What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Thường hợp đồng lđ và các quyết định nâng lượng bạn và cơ quan nỗi bên lưu 1 bản và có giá trị ngang nhau mà cần gì phải xin hợp đồng mà chụp? Nộp online ko cần công chứng , chỉ cần lấy đt chụp lại rồi up lên. (Nhớ chuyển sang pdf cho dễ quản lý file; vd: chụp các trang hộ chiếu 5-6 file hình thì chuyển sang pdf cho vô 1 file rồi lưu tên lại thành “mypassport.pdf”)

Về bản luơng thì bạn sao kê ngân hàng ra chứ ko cần chụp bản luơng nội bộ.

Không cần làm đơn nghỉ phép.

Đi với con thì nhớ kêu ck bạn viết giấy đồng ý cho con bạn đi cùng. Ko cần công chứng.

Cảm ơn bạn nhé, thông tin của bạn hữu ích quá. Bạn không nói là mình quên luôn mình cũng có cái hợp đồng lao động.

Thường hợp đồng lđ và các quyết định nâng lượng bạn và cơ quan nỗi bên lưu 1 bản và có giá trị ngang nhau mà cần gì phải xin hợp đồng mà chụp? Nộp online ko cần công chứng , chỉ cần lấy đt chụp lại rồi up lên. (Nhớ chuyển sang pdf cho dễ quản lý file; vd: chụp các trang hộ chiếu 5-6 file hình thì chuyển sang pdf cho vô 1 file rồi lưu tên lại thành “mypassport.pdf”)

Về bản luơng thì bạn sao kê ngân hàng ra chứ ko cần chụp bản luơng nội bộ.

Không cần làm đơn nghỉ phép.

Đi với con thì nhớ kêu ck bạn viết giấy đồng ý cho con bạn đi cùng. Ko cần công chứng.

Bạn bảo chồng làm đơn cho con đi du lịch với mẹ rồi ra phường xin chứng thực chữ ký, xong up bản đó lên, ko cần công chứng. Mình vừa xin cho con 12y.

Bạn bảo chồng làm đơn cho con đi du lịch với mẹ rồi ra phường xin chứng thực chữ ký, xong up bản đó lên, ko cần công chứng. Mình vừa xin cho con 12y.

Chỉ cần viết đơn đồng ý ký tên + nộp kèm paasport có chữ ký của ck là được.

Ra phường xếp hàng mất thời gian lắm bác.

Mình có làm giúp đơn ộ bà chị. Ko có cái gì công chứng cả.

Cảm ơn cả nhà. Mình vừa hí hửng vào thử để xem quy trình thì thấy step 5 của ETA application là nộp tiền, step 6 là người ta gửi biên nhận. Step 7 là reponse. Vậy thì các loại giấy tờ kia mình gửi vào chỗ nào nhỉ?
Cuối tháng 5 đầu tháng 6 ở Mel-Syd đã lạnh lắm chưa cả nhà nhỉ?

Cảm ơn cả nhà. Mình vừa hí hửng vào thử để xem quy trình thì thấy step 5 của ETA application là nộp tiền, step 6 là người ta gửi biên nhận. Step 7 là reponse. Vậy thì các loại giấy tờ kia mình gửi vào chỗ nào nhỉ?
Cuối tháng 5 đầu tháng 6 ở Mel-Syd đã lạnh lắm chưa cả nhà nhỉ?

- Sau khi khai xong form thì sẽ đến bước upload hồ sơ. Up xong mới đến bước nộp tiền; Khi up thì up từ từ được (hôm nay up cái này, hôm sau up cái khác, hoặc rút lại file up. Vẫn có thể chỉnh lại form trong quá trình này. Mà khi đã nộp tiền rồi thì form không sửa được, còn upload hồ sơ thì vẫn up được file mới nhưng không rút lại được các file đã up).

- Bạn tham khảo bản kê nhệt độ tb các năm ở đây ở đây (bào gồm nhiệt độ thấp nhất và cao nhất trong ngày):
https://www.accuweather.com/vi/au/sydney/22889/april-weather/22889

Chỉ cần viết đơn đồng ý ký tên + nộp kèm paasport có chữ ký của ck là được.

Ra phường xếp hàng mất thời gian lắm bác.

Mình có làm giúp đơn ộ bà chị. Ko có cái gì công chứng cả.

Vậy đơn giản hơn của mình rồi, rút kinh nghiệm lần sau :) Cám ơn bạn nha.

Việc xin visa visitor mà trong đó 10 tuần tham dự khóa học thì về bản chất bạn xin không đúng mục đích du lịch thật sự nên việc từ chối là đương nhiên. với sự từ chối này thì những lần apply visa sau sẽ khá khó.
Bản chất của visa du lịch cũng là cho những hoat động ngắn hạn mà bác, họ cho phép khoá học ngắn hạn dưới 3 tháng, trường bên Úc cấp cho mình giấy xác nhận nhập học với subclass là visa du lịch rồi. Mấy bác đi công tác cũng đi dạng visa này đó bác.
Họ list out lý do mình bị từ chối là do nghề nghiệp kế toán, tuổi còn trẻ và chưa có người phụ thuộc ( yếu tố rành buộc để quay lại VN)

Thấy hên xui quá, nói chung có vài anh nhân viên xét hồ sơ. Bạn nào may thì vào a dễ tính, k may vào a khó. Vì đáp ứng các yếu tố được quy định của dạng visa mình xin nó chỉ mô tả chung chung, còn trên thực tế là đánh giá cảm quan của các cá nhân.
Nhưng mọi người cứ chuẩn bi kĩ hồ sơ cho lành.
Sang năm mình phục thù :))))

Thấy hên xui quá, nói chung có vài anh nhân viên xét hồ sơ. Bạn nào may thì vào a dễ tính, k may vào a khó. Vì đáp ứng các yếu tố được quy định của dạng visa mình xin nó chỉ mô tả chung chung, còn trên thực tế là đánh giá cảm quan của các cá nhân.
Nhưng mọi người cứ chuẩn bi kĩ hồ sơ cho lành.
Sang năm mình phục thù :))))

Chắc người Úc gốc Việt xét hồ sơ. Mấy năm gần đây toàn tên tiếng Việt. Không nghĩ là ĐSQ tuyển Vietnamese về xét visa Úc.!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back