What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Does the applicant have any members of their family unit not travelling to Australia who are not Australian citizens or Australian permanent residents?
Có câu này mình không hiểu nghĩa lắm:
Có thành viên nào trong gia đình ứng viên không đang đi du lịch Úc, người mà không phải là công dân Úc hoặc Cư trú dài hạn?

Nhờ các bạn dịch giúp với nhé

Chào các bạn, bố mẹ nào có kinh nghiệm làm visa Cho con 2 tuổi, <18 tuổi đi cùng , chia sẻ giúp: ngoài form 1257 undertaking declaration thì còn phải up các form nào nữa không ạ. Vợ chồng mình Cho con đi cùng nên chắc không phải dùng form 1229 đúng không ạ?

Chào cả nhà! Khi mình kiểm tra tình trạng hồ sơ xin visa của mình thì nhận đuọc kết quả như vầy
"Your processed visa decision/document reference no. has been collected at the Australian High Commission/ Embassy"
Vậy có nghĩa là gì nhỉ? Có phải là hồ sơ đang được sử lý không? Bạn nào biết giải đáp giúp mình với. Cảm ơn cả nhà nhìu nhìu!!!

Does the applicant have any members of their family unit not travelling to Australia who are not Australian citizens or Australian permanent residents?
Có câu này mình không hiểu nghĩa lắm:
Có thành viên nào trong gia đình ứng viên không đang đi du lịch Úc, người mà không phải là công dân Úc hoặc Cư trú dài hạn?

Nhờ các bạn dịch giúp với nhé
Ý là bạn có thành viên trong gia đình k đi Úc cùng, mà k có quốc tịch úc hoặc thừong trú Úc k?

Mọi người cho mình hỏi là: mình dẫn mẹ đi, cmtc phần lớn là mẹ bảo kê, mình chỉ có tk 100tr và đứng tên 1 miếng đất thôi. Khi nộp online thì nộp riêng từng đơn hay sao ạ? Mìn h cảm ơn

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Các bác cho em hỏi, các bác có biết Úc nó cấp visa max là bao nhiêu lâu ah ? Vì e đang có visa Korea 5 năm, Canada 10 năm, Châu Âu 5 năm, Mỹ thì khi nào đi thì gia hạn, nên ko biết liệu Úc có cấp visa dài hạn tầm 3-5 năm ko, để e xin sẵn luôn. Cám ơn chủ top đã chia sẻ cực chi tiết. Em đọc mà thấy nó quá là đơn giản so với Canada vì chả phải dịch, công chứng gì hết.

Re: Nộp visa du lịch Úc online (4 người - 5/2017)

Các bác cho em hỏi, các bác có biết Úc nó cấp visa max là bao nhiêu lâu ah ? Vì e đang có visa Korea 5 năm, Canada 10 năm, Châu Âu 5 năm, Mỹ thì khi nào đi thì gia hạn, nên ko biết liệu Úc có cấp visa dài hạn tầm 3-5 năm ko, để e xin sẵn luôn. Cám ơn chủ top đã chia sẻ cực chi tiết. Em đọc mà thấy nó quá là đơn giản so với Canada vì chả phải dịch, công chứng gì hết.

Visa du lịch thời hạn tối đa là 3 năm bác Gau Misa nhé. Thông tin ở đây:
http://vietnam.embassy.gov.au/hnoi/Longervisitorvisas.html

Visitor visas of up to three years validity with 3 month stay on each entry may be considered for any applicant (not just parents) on a case by case basis and in limited circumstances.

Hồ sơ cũng nộp như bình thường nhưng có ghi chú thời hạn visa mong muốn là 3 năm. Trên Phượt cũng đã có bạn xin được rồi.

Mọi người cho mình hỏi là: mình dẫn mẹ đi, cmtc phần lớn là mẹ bảo kê, mình chỉ có tk 100tr và đứng tên 1 miếng đất thôi. Khi nộp online thì nộp riêng từng đơn hay sao ạ? Mìn h cảm ơn

Bạn nên tạo một acc cao, tạo một group, sau đó khai hai đơn cho bạn và mẹ là được. Tài chính của bạn như vậy là quá ổn rồi. Chỉ cần thêm chứng minh công việc ổn định nửa là được.

Chào cả nhà! Khi mình kiểm tra tình trạng hồ sơ xin visa của mình thì nhận đuọc kết quả như vầy
"Your processed visa decision/document reference no. has been collected at the Australian High Commission/ Embassy"
Vậy có nghĩa là gì nhỉ? Có phải là hồ sơ đang được sử lý không? Bạn nào biết giải đáp giúp mình với. Cảm ơn cả nhà nhìu nhìu!!!

Bạn đã đi làm bio chưa? Bạn làm xong bio, vào bấm update thì nò sẽ chuyển sang trạng thái đang xử lý. Khi di làm bio bạn nhớ mang theo cái thư yêu cầu nó gửi qua mail và hộ chiếu nhé.

Bạn đã đi làm bio chưa? Bạn làm xong bio, vào bấm update thì nò sẽ chuyển sang trạng thái đang xử lý. Khi di làm bio bạn nhớ mang theo cái thư yêu cầu nó gửi qua mail và hộ chiếu nhé.

Cảm ơn bạn! Nhưng mình đã nộp hồ sơ xong hết rồi. Mình nộp trực tiếp ở VFS ý. Bây giờ chỉ đang chờ kết quả thôi.
Khi mình làm tracking online thì nhận đuọc thông báo như vậy. Cũng không hiểu lắm :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back