What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

chào mọi người,mọi người chỉ giúp m câu này m trả lừoi như nào nhé " Does the applicant have any members of their family unit not travelling to australia who are not australian citizens or Austrlian permanent citizens " Nếu m đi 1 mình không đi với ai trong gia đình thì sẽ trả lời "No" hay Yes?

chào mọi người,mọi người chỉ giúp m câu này m trả lừoi như nào nhé " Does the applicant have any members of their family unit not travelling to australia who are not australian citizens or Austrlian permanent citizens " Nếu m đi 1 mình không đi với ai trong gia đình thì sẽ trả lời "No" hay Yes?[/QUOTE

Đi 1 mình thì trả lời 'yes" và khai tên đầy đủ những người không đi theo form yêu cầu. Chưa có gia đình thì khai bố mẹ, anh chị em; đã có gia đình thì chỉ khai vợ/chồng, con cái.

Chia buồn với bạn nhé. Bạn có thể chia sẻ lý do và hồ sơ để những người làm sau rút kinh nghiệm được không? Cám ơn bạn nhiều.
Mình xin multi, ngày nhập cảnh lần 2 k chính xác ( nói khi có thời gian),công ty riêng, stk tổng tầm 600tr, gửi từ 6 tháng trở lên, có sktk tiền ra vào nhiều, lịch đi 14n ( syd và melb), đã book tour ở Aus, có book phòng ( đã cọc), có vé bay. Gd có 5 người, chưa ai xin và bị từ chối Úc bgio. Đã đi Nhật, Đài, Tq, Thái,Sin, Mã. Lý do từ chối lịch sử du lịch, cv chưa đủ chứng minh mục đích chuyến đi. Có giây tờ chước bạ nhà tên bố, chưa sang tên.
Nên e chịu k hiểu sao lun. Chắc chưa may hoặc a xét hồ sơ e hnay ảnh đến ngày hiii. Nhưng mọi người cứ tự tin lên nha. Em thấy xin single họ xét nhanh hơn hay sao ấy, e có người bạn bị từ chối 6 lần, nộp lần 7 lại được. Nên cứ đầu tư tiền xin vi đi hiii.

Mình xin multi, ngày nhập cảnh lần 2 k chính xác ( nói khi có thời gian),công ty riêng, stk tổng tầm 600tr, gửi từ 6 tháng trở lên, có sktk tiền ra vào nhiều, lịch đi 14n ( syd và melb), đã book tour ở Aus, có book phòng ( đã cọc), có vé bay. Gd có 5 người, chưa ai xin và bị từ chối Úc bgio. Đã đi Nhật, Đài, Tq, Thái,Sin, Mã. Lý do từ chối lịch sử du lịch, cv chưa đủ chứng minh mục đích chuyến đi. Có giây tờ chước bạ nhà tên bố, chưa sang tên.
Nên e chịu k hiểu sao lun. Chắc chưa may hoặc a xét hồ sơ e hnay ảnh đến ngày hiii. Nhưng mọi người cứ tự tin lên nha. Em thấy xin single họ xét nhanh hơn hay sao ấy, e có người bạn bị từ chối 6 lần, nộp lần 7 lại được. Nên cứ đầu tư tiền xin vi đi hiii.

Bạn xin aingle chắc đậu á...

Mà vụ cv thì hình như cty nhà nước lợi thế hơn đó. Bạn gì đó hôm nay pm riêng mình, làm nhà nước chắc cũng đậu cao á.

Last edited:

Đúng là xin cái này cũng hên xui, em cũng thấy có người như anh rồi, cũng cty riêng và nhiều tiền trg tk nhg cũng bị đánh trượt. Và thấy ngta nói khi nộp đừng show up quá nhiều tiền, chỉ cần vừa đủ thôi. Chị bạn em giống a bị trượt xong lần sau nộp lại thì ngta đóng băng cái sổ luôn cho đến lúc về

Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin. Mình cũng xin multi cho 2 người, lịch sử du lịch na ná, tài chính gần giống, có nộp xác nhận công việc và giấy nghỉ phép. Giờ bắt đầu thấy run run :)

Last edited:
Đúng là xin cái này cũng hên xui, em cũng thấy có người như anh rồi, cũng cty riêng và nhiều tiền trg tk nhg cũng bị đánh trượt. Và thấy ngta nói khi nộp đừng show up quá nhiều tiền, chỉ cần vừa đủ thôi. Chị bạn em giống a bị trượt xong lần sau nộp lại thì ngta đóng băng cái sổ luôn cho đến lúc về

Nói thật, đọc hơn 80 trang trước khi nộp visa. Cũng tưởng dễ đậu lắm. Giờ liên lạc với các bạn nộp cùng hoặc hần thời điểm với mình. Thì mới thấy cũng coa đậu có rớt. Người rớt thì ít ai chia sẽ. Đậu thì tất nhiên khoe chia vui.

Có bạn pm cho mình, nộp lần 2 (lần 1 rớt). Thì thấy lịch sử du lịch và năng lực tài chính hơn mình nhiều mà vẫn rớt.

Mình có đọc bài viêt một việt kiều Úc. Khuyên nên chứng minh tài sản hợp lý. Ko phải ts nhiều là đậu. Nhiwefu quá họ có thể nghi ngờ nhiều thứ....

Cá nhân mình mình chia sẽ các bạn sau này nộp :

- làm cty nhà nước
- luơng tb tháng là 14tr
- stk tiết kiệm có 250tr
- có ba mẹ ở Vn, mình single. Ko còn ai ràng buộc khác ngoài ba mẹ.
- du lịch ngắn ngày, ngay dịp lễ VN. Nên ko cần đơn nghĩ phép. (Mình xin đi dịp 30/4)

Các bạn khác có thể ỷ lại là chủ doanh nghiệp nhưng xin đi du lịch 3 tuần. Thử nghĩ xem nó suy ra mình đi 3 tuần bỏ cty ra sao? Nên nó mới cho rớt.

Nói thật, đọc hơn 80 trang trước khi nộp visa. Cũng tưởng dễ đậu lắm. Giờ liên lạc với các bạn nộp cùng hoặc hần thời điểm với mình. Thì mới thấy cũng coa đậu có rớt. Người rớt thì ít ai chia sẽ. Đậu thì tất nhiên khoe chia vui.

Có bạn pm cho mình, nộp lần 2 (lần 1 rớt). Thì thấy lịch sử du lịch và năng lực tài chính hơn mình nhiều mà vẫn rớt.

Mình có đọc bài viêt một việt kiều Úc. Khuyên nên chứng minh tài sản hợp lý. Ko phải ts nhiều là đậu. Nhiwefu quá họ có thể nghi ngờ nhiều thứ....

Cá nhân mình mình chia sẽ các bạn sau này nộp :

- làm cty nhà nước
- luơng tb tháng là 14tr
- stk tiết kiệm có 250tr
- có ba mẹ ở Vn, mình single. Ko còn ai ràng buộc khác ngoài ba mẹ.
- du lịch ngắn ngày, ngay dịp lễ VN. Nên ko cần đơn nghĩ phép. (Mình xin đi dịp 30/4)

Các bạn khác có thể ỷ lại là chủ doanh nghiệp nhưng xin đi du lịch 3 tuần. Thử nghĩ xem nó suy ra mình đi 3 tuần bỏ cty ra sao? Nên nó mới cho rớt.

Mình làm cty, xin đi 3 tuần, có sao đâu nhỉ? Vẫn đậu từ eu, nzl, úc tới canada.

Mình làm cty, xin đi 3 tuần, có sao đâu nhỉ? Vẫn đậu từ eu, nzl, úc tới canada.

Thế mới nói xin visa này rất hên xui. Quan trọng nhất vẫn là đủ những giấy tờ đsq yêu cầu còn đâu là hên xui. Em xin visa PhÁp ngày trước trg tk có đúng 70tr ko có stk, vẫn đc visa sau 4 ngày

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back