What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Bạn nên tạo một acc cao, tạo một group, sau đó khai hai đơn cho bạn và mẹ là được. Tài chính của bạn như vậy là quá ổn rồi. Chỉ cần thêm chứng minh công việc ổn định nửa là được.

Công việc của em hiện tại chỉ là sinh viên cao học thôi ạ, không biết như vậy ngta vặn vẹo là sv thì lây đâu ra nhiều tiền vậy không ạ? Dù sự thật đó là tiền em cày cuốc kiếm đc

Hello
Các bạn cho hỏi submit online rồi, biometric chụo ảnh rồi...nhưng quên đăng nhập trở lại để click information provide , có sao ko? Vì đã 1/2 tháng rồi chưa có kết quả.
Em poweryang có nói là ko sao, và cũng thấy bemap86 nói không sao...nhưng thấy lo lo.
Có bạn nào có thông tin gì mới ko? ???
Cảm ơn các banh

Thông tin cho bạn nào từng bị từ chối visa Mỹ, Canada như mình: Khi khai hồ sơ cứ khai đúng nhé. Có thể đó sẽ là điểm + khi họ xét hồ sơ (chứ không phải điểm trừ như mình từng nghĩ) .
Mình submit hồ sơ 10/8/17, lấy bio 11/8/17, hôm nay 23/8/17 có kết quả multi 3 năm, ngoài mong đợi :)
P/S: Cám ơn thông tin của mọi người trong topic

Hello
Các bạn cho hỏi submit online rồi, biometric chụo ảnh rồi...nhưng quên đăng nhập trở lại để click information provide , có sao ko? Vì đã 1/2 tháng rồi chưa có kết quả.
Em poweryang có nói là ko sao, và cũng thấy bemap86 nói không sao...nhưng thấy lo lo.
Có bạn nào có thông tin gì mới ko? ???
Cảm ơn các banh

Thông tin thì khoảng 20 ngày sẽ có kết quả nhé bạn.

Công việc của em hiện tại chỉ là sinh viên cao học thôi ạ, không biết như vậy ngta vặn vẹo là sv thì lây đâu ra nhiều tiền vậy không ạ? Dù sự thật đó là tiền em cày cuốc kiếm đc

Thế thì bạn khai là do có người bảo trợ ( mẹ bạn chẳng hạn). Còn nếu khai tự chi trả thì phải có gì chứng minh bạn có số tiền đó. Bạn làm việc ở ngoài thì xin chỗ làm xác nhận lương cho chẳng hạn. Nói chung khai hợp lý là được.

Thế thì bạn khai là do có người bảo trợ ( mẹ bạn chẳng hạn). Còn nếu khai tự chi trả thì phải có gì chứng minh bạn có số tiền đó. Bạn làm việc ở ngoài thì xin chỗ làm xác nhận lương cho chẳng hạn. Nói chung khai hợp lý là được.

Mình cũng định như thế thật và thật sự cũng là thế :) mình đi chung với mẹ, kiểu mình biết tiếng, rành đường còn mẹ lại có tiền =)))) nên mình nghĩ sẽ ko có gì đâu ha. Với lại mình đã từng dẫn mẹ đi Hàn Nhật nên chắc sẽ ko vặn vẹo gì đâu nhỉ.

Bạn cho mình hỏi thêm là visa úc cấp thời hạn là 1 năm và single entry hay thời hạn ít hơn ạ. Tại mình thấy trong form 1419 có để thời gian muốn đến Úc ( Up to 3 months,....). Vì năm sau mình cũng đi Úc 1 lần nữa nên ko biết ntn. Và nếu apply visa du lịch thì nên chọn up to 3 tháng hay 6 hay 12. Tại xin visa ấy thôi thời gian đi thì mình chưa fixed đc.
Many thanksssss

Last edited:
Mọi người có kinh nghiệm cho mình hỏi là nếu bị từ chối visa thì bao lâu mình mới được nộp lại?

Bạn mình làm cho cơ sở của gia đình bạn ấy, thu nhập tốt nên không chứng minh được thông qua hợp động do bên xưởng không có đóng mộc được. Chỉ có thể ra ủy ban xác nhận là bạn đó đã làm ở xưởng 10 năm nay rồi. Nhưng như vậy cũng không đủ pass dù sổ tiết kiệm sổ đỏ đầy đủ

Bây giờ bạn ấy định bổ sung thu nhập hợp lệ bằng cách đem nhà đem đất đi cho thuê hết, với lại sẽ nhờ người em họ bên Úc viết thư mời. Nếu hồ sơ có thêm những điểm thay đổi như vậy thì bao lâu bạn ấy có thể nộp lại?

Cảm ơn!

Mình cũng định như thế thật và thật sự cũng là thế :) mình đi chung với mẹ, kiểu mình biết tiếng, rành đường còn mẹ lại có tiền =)))) nên mình nghĩ sẽ ko có gì đâu ha. Với lại mình đã từng dẫn mẹ đi Hàn Nhật nên chắc sẽ ko vặn vẹo gì đâu nhỉ.

Bạn cho mình hỏi thêm là visa úc cấp thời hạn là 1 năm và single entry hay thời hạn ít hơn ạ. Tại mình thấy trong form 1419 có để thời gian muốn đến Úc ( Up to 3 months,....). Vì năm sau mình cũng đi Úc 1 lần nữa nên ko biết ntn. Và nếu apply visa du lịch thì nên chọn up to 3 tháng hay 6 hay 12. Tại xin visa ấy thôi thời gian đi thì mình chưa fixed đc.
Many thanksssss

1. Thật sự visa Úc nó không có phỏng vấn, một số trường hợp nó cần thì nó gọi thôi, cái này không biết được.:))
2. Cái này còn tùy thuộc lịch trình của bạn và bên lãnh sự nó cho bao nhiêu nữa:)). Mình xin thì chỉ xin 3 tháng, single entry nhưng nó cho 1 năm multi. Còn bạn xin 6, 12 tháng hình như phải đi khám sức khỏe nữa. Bạn nên xem xét kĩ nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,095
Latest member
tanlongvn
Back