em đi Úc cũng như xin visa. Vậy những giấy tờ chứng minh em phải làm sao ạ.
Lần này là do bạn em người Úc bảo lãnh em qua du lịch. Anh hướng dẫn em với, em cám ơn anh ạ.

Về thủ tục giấy tờ thì anh đã viết rất chi tiết ở trên cùng với đường link đến tất cả các tài liệu rồi. Em đọc lại những giấy tờ Đại sứ quán yêu cầu trong link này rồi chuẩn bị theo:
http://vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/20170413 VISITOR visa document checklist VN.pdf

Lập tài khoản Immi account rồi bắt đầu khai đơn và up ảnh giấy tờ ở bước cuối cùng.

Thư mời thì em nói bạn người Úc của em viết một bức thư, mời em sang du lịch, bảo đảm cho em chỗ ở tại địa chỉ cụ thể (nhà bạn ấy), ký tên vào, scan để up lên. Khi khai đơn thì em khai là sang thăm bạn này tên là X, ở Y, có số hộ chiếu Z, đính kèm trang thông tin hộ chiếu Úc của bạn ấy.

Em cứ làm đi, chưa làm xong thì save lại hôm sau làm tiếp, không lo. Có gì thắc mắc lại lên đây hỏi, mọi người sẽ cùng giúp.

Mình đang chuẩn bị xin visa Úc online. Trong quá trình đọc thông tin mình thấy có bạn nói rằng không nên xin visa theo nhóm vì sau đó nếu không đi cùng nhóm trưởng thì sẽ không được nhập cảnh

Bạn có thể đọc thêm trường hợp mình chuẩn bị hồ sơ cho 4 người nhà mình ở topic này:
https://www.phuot.vn/threads/339963-Nộp-visa-du-lịch-Úc-online-(4-người-5-2017)?p=1574480

Kết quả nhận được trong 4 Visa Grant Notice đều ghi Applicant Type: Main Applicant. Nghĩa là mỗi người một visa riêng, không ai phụ thuộc vào ai. Vả lại khi khai đơn cũng không có mục nào nói ai là nhóm trưởng cả. Trong visa chỉ có hai điều kiện (visa conditions), không có điều kiện phải đi cùng nhau:

8101 - No work: Không được đi làm

8201 - Maximum 3 Months Study: không được đi học quá 3 tháng

Việc xin visa theo nhóm là vì những người này có một quan hệ gì đấy, dự định đi cùng nhau (cùng ăn, cùng ở, cùng làm) nên xin visa cùng lúc thì tiện cho bên duyệt hồ sơ thôi. Còn lại giấy tờ của mỗi người vẫn riêng, đều là các cá nhân đứng đơn xin visa cả, nên "xin theo nhóm dễ pass hơn" là không phải đâu bạn nhé. Nếu các bạn một người ở Hà Giang và một người ở Cà Mau thì nên có thêm một cái thư giải thích là chúng tôi quen nhau qua Hội sưu tập đồ cổ trên mạng chẳng hạn, chứ nếu không quen nhau mà xin cùng nhau thì còn bị nghi ngờ hơn :D.

Chúc nhóm của bạn thành công và quyết thắng (c).

Em chào Anh/Chị ạ,

Anh/Chị cho em hỏi Visa em chưa đi nước nào hết, phần nữa, lương em không đến 10 triệu một tháng. Em xin visa do bạn em mời bên đó và cung cấp tất cả về accomodation.... Phần attach file chứng minh tài chính cũng như lịch sử du lịch em phải làm sao ạ.

Nhờ anh chị giúp em với, em cám ơn ạ.

Em chào Anh/Chị ạ,

Anh/Chị cho em hỏi Visa em chưa đi nước nào hết, phần nữa, lương em không đến 10 triệu một tháng. Em xin visa do bạn em mời bên đó và cung cấp tất cả về accomodation.... Phần attach file chứng minh tài chính cũng như lịch sử du lịch em phải làm sao ạ.

Nhờ anh chị giúp em với, em cám ơn ạ.

Bạn em mời sang có chi trả hết tất cả các chi phí không ? nếu không thì em sao kê bảng lương, sổ tiêt kiệm attach vào đính kèm thôi. PP mà trắng chưa đi đâu thì em chỉ scan mặt có ảnh mìnhh ấy.

Các anh chị cho em hỏi một chút, ngày xưa giấy tờ ở VN rất lôm côm, ngày sinh của mẹ em trên khai sinh và trên hộ khẩu là khác nhau, còn bố em thì ko có ngày sinh chỉ có năm sinh, biết điền trên cái relatives form như nào bây giờ ạ?

Ngày sinh của mẹ em trên khai sinh và trên hộ khẩu là khác nhau, còn bố em thì ko có ngày sinh chỉ có năm sinh, biết điền trên cái relatives form như nào bây giờ ạ?

Các anh chị cho e hỏi chút, upload file scan nên để jpg hay pdf ạ?

Bạn phải up ảnh hộ khẩu nên bạn khai ngày tháng năm sinh của mẹ theo hộ khẩu. Bố thì bạn điền mỗi năm sinh thôi vẫn được (cũng theo hộ khẩu nhé).

Jpg and Pdf đều được, miễn sao rõ ràng dễ đọc là được thôi

Bạn phải up ảnh hộ khẩu nên bạn khai ngày tháng năm sinh của mẹ theo hộ khẩu. Bố thì bạn điền mỗi năm sinh thôi vẫn được (cũng theo hộ khẩu nhé).

Jpg and Pdf đều được, miễn sao rõ ràng dễ đọc là được thôi

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,475
190,100
Latest member
tohue6789
Back