What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

email yêu cầu đi lấy sinh trắc học chỉ có 14 ngày nha, bác lưu ý, trễ hơn coi như fail đó

Có bạn này bị y như mình

Tks mọi người đã chia sẻ thông tin. Mình lên lấy dấu vân tay hôm ngày 15, 21 đc cấp visa. Chia sẻ với mọi người 1 chút về trg hợp của mình. Mình submit hồ sơ + thanh toán hôm ngày 7, đến tận 14 vẫn ko nhận đc email lên lấy dấu vân tay. Hôm 14 mình gọi điện lên ĐSQ thì đc thông báo là do email gửi đi bị lỗi nên họ sẽ gửi lại, 5" sau mình nhận đc email luôn.

Mà đợt này mình xin Multi để đi qua NZ rồi quay lại Úc mà đc cấp Single buồn quá. Nếu chỉ đc cấp Single mình qua Úc -> NZ rồi quay lại VN có phải xin visa quá cảnh ko cả nhà.

Em gửi hồ sơ ngày hôm qua, 20/11. Đọc các bài trước thì sẽ có 2 lá thư tự động gửi về email của mình, e chỉ nhận được 1 lá thông báo hồ sơ đã được nhận. Không hề nhận được thư nào yêu cầu lấy sinh trắc học. Mà e kiểm tra email, kiểm tra TK immi cũng k có, tình trạng hồ sơ là recieid. Gọi điện lên dsq thì báo e chờ duyệt, rồi mới nhận được nhưng em thấy mọi người bảo là nhận được luôn mà. Hoang mang quá, có ai nhận đượcthuw yêu cầu lấy sinh trắc sau mấy ngày không ạ.

Các bạn thử chủ động vô trang of VFS đăng ký rồi lấy lịch hẹn coi đc ko? Mình nhớ là dùng cái Applicant ID hay Transaction number có trong email thôg báo đã nhận đó.

Em gửi hồ sơ ngày hôm qua, 20/11. Đọc các bài trước thì sẽ có 2 lá thư tự động gửi về email của mình, e chỉ nhận được 1 lá thông báo hồ sơ đã được nhận. Không hề nhận được thư nào yêu cầu lấy sinh trắc học. Mà e kiểm tra email, kiểm tra TK immi cũng k có, tình trạng hồ sơ là recieid. Gọi điện lên dsq thì báo e chờ duyệt, rồi mới nhận được nhưng em thấy mọi người bảo là nhận được luôn mà. Hoang mang quá, có ai nhận đượcthuw yêu cầu lấy sinh trắc sau mấy ngày không ạ.

Bạn nói vậy chắc sáng mai mình khỏi gọi quá... chán ghê. Để mai gọi lại xem sao rồi báo bạn biết

Các bạn thử chủ động vô trang of VFS đăng ký rồi lấy lịch hẹn coi đc ko? Mình nhớ là dùng cái Applicant ID hay Transaction number có trong email thôg báo đã nhận đó.

Mình lấy lịch hẹn VFS thứ 6 này rồi , chỉ nhập số PP vô thôi chứ đâu nhập mấy số kia.

À sorry mình quên mất là lúc lên VFS phải cầm theo bản in 2 file trong mail yêu cầu lấy Biomectrics.
Đợt này mn bị vậy nhiều ko biết do hệ thống hay do ngta thay đổi. Tốt nhất các bạn gọi lên VFS và ĐSQ hỏi thử đi.

Nhờ các bạn xin đc Visa Multi từ 1-3 năm chia sẻ giúp có bí quyết gì k? Lúc khai Form 1419 nên điền nhu cầu đến Úc 1 lần hay nhiều lần? Có khi nào xin multi đc cấp single và ngược lại k?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back