What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Câu hỏi 9/20 nộp visa Úc online

Cái câu 9/20 này bọn mình cũng cãi nhau ỏm tỏi.
=> Những thành viên nào trong gia đình không đi cùng (và không có QT/ Visa Úc).
Chốt lại: Add các trường cho: Bố, mẹ, anh chị em ruột, vợ / chồng, con cái.

Câu hỏi là: Những thành viên nào trong gia đình không đi Úc cùng chuyến này (và không có quốc tịch hoặc visa thường trú tại Úc, có visa student hay visa các loại khác vẫn phải khai nhé)

Định nghĩa "gia đình" của bọn Tây nó hẹp lắm: chỉ gồm vợ chồng con cái mà thôi. Vậy thì bạn nào chưa kết hôn thì khai gia đình gồm có bố, mẹ, anh chị em ruột.

Ai kết hôn rồi thì gia đình chỉ có vợ/chồng (và con cái nếu có thôi). Tốt nhất là khai thành viên gia đình theo sổ hộ khẩu, còn kết hôn rồi mà chưa tách hộ khẩu thì khai gia đình có vợ/chồng + giấy đăng ký kết hôn là được. Đã kết hôn rồi thì bố mẹ không tính là gia đình (family) nữa mà sẽ thuộc vào diện người thân (relatives), thông tin lúc này khai trong tờ khai thân nhân- details of relative form.

Re: Nộp visa Úc online

Mọi người thông thái cho mình hỏi

Ở câu 48, "Visa subclassyou are applying for" mình điền cái gì khi mà nó chỉ cho phép 3 ký tự? trong cùng ô này họ hỏi về số tiền, mình thấy trên web lãnh sự ghi là $135 vậy cái này là USD hay ÁUD vì trong form họ nó mình điền số tiền theo AUD

Ở câu 49, sau khi điền thông tin thẻ Visa họ có hỏi thông tin của chủ thẻ, dòng số tiện thoại và địa chỉ thì mình điền sđt và địa chỉ của mình đúng không? Ngoài ra họ để định dạng là mã quốc gia, mã vùng, sô...cái này chỉ phù hợp với điện thoại bàn thôi, nhưng nếu điền số bàn thì điền số nào, ko lẽ điền số bàn ở nhà?

Mình cảm ơn trước!

Ở câu 48, "Visa subclassyou are applying for" mình điền cái gì khi mà nó chỉ cho phép 3 ký tự?
Ở câu 49, sau khi điền thông tin thẻ Visa họ có hỏi thông tin của chủ thẻ, dòng số tiện thoại và địa chỉ thì mình điền sđt và địa chỉ của mình đúng không?

Bạn đang điền form 1419 để nộp hồ sơ giấy phải không? Lưu ý là topic dành cho những ai nộp online, còn nếu bạn nộp online thì sẽ không phải điền form nào cả mà khai trực tiếp trên immi account rồi thanh toán như mua hàng online nhé.

Trường hợp bạn nộp hồ sơ giấy thì câu trả lời cho bạn như sau:
*Câu 48: subclass của visitor visa là 600, lệ phí lãnh sự là 135 AUD, trả bằng thẻ VISA/Master Card thì sẽ bị charge thêm 0.98% tổng cộng là 136.2 AUD.

*Câu 49: Bạn điền số điện thoại và địa chỉ của chủ thẻ (tốt nhất là giống như khi đăng ký với ngân hàng phát hành thẻ)
Phần số điện thoại thì bạn điền Country code là +84, bỏ qua Area Code nếu là số di động, phần Number thì điền số điện thoại đã bỏ bớt số 0 ở đầu. VD: số di động của bạn là 0912 345 678 thì điền là +84 912345678

Bạn đang điền form 1419 để nộp hồ sơ giấy phải không? Lưu ý là topic dành cho những ai nộp online, còn nếu bạn nộp online thì sẽ không phải điền form nào cả mà khai trực tiếp trên immi account rồi thanh toán như mua hàng online nhé.

Trường hợp bạn nộp hồ sơ giấy thì câu trả lời cho bạn như sau:
*Câu 48: subclass của visitor visa là 600, lệ phí lãnh sự là 135 AUD, trả bằng thẻ VISA/Master Card thì sẽ bị charge thêm 0.98% tổng cộng là 136.2 AUD.

*Câu 49: Bạn điền số điện thoại và địa chỉ của chủ thẻ (tốt nhất là giống như khi đăng ký với ngân hàng phát hành thẻ)
Phần số điện thoại thì bạn điền Country code là +84, bỏ qua Area Code nếu là số di động, phần Number thì điền số điện thoại đã bỏ bớt số 0 ở đầu. VD: số di động của bạn là 0912 345 678 thì điền là +84 912345678

Cảm ơn bạn nhiều vì đã giải đáp. Có lẽ bản thân mình có một chút lầm lẫn rồi. Mình sẽ nộp onl bạn à. Tuy nhiên mình vẫn đang trong quá trình chuẩn bị giấy tờ nên vẫn chưa có tạo tài khoản mà chỉ in cái form 1419 ra để nghiên cứu trước. Vậy hóa ra 1419 và form onl không hoàn toàn giống nhau nhỉ

Mình sẽ nộp onl bạn à. Vậy hóa ra 1419 và form onl không hoàn toàn giống nhau nhỉ

Bạn cứ tạo một immi account để khai thông tin trước rồi có gì thắc mắc lại lên đây hỏi. Thanh toán tiền và up load bản scan các giấy tờ là hai bước cuối cùng, bạn làm lúc nào cũng được (không quá 2 tháng kể từ ngày tạo hồ sơ online).

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Vấn đề thứ nhất của em thì giải quyết bằng các cách sau:
- Bạn em ở bên Úc hứa trong thư sẽ đảm bảo chỗ ở (accommodation) cho em.
- Em đi làm có luơng đều đặn là được, em nhờ công ty làm cho một tờ xác nhận thu nhập/ bảng lương trả trong 3 tháng gần nhất
- Em mượn bố mẹ tiền làm sổ tiết kiệm (100 triệu trở lên) hoặc sang tên sổ tiết kiệm cho em. Cách khác là em nhờ bố mẹ làm một hợp đồng tặng cho quyền sử dụng nhà đất+đi công chứng hoặc viết di chúc là sẽ để lại cái nhà/đất này cho em.

Vấn đề thứ hai: Form 956A là dùng để ủy quyền hoặc dừng ủy quyền cho một người làm hồ sơ giúp em. Em tự nộp hồ sơ thì không cần. Đặc biệt là em nộp hồ sơ online qua immi account thì không cần khai bất kì đơn nào trên giấy cả, chỉ cần trả lời hết các câu hỏi chính là đã khai đơn rồi.

Em mượn nhà em không có, phần nữa cũng không ai tin tưởng cho mượn hết. Anh cho em hỏi còn cách nào khác nữa không a, e nghe nói ngân hàng có bán bank statement thì phải, anh cho em xin ý kiến về việc này với ạ.

Em cám ơn anh.

Anh cho em hỏi còn cách nào khác nữa không ạ?

Thành thực mà trả lời với em thì không có tài chính mình cũng không đi chơi được và đại sứ quán họ cũng sẽ rất chặt chẽ với trường hơp của em là ra nước ngoài lần đầu. Ở đây có nhiều người công ăn việc làm đầy đủ, đi hết Đông Nam Á và Nhật Hàn, thực sự muốn đi Úc chơi mà vẫn trượt thì trường hợp của em phải nói là quá khó.

Ngân hàng họ có dịch vụ đó, cả sổ tiết kiệm nữa, cái đấy em phải đi hỏi thôi, anh không biết được.

Hi mọi người, mình đang khai form onl và có chút vấn đề xin được mọi người giúp đỡ

Mình đang khai theo số trang đánh dấu là 10/20, sau khi next thì thấy nó nhảy sang 12/20 (không thấy 11/20). Trang 12/20 này ghi là "Current overseas employment" theo mình hiểu tức là "Việc làm hiện tại ở nước ngoài" đúng không? Nếu vậy thì mình đâu cần phải khai gì khi hiện đang sống và làm việc ở VN???

Tuy nhiên khi mình next tiếp thì báo lỗi :(((

Câu hỏi 12/20 nộp visa Úc online

Mình đang khai theo số trang đánh dấu là 10/20, sau khi next thì thấy nó nhảy sang 12/20 (không thấy 11/20). Trang 12/20 này ghi là "Current overseas employment" theo mình hiểu tức là "Việc làm hiện tại ở nước ngoài" đúng không?

Đúng là không có trang 11/20 bạn ạ.

Câu hỏi "Current overseas employment" là đang hỏi công việc của bạn ở Việt Nam đó, "overseas" là vì bạn đang ở ngoài nước Úc. Bạn chọn Employed thì nó sẽ hiện ra các ô để điền thông tin công ty, ngày bắt đầu làm việc (khai theo hợp đồng).

@Phoenix: nếu bạn của bạn viết thư mời bạn có thể nhờ ngưòi bạn bên Úc đó lo giùm sổ tiết kiệm 5000 đô mà,hay có thể nhờ luật sư bên úc lo visa, mình có nghe nói dịch vụ bên úc làm visa du lịch á

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back