What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

bạn vaodeanhem ơi, 2 người bạn có nộp group không hay mỗi người nộp riêng lẻ? mình lấy vân tay sau bạn 1 ngày mà chưa có kết quả nữa hic, mình nộp group với 2 đứa bạn nữa á

Hy vọng bạn là một trong những người đầu tiên apply trong năm 2018 chia sẻ thông tin visa granted.

Chúc một khởi đầu may mắn!

Mình qua tuần mới nộp đây.

Họ duyệt sao chả biết đâu, mình mới đi 2 nước ĐNA có 5 lần, Thái (2012, 2013,2016, 2017) và Malay (2017) mà vẫn được cấp multi đây. Ts chỉ có sổ tk 250tr, luơng nhà nước tính cả thưởng là 14tr/ tháng.

Không phải cua đi nhiều hay tài sản nhiều là hồ sơ mạnh đâu...

Họ duyệt sao chả biết đâu, mình mới đi 2 nước ĐNA có 5 lần, Thái (2012, 2013,2016, 2017) và Malay (2017) mà vẫn được cấp multi đây. Ts chỉ có sổ tk 250tr, luơng nhà nước tính cả thưởng là 14tr/ tháng.

Không phải cua đi nhiều hay tài sản nhiều là hồ sơ mạnh đâu...

Tài chính vậy còn hơn cả mình, dư đi du lịch Úc rồi bạn. Vấn đề các nước văn minh họ không dựa vào các giấy tờ chứng minh tài chính để cấp visa, đó chỉ là một kênh tham khảo. Cái quyết định để cấp visa hay không là CREDIT của chính applicant, thứ mà ở VN thường ít được xem trọng.
Làm thế nào để họ đánh giá CREDIT của đương đơn chính là nghiệp vụ của họ.

Tài chính vậy còn hơn cả mình, dư đi du lịch Úc rồi bạn. Vấn đề các nước văn minh họ không dựa vào các giấy tờ chứng minh tài chính để cấp visa, đó chỉ là một kênh tham khảo. Cái quyết định để cấp visa hay không là CREDIT của chính applicant, thứ mà ở VN thường ít được xem trọng.
Làm thế nào để họ đánh giá CREDIT của đương đơn chính là nghiệp vụ của họ.

Bạn nói CREDIT thuộc nghĩa nào?

Mình sang tuần làm visa online cho các bác phụ huynh bạn bè của bố mẹ mình. Có người về hưu, có người đang đi làm.
Đối với trường hợp về hưu thì scan sổ hưu là được hả các bác? Mà tất cả đều do mình làm hộ các bác ý thì khi điền đơn thì mình có nên khai là nhờ người khác điền đơn không nhỉ?
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ mình cái.

Mình nộp riêng lẻ nhé. Bạn mình tài chính mạnh hơn mình. Cơ mà fail làm hỏng cả kế hoạch ban đầu của mình. Hic. Giờ vẫn buồn.
Họ list out lý do là do ít international travel history.
Bạn mình chỉ đi China và Thái.
Mình đậu visa chắc do đi China nhiều

Yeah congrats, bạn may mắn quá nè. Đợt visa cũ mình đi Úc 3 lần, hy vọng họ thấy được mình mê đi Úc quá mà cấp multi nữa :) :)

Hy vọng bạn là một trong những người đầu tiên apply trong năm 2018 chia sẻ thông tin visa granted.

Chúc một khởi đầu may mắn!

Mình qua tuần mới nộp đây.

Ui, cám ơn bạn Globaltravel nhiều nè, mình cũng mong trong tuần sau biết luôn và là kết quả tốt để share lên này luôn hehe.

Chúc bạn may mắn luôn nhaaaaa ;)

Mê đi Úc quá thì khả năng trốn lại cao ====> TẠCH ;)))

Mỗi lần đi có 5 7 ngày, hình ảnh mục đích rõ ràng là chơi với bạn trai ;), bạn trai mình cũng về VN 3 lần giống vậy, tương lai sẽ cưới thì hèn hạ trốn lại làm gì; công việc của mình tại ngân hàng nước ngoài vẫn tiếp tục làm tốt đẹp, lương thưởng đều tăng.

Mình chờ đợi cũng sợ, cũng không dám nói sẽ chắc pass hay không. Chỉ hi vọng những gì mình đưa bằng chứng đủ để bộ Di Trú không nghĩ như bạn.

Trưa nay mình đã nhận đc visa grant notice với thời hạn 3 năm - 3 years multiple entry visa, sau 33 ngày chờ đợi.

Năm ngoái mình xin thì chỉ 5 ngày sau là đc cấp 1 năm multiple, năm nay phải chờ mòn mỏi. Nhiều khi lo quá nghĩ là năm ngoái xin thì đc năm nay xin ko đc chắc nhục mặt lắm. Heeeeeee.

Xin cảm ơn diễn đàn phuot.vn trong quá trình từ năm 2016 chuẩn bị apply visa Úc cho 2017 và năm 2017 apply cho 2018 đã mang lại cho mình rất nhiều kiến thức. Dù tàu ngầm chỉ đọc thôi nhưng mình đã tự xin đc visa cả 2 lần.

Visa 3 năm multiple nếu các bạn muốn xin thì đọc các bài của bạn poweryang. Rất bổ ích đấy ạ. Bạn ấy và mình đánh liều xin multiple và đc approval.

Chúc mọi người trên diễn đàn đều có visa trong năm mới nhé.

Thanks all.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,428
190,079
Latest member
Quynh258
Back