What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

các bạn ơi cho mình hỏi 2 nội dung với
1. Bản xác nhận số dư/ sổ tiết kiệm có phải làm số tiết kiệm có thời hạn 3 tháng trước khi xin visa không ạ?
2. 2 vợ chồng mình cùng thằng cu 2 tuổi thì còn form của thằng cu mà không biết dùng form nào? vì trong visa subclass 600 có hướng dẫn trường hợp con <18 tuổi đi với chỉ 1 vợ hoặc chồng hoặc người giám hộ thì dùng form 1229. Đằng này cu nhà mình đi với cả bố mẹ

chi tiết bên dưới
Additional Information required for children under 18 years of age
If the visa applicant is under 18 years of age, and intends on travelling without one or
both of their parent(s) or legal guardian(s) please provide the following:
 A completed Form 1229 signed by any non-accompanying parent(s) or legal guardian(s)
certified by the local authorities, or
 An original letter signed by any non-accompanying parent(s) or legal guardian(s) consenting
to the grant of the visa. This letter must clearly state the child’s name, name of the
consenting parent(s)/guardian(s), and consent for the child to travel to Australia with the
person accompanying them certified by the local authorities, or
 A court order from Australia, Laos or Vietnam permitting the removal of the child, and
 A certified copy of the National Identity Card of the non-accompanying parent or legal
guardian

1. Làm thời gian càng lâu càng tốt bạn à. Cái này nó chứng minh bạn có tài sản, còn ràng buộc để còn quay về Việt Nam. Nếu có gấp thì bạn nên làm trước 1 tháng trước khi nộp visa, thời hạn gửi từ 6-12 tháng như mình cũng được nhưng không khuyến khích. Bạn ra ngân hàng làm xác nhận số dư tài khoản tiết kiệm có đóng dấu và kí tên bên ngân hàng là được.
2.Cái này bạn xem lại "If the visa applicant is under 18 years of age, and intends on travelling without one or
both of their parent(s)" cái này khi nào không đi cùng bố mẹ hoặc cả hai người hoặc người giám hộ mới cần xài cái form 1229. Mình nghĩ C trẻ em đi cùng thì bạn khai form như bạn thôi. trong phần quan hệ thì để là con cái.

Chào cả nhà,

Cho mình hỏi trong form 1419:

Câu hỏi 04: Do you intend to enter Australia on more than one occasion
Mình có thể chọn Yes và trình bày là mình có kể hoạch lần này (tháng 10-11) đi du lịch Úc, còn mùa hè sang năm sẽ đưa con trai sang du lich, kết hợp tìm hiểu việc du học???

PART A
câu hỏi 18: what is your legal staus in your curent location? mình chọn citizen / OK
vậy thì mình không phải trả lời cho câu hỏi 19??? (mình ở VN và là công dân, không có purpose mà cũng ko có visa status) ????
câu hỏi 19: what is the purpose of your stay in your current location and what is your visa status

PART B
câu hỏi 24: mình sẽ trả lời thế nào khi trường hợp của mình là: Chồng đi công tác trước, khi chồng xong việc mình mới bay sang và 2 vợ chồng đi chơi. Vì có thể chồng mình sẽ apply visa theo đoàn làm việc của anh ý, còn mình apply visa du lịch một mình. (Vì mình thấy form yêu cầu là Make sure all the applications are lodged at the same time, mình hiểu là 2 người đi cùng nhau nếu khai ở đây thì cùng phải nộp visa appication 1 lúc???)

Nếu mình khai online thì sẽ ký vào bản khai như thế nào???

PART M: mình hiểu là không nộp bản chính mà nộp bản sao công chứng các giấy tờ được yêu cầu. tuy nhiên nếu nộp online thì mình attached thẳng
(1) Bản scan của bản chính (ví dụ passport)???
(2) Các giấy tờ bằng/có tiếng Anh (giấy tờ công việc, sổ tiết kiệm) thì cũng scan luôn bản chính để gửi,
(3) các giấy tờ bằng tiếng Việt (giấy tờ nhà...) thì scan bản dịch công chứng sang tiếng Anh
Mình hiểu vậy có đúng không???

Mong được cả nhà tư vấn giúp đỡ,
Mình cảm ơn rất nhiều

Chào bạn Bumxiu.
Part B Theo như bạn mô tả bạn điền form 1419 bằng bản giấy phải không ạ? Điền online thì hình như không có những phần câu hỏi như vậy nhé bạn. Điền online nó đơn giản và ngắn gọn hơn ( cũng là form 1419 luôn). Bạn thử lại nhé. Trân trọng.

Mình bay 1/9 lấy sinh trắc ngày 1/8 mà chưa có visa. Cảm giác lo lắng quá. Vì nhóm có bạn > 14 ngày xong bị từ chối visa :(

Nộp visa online đâu có cần book vé máy bay trước bạn. Có thể sau khi nó update thì mình không biết nhưng lúc mình nộp thì không cần. Hi vọng bạn sẽ có visa sớm.

Nộp visa online đâu có cần book vé máy bay trước bạn. Có thể sau khi nó update thì mình không biết nhưng lúc mình nộp thì không cần. Hi vọng bạn sẽ có visa sớm.

À, hồ sơ mình tốt, tin là sẽ lấy dc visa nên tranh thủ vé rẻ mình book trước thôi. Chứ giờ xin visa cũng không cần book vé. Nhưng đang đợi hơi lâu.

Mình bay 1/9 lấy sinh trắc ngày 1/8 mà chưa có visa. Cảm giác lo lắng quá. Vì nhóm có bạn > 14 ngày xong bị từ chối visa :(
Bữa ba mẹ mình thì sau 20 ngày lấy dấu vân tay mới có visa, mà mình thấy trên web border thì bay gio cỡ 16 ngày mới có visa

Mọi người ơi cho e hỏi câu này với

câu 2/20:chỗ lý do đến úc thì e điền tourism, người ta hỏi thêm "Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia" thì mình chỉ điền ngày cần vào úc thôi phải ko? có nói lý do tại sao đi vào ngày đó ko?

câu 13/20: Funding details
Give details of how the stay in Australia will be funded. e trả lời Self funded

câu thứ 2 này trả lời như thế nào ạh
What funds will the applicant have available to support their stay in Australia?

em cảm ơn mọi người ạ

Từ 1/7 hệ thống apply visa online Úc có thay đổi, cụ thể là phần submit document bắt buộc có mục "Planned tourism activities", bạn nào có lịch trình du lịch, cho mình tham khảo để điều chỉnh phù hợp và đính kèm với ạ.

Cảm ơn nhiều!
Mình cũng đang tìm về planned tourism activities.
Thấy có bà chị bảo mình cứ booking ví dụ 1 khách sạn nào đấy trong thời gian mình ở và scan lên .
Các bạn cho mình thêm thông tin để làm plan với nhé

Mọi người ơi cho e hỏi câu này với

câu 2/20:chỗ lý do đến úc thì e điền tourism, người ta hỏi thêm "Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia" thì mình chỉ điền ngày cần vào úc thôi phải ko? có nói lý do tại sao đi vào ngày đó ko?

câu 13/20: Funding details
Give details of how the stay in Australia will be funded. e trả lời Self funded

câu thứ 2 này trả lời như thế nào ạh
What funds will the applicant have available to support their stay in Australia?

em cảm ơn mọi người ạ

1. Bạn nêu ra thời gian cụ thể khi đến Úc là được, không cần phải nêu ra lý do gì hết.
2. Bạn trả lời tui có tài khoản hay sổ tiết kiệm tại ngân hàng XYZ là được. ( Current Account in XY Bank to recive monthly salary, Personal saving account in AB Bank chẳng hạn.) Hai cái này bạn ra ngân hàng làm xác thực số dư tài khảon tiết kiệm và payslip 3 tháng lương gần nhất là được.

Thân.

Mình cũng đang tìm về planned tourism activities.
Thấy có bà chị bảo mình cứ booking ví dụ 1 khách sạn nào đấy trong thời gian mình ở và scan lên .
Các bạn cho mình thêm thông tin để làm plan với nhé

Bạn nên lập lịch trình cụ thể cho chuyến đi của mình. Bạn có thể tìm hiểu các thông tin trên mạng để có thể lập lịch trình như thế dễ dàng. Lịch trình bao gồm: Thời gian, đi đâu, ở đâu là được.
Ví dụ như thề này:

25/12 :Fly form Perth to Melbourne
25/12 -> 26/12 Melbourne
-Try City circle or tourist shuttle ( free) and visit: Victoria NGV International, Queen Victoria Market, Royal Botanic gardens, Yarra River,Shrine of Remembrance.
-Stay :Oslo Hotel ( 38 Grey Street, 3182 Melbourne,~ AUD 30-40/night ), near Melbourne Airport ( 30 minutes), and central Melbourne ( 15 minutes). KS này mình tìm hiểu trên booking.com. Visa Úc cũng không bắt phải có giấy đặt phòng trước đâu. Nếu cần Bạn có thể đặt trên trang này và khi hủy sẽ không mất phí ( nhớ đọc điều kiện thời gian hủy nhé).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back