What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình xin visa nhóm 5 người! mình và một người bạn nữa lấy dấu vân tay hôm 01/08, 3 người bạn còn lại thì 28/07

Hôm này một người trong nhóm 28/07 đã có visa rồi

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi thăm, thông thường những người còn lại sẽ sớm có visa luôn không hay có khi nào có người rất sớm và có người rất muộn không? Do hiện tại đang có deal vé giá tốt, mình thì chờ có visa mới dám book vé nên hơi sốt ruột tí

Cảm ơn mọi người!!!

Bạn ơi, mình đang chuẩn bị xin visa online đây, nhưng mình không biết add attached file chỗ nào hết. mình mò quá trời mà vẫn k ra. Bạn chỉ mình với :(

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn điền xong đơn tới trang cuối thì nó có mấy cái nút, copy, print, trong đó attached file nằm chung khu đó luôn, dễ lắm, mình ko có tìm gì luôn vì nhìn là thấy liền luôn mà

Mình xin visa nhóm 5 người! mình và một người bạn nữa lấy dấu vân tay hôm 01/08, 3 người bạn còn lại thì 28/07

Hôm này một người trong nhóm 28/07 đã có visa rồi

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi thăm, thông thường những người còn lại sẽ sớm có visa luôn không hay có khi nào có người rất sớm và có người rất muộn không? Do hiện tại đang có deal vé giá tốt, mình thì chờ có visa mới dám book vé nên hơi sốt ruột tí

Cảm ơn mọi người!!!

Chào bạn, cái này tùy từng trường hợp thôi. Nhưng thông thường khoảng 20 ngày sẽ có kết quả. Nhóm mình 3 người, 1 người có visa sau 3 ngày làm việc, 1 bạn có chỉ sau 1 ngày, còn mình thì tới khoảng 20 ngày. Mình apply 12/07, lấy vân tay 20/7, đến 3/8 thì được cấp.

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Mình lấy sinh trắc hôm 01/08. Hôm nay 11/08 đã nhận được visa multi thời hạn 1 năm

Cảm ơn bạn chủ top đã nhiệt tình giải đáp thắc mắc khi mình chuẩn bị hồ sơ! Cảm ơn bạn rất nhiều! :)

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Mình lấy sinh trắc hôm 01/08. Hôm nay 11/08 đã nhận được visa multi thời hạn 1 năm

Cảm ơn bạn chủ top đã nhiệt tình giải đáp thắc mắc khi mình chuẩn bị hồ sơ! Cảm ơn bạn rất nhiều! :)

Chúc mừng bạn, đánh nhanh thắng nhanh quá phải không? Enjoy your holiday in Australia!

Chào cả nhà,

Cho mình hỏi trong form 1419:

Câu hỏi 04: Do you intend to enter Australia on more than one occasion
Mình có thể chọn Yes và trình bày là mình có kể hoạch lần này (tháng 10-11) đi du lịch Úc, còn mùa hè sang năm sẽ đưa con trai sang du lich, kết hợp tìm hiểu việc du học???

PART A
câu hỏi 18: what is your legal staus in your curent location? mình chọn citizen / OK
vậy thì mình không phải trả lời cho câu hỏi 19??? (mình ở VN và là công dân, không có purpose mà cũng ko có visa status) ????
câu hỏi 19: what is the purpose of your stay in your current location and what is your visa status

PART B
câu hỏi 24: mình sẽ trả lời thế nào khi trường hợp của mình là: Chồng đi công tác trước, khi chồng xong việc mình mới bay sang và 2 vợ chồng đi chơi. Vì có thể chồng mình sẽ apply visa theo đoàn làm việc của anh ý, còn mình apply visa du lịch một mình. (Vì mình thấy form yêu cầu là Make sure all the applications are lodged at the same time, mình hiểu là 2 người đi cùng nhau nếu khai ở đây thì cùng phải nộp visa appication 1 lúc???)

Nếu mình khai online thì sẽ ký vào bản khai như thế nào???

PART M: mình hiểu là không nộp bản chính mà nộp bản sao công chứng các giấy tờ được yêu cầu. tuy nhiên nếu nộp online thì mình attached thẳng
(1) Bản scan của bản chính (ví dụ passport)???
(2) Các giấy tờ bằng/có tiếng Anh (giấy tờ công việc, sổ tiết kiệm) thì cũng scan luôn bản chính để gửi,
(3) các giấy tờ bằng tiếng Việt (giấy tờ nhà...) thì scan bản dịch công chứng sang tiếng Anh
Mình hiểu vậy có đúng không???

Mong được cả nhà tư vấn giúp đỡ,
Mình cảm ơn rất nhiều

Chào cả nhà,

Nếu mình khai online thì sẽ ký vào bản khai như thế nào???

PART M: mình hiểu là không nộp bản chính mà nộp bản sao công chứng các giấy tờ được yêu cầu. tuy nhiên nếu nộp online thì mình attached thẳng
(1) Bản scan của bản chính (ví dụ passport)???
(2) Các giấy tờ bằng/có tiếng Anh (giấy tờ công việc, sổ tiết kiệm) thì cũng scan luôn bản chính để gửi,
(3) các giấy tờ bằng tiếng Việt (giấy tờ nhà...) thì scan bản dịch công chứng sang tiếng Anh
Mình hiểu vậy có đúng không???

Mong được cả nhà tư vấn giúp đỡ,
Mình cảm ơn rất nhiều

Hi bạn, mình cũng vừa nhận visa hôm nay thông qua việc nộp online. Chia sẻ với bạn một chút của việc nộp online.

Đơn điền trực tiếp sau khi tạo tài khoản,đăng nhập và chọn loại visa, không có phần ký tên

Các giấy tờ scan (hoặc chụp) bản chính, không cần dịch thuật các giấy tờ bằng tiếng Việt, tiện ghê ha!

Chúc mừng bạn Sữa

Mình thấy yêu cầu các giấy tờ không phải bằng tiếng Anh phải nộp kèm bản dịch công chứng? (Documents not in English should be accompanied by accredited English translations).

Chúc mừng bạn Sữa

Mình thấy yêu cầu các giấy tờ không phải bằng tiếng Anh phải nộp kèm bản dịch công chứng? (Documents not in English should be accompanied by accredited English translations).

Quý vị không cần nộp bản dịch của nhữ ng giấ y tờ bằng tiếng Việt. Những giấy tờ bằng ngôn ngữ khác nộp trong hồ sơ phải được đính kèm cùng bản dịch công chứng tiếng Anh.

http://vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/VISITOR visa document checklist VN. Version 010717.pdf

Last edited:
Đọc trong topic mình thấy các bạn có nhắc đến việc cấp multi visa 3 năm. Mình cũng xin update trường hợp của nhóm mình vừa được cấp visa hôm nay

Nhóm mình nộp 5 người, trong đó có một anh được cấp multi 3 năm, mỗi lần lưu trú là 12 tháng, số còn lại multi 1 năm. Quan trọng là chính bản thân anh ấy cũng ko hiểu vì sao được cấp 3 năm vì anh ấy chưa từng đi các nước ngoài châu Á, trong đơn xin cũng không nhấn mạnh chuyện cấp 3 năm vì thật sự anh ấy chỉ dự định đi 1 lần cho biết thôi, sau đó dồn sức cho châu Âu

Mình nộp cùng anh ấy, lịch sử du lịch tuơng tự nhau, nước nào anh ấy đi mình cũng đã đi, ngoài ra mình còn đi một số quốc gia chứng minh bạn là người thích du lịch như Ấn Độ, Nepal...điều kiện tài chính và thu nhập tuơng tự luôn. Mình có ưu thế hơn một chút vì làm nhà nước và có press card. Nhưng mình cũng chỉ đc cấp 1 năm

Điểm khác nhau rõ nhất theo mình nhận thấy chính là anh ấy nam, còn mình nữ :)))))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back