What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình vừa được Grant Visa ÚC 1 năm nhiều lần online. Ngày submit hồ sơ: 25/12. Lấy vân tay và sinh trắc học: 28/12. Ngày grant visa: 05/01/2018.
Lịch sử du lịch: 10 lần qua China, 3 lần đi HK, 1 lần Philippines, 1 lần Singapore.
Đang submit Visa đi New Zealand.

Hơi buồn tẹo là bạn mình: Background y hệt nhưng mình. Chỉ đi China và Thái Lan, tuy nhiên lại bị fail. Buồn quá. Hic

Last edited:
các bạn ơi cho mình hỏi chút là
Hôm trước mình có up hồ sơ lên, trong phần Sổ hộ khẩu mình up nhầm sổ hộ khẩu nhà người khác ko phải nhà mình. 3 ngày mình mới phát hiện ra và up bổ sung SHK nhà mình lên. Không biết có làm sao không các bạn? có hướng gì giải quyết được vụ này không
huhu ngu qá đi mất

Mình up sai thì up lại vẫn được nhé. Đặt tên file là revised là được mà. Mình up nhầm lịch trình đi NEW cũng như up nhầm Hộ Chiếu. Up lại vẫn oki nhé

Chúc mừng bạn nhé! Bạn nhận visa lúc nào vậy? Với bạn nộp hồ sơ hôm nào? Hình như bạn nói họ xét tầm 1 tuần thôi nhỉ? Có trừ nghỉ lễ ra ko? vì thấy nay bạn post có visa nên mình thắc mắc họ có làm việc từ nay đến mồng 1 Tây ko ý! Do mình mới vừa submit xong, lo quá bạn ạ!
Cảm ơn bạn trước nhé!
Mình có người thân làm visa thì họ bảo các yếu tố để xét visa: Lịch sử du lịch đứng đầu, sau đó đến công việc và tới tài sản, nhưng mà cũng hên xui lắm, thấy nhiều người ok cả vẫn rớt

Bạn ơi, đã có visa chưa?

Mình vừa được Grant Visa ÚC 1 năm nhiều lần online. Ngày submit hồ sơ: 25/12. Lấy vân tay và sinh trắc học: 28/12. Ngày grant visa: 05/01/2018.
Lịch sử du lịch: 10 lần qua China, 3 lần đi HK, 1 lần Philippines, 1 lần Singapore.
Đang submit Visa đi New Zealand.

Hơi buồn tẹo là bạn mình: Background y hệt nhưng mình. Chỉ đi China và Thái Lan, tuy nhiên lại bị fail. Buồn quá. Hic

bạn vaodeanhem ơi, 2 người bạn có nộp group không hay mỗi người nộp riêng lẻ? mình lấy vân tay sau bạn 1 ngày mà chưa có kết quả nữa hic, mình nộp group với 2 đứa bạn nữa á

Bạn ơi, đã có visa chưa?

Mình chưa có bạn ơi, do mình nộp nhóm và hôm 3/1 mới đi lấy bio, chưa thấy tin gì. Có bạn nộp hôm 25/12, lấy bio 28/12 mà hôm 05/01 có visa rồi!
Mình vẫn đang run đây hix hix, có KQ mình sẽ cập nhật lên đây. Mình nữ, mới đính hôn chứ chưa cưới nên lo quá :(((

Chúc mừng bác nhé...

Bác xin đi thời điểm nào? 03 tháng là từ 3/1 - 3/4 ? hay 03 tháng trong khoảng thời điểm bác xin đi chơi (vd: 3/2-3/5). Mà thấy bác lịch sử du lịch cũng khá (đi Pháp) mà cũng chỉ cho 03 tháng thì cũng hơi buồn nhỉ. Chắc cũng do cảm tính của những người xét visa.

Mình lịch sử đi châu âu,đi Anh đi tùm lum,rồi mà xin úc họ cho 3 tháng :(

Bạn ơi, cho mình hỏi, lần đầu bạn fail là lúc nào ý? mình mới lấy bio sáng nay mà thấy run trong lòng quá, muốn biết nếu lỡ fail thì bao lâu nộp lại được, với bạn có làm gì thêm cho mạnh hồ sơ mà được visa lần này thế?
Lần đầu mình fail 3/2017 hộ chiếu trắng,sau đó đến nay mình đi thêm 8 nước và mười mấy lần xuất cảnh,mua thêm nhà,vậy mà cấp visa cho lưu trú 3 tháng

bạn vaodeanhem ơi, 2 người bạn có nộp group không hay mỗi người nộp riêng lẻ? mình lấy vân tay sau bạn 1 ngày mà chưa có kết quả nữa hic, mình nộp group với 2 đứa bạn nữa á
Mình nộp riêng lẻ nhé. Bạn mình tài chính mạnh hơn mình. Cơ mà fail làm hỏng cả kế hoạch ban đầu của mình. Hic. Giờ vẫn buồn.
Họ list out lý do là do ít international travel history.
Bạn mình chỉ đi China và Thái.
Mình đậu visa chắc do đi China nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back