What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Hi chúc mừng bạn. Bạn nộp đầu năm luôn à? Có bạn nào nộp trong năm 2018 đã có visa chưa vậy ta? Thấy mọi người nhận visa hết rồi mà mình chưa thấy gì...

Đầu năm thấy mọi người được visa nhiều, có vẻ họ bớt khó hơn chút đó bạn, mình xong tối 29 là nghỉ làm do lễ rồi, ngày 3/1 lấy bio, 9/1 có visa, đúng 4 ngày làm việc thôi. Chúc bạn sớm có nhé!
Ah, nhóm mình 6 người có hết, trong đó có bé kia trẻ (1993), độc thân, người mẫu tự do, ko có tài sản gì chỉ có STK 300tr và mới đi Cam và Thai mà vẫn được cấp 1 năm Multi đấy. Vì vậy mọi người tự tin lên nhé! Do chuẩn bị hồ sơ kĩ và giải trình công việc tốt kèm hình ảnh người mẫu minh chứng là ok thôi!

Đầu năm thấy mọi người được visa nhiều, có vẻ họ bớt khó hơn chút đó bạn, mình xong tối 29 là nghỉ làm do lễ rồi, ngày 3/1 lấy bio, 9/1 có visa, đúng 4 ngày làm việc thôi. Chúc bạn sớm có nhé!
Ah, nhóm mình 6 người có hết, trong đó có bé kia trẻ (1993), độc thân, người mẫu tự do, ko có tài sản gì chỉ có STK 300tr và mới đi Cam và Thai mà vẫn được cấp 1 năm Multi đấy. Vì vậy mọi người tự tin lên nhé! Do chuẩn bị hồ sơ kĩ và giải trình công việc tốt kèm hình ảnh người mẫu minh chứng là ok thôi!

Chúc mừng nhóm của bạn nhé. Nhóm mình có một bạn có gia đình, có nhà, có xe, công ăn việc làm ổn định, lương cao, chỉ đi Thái và China thế mà không được cấp visa. Chả hiểu là vì lý do gì nữa. Họ list out lý do là đi du lịch ít nhưng có vẻ ko reasonable lắm

hồ sơ của t tk 480tr, làm việc tại cty vốn nhà nước lương ck 15tr, mới đi có 1 lần sing ma lai, 2 thailan và 1 lần TQ. đc cấp visa 3 tháng. hồ sơ up lên mạng thì sai tùm lum, shk thì up nhầm của người khác mà vẫn ok. hihi may qá nó duyệt cho đi. công nhận duyệt nhanh thật

t nộp đúng sáng sớm 2.1.2018 c ạ,nộp xong thì 4.1 t đi lấy sinh trắc học và đợi đến hôm nay thì có visa

Oh vậy chắc bạn đạt kỷ lục nhanh nhận visa trong thread này rồi, và cũng là một trong những người nộp trong 2018 nhận visa đầu tiên luôn.

Cám ơn bạn nhiều! Thông tin về bạn kia thật thú vị. Các bạn giỏi quá.
Các bạn đi chung và kế hoạch khi nào đi thế?

Chúc mừng nhóm của bạn nhé. Nhóm mình có một bạn có gia đình, có nhà, có xe, công ăn việc làm ổn định, lương cao, chỉ đi Thái và China thế mà không được cấp visa. Chả hiểu là vì lý do gì nữa. Họ list out lý do là đi du lịch ít nhưng có vẻ ko reasonable lắm

Mình đoán là cách làm hồ sơ rõ ràng bạn ạ, rõ ràng từ cách đặt tên các file, trình bày rõ, mình có ghi thư travel purpose và lịch trình đi thì mình đi quen rồi nên mình lên Trip planners làm, rõ từng chi tiết đi điểm tham quan này qua điểm kia hết bao nhiêu phút, ở chơi bao lâu lại đi, quay về hotel lúc nào. Xong giải trình công việc cho ai yếu phần công việc bằng hình ảnh. Thêm nữa ngoài 2 bé đó yếu thì còn lại nhóm chân đi, ai cũng du lịch nước ngoài nhiều lần, nhiều nước giàu, rồi độ liên kết của nhóm mạnh dù độ tuổi hoàn toàn chênh nhau nhưng mình là giáo viên dạy Anh Văn của cả nhóm nên đi chung rất hợp tình hợp lý :p
Ah, bạn nào cần lịch đi 1 tuần thì có thể tham khảo lịch trình của mình ở đây nhé https://www.triphobo.com/tripplans/...rom-ho-chi-minh-city-5a2761837f8b9a14710001a7

Last edited:
Thực ra là kế hoạch mình và anh nhà mình qua Úc mua xe 4WD rồi đi hết Úc mới về, qua đó mình sẽ gia hạn ở lại thêm khi hết 3 tháng đầu. Còn các bạn kia 2 người theo mình đi vào dịp Tết, còn lại theo tụi mình tháng 3 và tháng 5 xong rồi về thôi. Tụi mình sẽ đi những điểm mà các công ty tour ko bao giờ đi tới được. Do ck mình đã đi vòng quanh Úc trong vòng 2 năm với 4WD rồi mà hồi đó chưa gặp nhau nên bây giờ đưa mình đi lại. Nhưng lúc làm hồ sơ mình ko làm cùng với ck mình, do ảnh qua trước mua xe, lều trại, tủ lạnh, trang thiết bị..., mình ko muốn hồ sơ phức tạp khi khai nên làm riêng nhóm mình! Hồ sơ cả nhóm 1 mình mình làm hết nên giờ cũng khá kinh nghiệm, bạn nào cần thông tin cứ hỏi mình nhé, mình sẽ giúp.

Trời quơi, thiệt là hấp dẫn qá đi -_- Úc mà đi off road thì chỉ có nước chết vì đẹp thôi ấy. Bạn sướng quá.

Úc là đất nước chuyên cho dân off road mà :p Nói chung cũng cày cuốc kinh dị lắm rồi mới được sướng đó bạn :p Để dành gần 50000$ cho hành trình này đó :3 Xong Úc mình qua New Zealand rồi về Canada và đi Nam Mỹ, đều off road hết.

Mình chuẩn bị hồ sơ là chụp ảnh giấy tờ để nộp online. Tất cả giấy tờ mình chỉ chụp ảnh hoặc scan thôi.
Nhưng bên làm dịch vụ bảo mình là sau khi mình nộp tiền online xong, thì sẽ nhận được thông báo sẽ phải mang giấy tờ gốc đã công chứng dịch thuật đi để nộp. Nên mình đang lo lắng không biết có cần thiết như vậy không để chuẩn bị dịch thuật công chứng luôn từ bây giờ.
Các bạn đã làm rồi cho mình hỏi có đúng như vậy không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back